Feedback trang Home mới 2020

Duy Luân
14/7/2020 16:1Phản hồi: 677
Anh em có gạch đá gì thì ném vô đây nha. Tổng hợp các feedback về trang home mới của Tinhte
677 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

- Mới nhìn thì hơi rối mắt, chắc vài ngày nữa sẽ quen.
- Tinh Tế có cho chọn dark mode không?
@95tuanle Mình không có ý định làm cho web 😁 app thì có rồi
@Duy Luân wtf, trên web có cục dark mode mà muốn xài fải đổi đỉm là sao 😔
@light_thunder Đúng rồi, cố tình mà bạn 😁
Như trong hình bên dưới chỗ mũi tên chỉ vào, cho url là "home" cho Tinh Tế để tiện refresh/làm mới trang. Cảm giác là được "chạm/sờ" vào vậy.
@Kilo Victor cái này đã fix
Kid_Alone
TÍCH CỰC
4 năm
Dark Mode ở đâu nhỉ 😁
cm lấy chỗ mò thử xem
@paulscholes0258 Vừa test thử, giao diện nom chán lắm, màu sắc loè loẹt, chói mắt, chưa kể 1 số thứ ko hiển thị do độ tương phản ko phù hợp về màu sắc 😓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 tất cả đều vậy à. cái dark reder có chế độ chỉnh độ tương phản đó.
nói chung kể cả kích hoạt forece darkmod trên gg chrome cũng tương tự vậy. ko thể perfect như 1 trag web tự làm giao diện cho chính mình đc.
với mình ff thấy addon đang dùng tuy chưa perfect nhưng chấp nhận đc. vì tùy chỉnh đc màu sắc text, nền, link vvvvv theo ý mình đc.
đôi khi 1 vài button nhỏ cũng khó nhìn, nhưng đọc dịu mắt là ok rôi.
thôi chờ tinhte fix vậy.
@paulscholes0258 Mình gỡ mấy cái extension rồi, cài thử 2-3c đều ko cho kết quả như ý, đành đợi DM chính chủ của Tinh Tế vậy 😅
Ở trang chủ thì không sao nhưng vào bài viết thì bị như này mod ơi
@khanhtoan.nguyen Đợi xíu refresh nha, tầm 10p nữa bản fix lên
Lỗi quá. Quay lại cũ dc ko.
Nôtification bị che
@wink Đợi xíu refresh nha, tầm 10p nữa bản fix lên
@wink Đã fix, refresh thử lại giúp mình phát nha
@Duy Luân Ổn rồi nhé Luân
Xin cập nhập tính năng Darkmode
@taudayma Sắp nha
@taudayma Lắm người mong thứ này nhỉ, có vẻ DM everywhere mới chịu 😄
@crazysexycool1981 đúng rồi, ko xài thì thôi, đã xài muốn cái gì cũng có cho đồng bộ
@taudayma Mình cũng thuộc tuýp người vô cùng đam mê DM, cứ cái gì tận dụng được DM là chiến tới cùng, thậm chí fải đổi điểm qua app 😆
apolozero
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn gọn gàng đẹp đấy nhưng mà hồi trước muốn vào các diển đàn forum (ví dụ như mac os, ios) thì dể dàng vì nó có nút sẳn phía trên trang chủ nay tìm ko thấy
@apolozero Ít hôm nữa có lại mấy cái nút đó nha 😁 hiện tại chỗ đó chưa đẹp lắm nên chưa cho lên hihi
Nhìn màu trắng chói cả mắt ko thu hút đến bài chính được. Như giao diện trước dễ gần nhất
@nguoinoixa_2006 Mình cũng bị vậy
@nguoinoixa_2006 Chuẩn giao diện cũ rất dễ sử dụng, nhìn tổng thể hài hoà, ko như phiên bản hiện nay ☹️
@crazysexycool1981 Giao diện mới nhìn thoáng nhưng sao có cảm giác bài đăng ko hấp dẫn bằng giao diện cũ, có thể nếu lên dark mode nhìn sẽ nổi bật nội dung hơn
@yellowsnack4u Mình cũng đang hóng, để coi DM có khiến giao diện hiện nay đỡ được cảm giác rối rắm kia ko, dự là vẫn phải bố trí, sắp xếp lại vị trí nhiều thứ ngoài Home 🙄
Freenday
TÍCH CỰC
4 năm
Giao diện khá rối mắt, trọng tâm tin tức bị phân tán, các tab tag nên lược bỏ hoặc thu nhỏ nó lại, biết rằng định hướng tinh tế là mạng xã hội công nghệ nhưng không nhất thiết là phải thiết kế giống fb :-<
@Freenday Cái design này có trước cái của facebook rồi 😁 mình học Twitter nhiều hơn. Giờ tụi nó đều đi theo cùng style sau bao nhiêu cái nghiên cứu, tức là mình cũng đi đúng hướng rồi
apolozero
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Freenday Nhìn quá hiện đại Gọn không thấy rối tí nào, chỉ là bổ sung darkmode với nút Truy cập nhanh vào Các forum cho ae cần là quá oke rồi. Cơ mà flyfood chắc cũng mạnh tay ha được hẳn 1 nút 1 lô đất nền trên trang chủ luôn :v
không hiểu sao em thấy font chữ trong các bài viết đạm hơn , chắc ko phải time new rồi , nhìn gần nhau đọc khó chịu lắm bác Luân , bác set về time new roman như trước kia được ko bác
@Windows 10 1803 bạn chụp giúp mình mình xem thử cái nha
@Duy Luân Ví dụ đây chẳng hạn bác ơi , nhìn đoạn này là biết đậm hơn hẳn rồi , nhìn rối bòng bong lên
Annotation 2020-07-15 141655.png
ncn_nguyen
TÍCH CỰC
4 năm
@Windows 10 1803 font này nhìn khó chịu vãi. Hình như không hỗ trợ tiếng Việt tốt.
Cần darke mode. Chói mắt quá.
@bud's "Darke mode" là cái chi rứa? 🙃
huong080
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thanh menu có 3 menu icon là không có link (?) vì hover thấy hiển thị mouse pointer nhưng click vào không response gì cả.
@huong080 ủa lạ nhỉ 🤔 mobile hay desktop vậy bạn, và thử refresh phát xem
@huong080 đã tìm ra lỗi, đang đưa bản fix lên 😁 cảm ơn bạn
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
Chỉ là cảm giác thôi nhưng nó rất là facebook. Ngày càng đậm chất mạng xã hội hơn là diễn đàn.
@TwentyFifthBaam Mình thì lại khoái kiểu forum ngày trước hơn 😄
Nico8101
TÍCH CỰC
4 năm
@crazysexycool1981 H mạng xã hội và những thứ tương tự nhiều rồi đâm ra nhạt. Nào là facebook, instagram, Linkedin, twitter, zalo...Vẫn muốn một thứ gì đó nó khác đi, như forum truyền thống cũng ổn.
@TwentyFifthBaam Thực ra vẫn cần phải cải tiến theo thực tế tình hình hiện nay, cũng khó để mà duy trì phong cách cũ & cổ điển ngày xưa nhưng cải tiến thế nào thì cũng nên giữ được cái chất tinh tế thuần tuý ngày xưa mới là điều khiến nhiều người sinh hoạt lâu năm cảm thấy hài lòng, chứ như giờ đã khác biệt quá nhiều so với ngày trước 🙄
Xấu quá mấy ông ơi, dùng nền màu tối hơn xíu được không, kiểu như xám đen đó
Annotation 2020-07-15 082652.jpg
@mrtqt Sắp có DM rồi, đợi vài ngày tới đi 😎
Giao diện nhìn ổn mà tốc độ load chậm, rất chậm. Có lẽ do mới update nên vậy
@Number_Zero3693 Chậm, lắm bận còn ko load được ấy, sau đó báo lỗi, lại phải refresh vài 3 lần mới được, diễn ra thường xuyên 😤
41203497
ĐẠI BÀNG
4 năm
giao diện tối cho đỡ mỏi mắt đi , nhìn nền trắng nhiều chói mắt quá
@41203497 Mod nói sẽ có, ráng đợi đi, đừng sốt ruột quá 😎
tamdinh69
TÍCH CỰC
4 năm
Giao diện khá giống với Facebook mới, nhìn hiện đại, mà dường như còn thiếu Dark Mode
Mình lướt nền web bị lỗi font á @Duy Luân
@tamdinh69 dark mode next step 😆 phải chuyển sang cái mới này mới chơi được dark mode á
@tamdinh69 Vãi cả font 😆
Mình thấy giao diện này hiện đại nè, nhưng mà cảm nhận cá nhân là font có vẻ hơi khó đọc, bị răng cưa chứ không mượt mà lắm. Không biết có ai cảm thấy giống vậy không. Nhưng mà vẫn vote 5 sao cho UI mới nhé. Mới lên tới cty mở tinhte thấy rạng ngời liền
@ᴏʀᴅɪɴᴀʀʏʙᴏʏ Đã fix cái font, thử lại phát giúp mình nha
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
- Load chậm hơn, nhìn rối mắt, nhiều quảng cáo quá @@
- Có mỗi cái thanh header góp ý mãi mà ko pin lại - chắc cái này ko cần thiết?
- Trang chủ vẫn ko có nút lên đầu trang.
@linkking Có mỗi cái thanh header góp ý mãi mà ko pin lại - chắc cái này ko cần thiết? => đúng 😁
Trang chủ vẫn ko có nút lên đầu trang. => đúng luôn
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Có mỗi cái thanh header góp ý mãi mà ko pin lại - chắc cái này ko cần thiết? => đúng 😁
Chắc nghĩ ai cũng xài mobile nên chỉ làm trên mobile mà ko làm trên web?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019