Facebook sẽ sớm bắt buộc bạn chuyển qua dùng Timeline

Didu
31/7/2012 15:0Phản hồi: 92
Facebook sẽ sớm bắt buộc bạn chuyển qua dùng Timeline

Facebook lần đầu tiên giới thiệu giao diện Timeline cho các nhà phát triển vào tháng 9 năm ngoáichính thức đưa giao diện kiểu mới này vào sử dụng từ cuối năm 2011 dưới dạng tùy chọn cho người dùng. Tuy nhiên, đại diện Facebook mới đây tiết lộ rằng ngay trong mùa thu này họ sẽ bắt buộc toàn bộ người dùng đang sử dụng giao diện trang cá nhân (Profile) kiểu cổ điển phải nâng cấp lên Timeline. Một số người khá thích thú Timeline với hình bìa to nhưng số ít còn lại tỏ ra không ưa kiểu giao diện mới này và vẫn trung thành với kiểu cũ.

Trước thời điểm cuối năm nay, cụ thể là trong mùa thu này thì toàn bộ tài khoản Facebook đang dùng giao diện cũ sẽ nhận được thông báo để chuyển qua Timeline. Họ sẽ có 7 ngày để sẵn sàng và tự nguyện chuyển sang giao diện mới, trước khi Facebook làm điều đó một cách cưỡng ép. Đây là quyết định tuy không làm vừa lòng một số người nhưng nó giúp cho gần 1 tỉ tài khoản sử dụng chung một giao diện cho trang cá nhân. Nếu như chưa chuyển qua Timeline thì hãy sử dụng và làm quen với nó trước khi Facebook tự động làm điều đó cho bạn. Bạn không có sự lựa chọn nào khác nếu muốn tiếp tục sử dụng Facebook.

Nguồn: Tech Crunch
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ghét Timeline, thích cái cũ hơn. Timeline nhìn rối rắm, phức tạp.
vantho9x
TÍCH CỰC
12 năm
@steve_jobs ông cũng rãnh quá, cái nào mà chả được chủ yếu nội dụng thôi chứ bày trí có gì mà khó chịu vậy, chỉ biết ăn theo mấy cái người không có chuyện làm nên chê bậy chê bạ không :mad:
@steve_jobs nó xếp theo thứ tự thời gian chứ có j đâu mà phức tạp. còn nếu thấy phức tạp thì bạn nên coi lại khái niệm về thời gian của mình. timeline còn có khả năng xem lại post ở 1 ngày tháng bất kỳ, giao diện cũ sao làm đc
@FullOfLove Ý kiến cá nhân thôi. Thực sự mình ko thích giao diện này.
tonion
TÍCH CỰC
12 năm
Trước khi FB thay đổi gì đó mọi người đều kêu ca như vậy, sau đó thì chẳng thấy ai kêu ca nữa 😆 Những ai chưa dùng Timeline thì thấy nó phức tạp nhưng chỉ cần vài ngày dùng là quen ngay 😃)
@tonion Chẳng thấy kêu ca vì không còn đường nào để phản đối cả đó bạn. Trừ khi bạn không dùng facebook nữa. 😁

Mình cực ghét timeline nhưng bị ép dùng giờ phải dùng thôi. :|
giao diện cũ vẫn tuyệt nhất, timeline rườm rà và nhìn nhức mắt. Tóm lại ko ủng hộ việc này.
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
time line nhìn khó chịu dễ sợ, thích giao diện cũ mà trực quan hơn 😃.
Timeline bình thường có gì đâu.
timeline đẹp và tiện lợi mà
timeline xấu như bò ý :mad:
tien phi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lại đổi rồi, cái cũ dùng quen rồi nên không thích đổi lắm. Lại mất vài ngày làm quen
Tui thích timeline
chipM
TÍCH CỰC
12 năm
Ai bao dung Facebook la duoc tu do 😔
Timeline thi cung tot, nhung viec ep nguoi dung chuyen qua timeline thi chang thoai mai ti nao.
Facebook phai co cach lam khac chu dung "ep".
timeline em thấy đc đấy chứ 🆒
k thích timeline, nó cứ lung tung cm vs post ở đâu đâu ý
hp_fabius
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn timeline của tinhte la biết fan của apple rồi.
duchuykun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hp_fabius chẳng liên quan gì, cm không mang tính xây dựng và lạc đề
@hp_fabius Hehe. mình cũng nghĩ vậy. nhưng chủ yếu là quảng cáo cho khacten thôi. chả có gì đặc biệt.
@hp_fabius thì sao nhỉ? đó là quyền của họ. Những comment không tích cực này nên delete gấp cho trong sạch
Lạ lạ , xấu xấu xài riết cũng thành quen quen , đẹp đẹp thôi

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
Các bác mà dùng hầu hết onl trên điện thoại thì timeline có đổi hay không cũng thế ấy mà/ 😁 Mà Timeline dùng cũng ngon mà. Có thấy rối rắm gì đâu nhỉ?
kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
dùng cái nào cũng đc...1 thời gian là quen ngay thôi ý mà. càng ngày càng phải đổi mới chứ
swo0ord
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng cái nào thì cũng được mỗi cái ghét cái dao diện timeline
Chắc phải có thời gian mới quen đc giao diện kiểu mới này, tuy nhiên anh em tinhte cũng nên chấp nhận cái mới chứ nhỉ! 😁
mình chả thích dùng timeline

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019