Fiio KA1 - Dongle DAC nhập môn nhỏ gọn, nâng cấp âm thanh cho điện thoại, máy tính, laptop
AudioPsycho
một thángBình luận: 37
Vừa rồi giới thiệu iFi Go Bar giá có hơi cao, anh em mới chơi khó tiếp cận. Nên hôm nay xin giới thiệu với anh em Fiio KA1, một USB Dongle Dac có nhiều tính năng hấp dẫn, thiết kế lại nhỏ gọn, chơi được với điện thoại, laptop và cả PC:
- Giải mã PCM 32bit/384khz, DSD128
- Có 2 phiên bản USB-C và Lightning, mình dùng USB-C cho Macbook Air M1, máy tính để bàn.
- Thiết kế vỏ bằng kim loại chắc chắc, nhỏ gọn
- Không chỉ sử dụng tốt cho tai nghe, KA1 còn có thể làm DAC cho loa vi tính, dàn âm thanh.
- Âm thanh tương đối dễ nghe: dày, mạnh, sáng vừa, không chói gắt, upper bass nhiều, nghe edm, hiphop và rap, pop ngon lành. Âm trường hơi hẹp nhưng không có gì để phàn nàn ở tầm giá nhập môn này cả.
37 bình luận
mod ơi cho mình hỏi, với PC thì dủng USB này có ngon hơn âm thanh tích hợp trên main máy tính không ạ? Tks mod nhiều
@AudioPsycho nghe nói đồ Apple toàn xài DAC Cirrus Logic, xì xì ít lắm mod 😍
@AudioPsycho vẫn chưa kéo được hd800s bác nhỉ,hic
@nospecial bác còn câu comment nào ngoài câu: "vẫn chưa kéo đc hd800s" ko bác :v
@AudioPsycho vâng,đang tìm combo dac-amp nào ngon-bổ-rẻ để kéo được hd800s mà mấy năm qua vẫn chưa tìm ra bác ah,hic
@AudioPsycho Em Fiio KA1 này so với em iBasso DC03 cùng tầm giá thì thế nào ạ
@nịnastorm em cũng mới nhập môn cũng từng nghe qua DC03 cảm nhận là cùng 1 bài hát nhưng giọng ca nghe k trong trẻo bằng 1 loại DAC khác cùng tầm giá
- mod hỏi chút , mấy " hiệu ứng âm thanh mà mod ghi " là mod nghe rồi biết hay là do bên hãng nó công bố là " âm thanh của DAC " này là như vậy ?
@AudioPsycho Tiếp thị sản phẩm kém chuyên nghiệp quá rồi đấy anh bạn 🤣
@AudioPsycho Thôi , khỏi cần . Chỉ là một câu hỏi mà nói chuyện kiểu bố đời thiên hạ . Chào , sống tốt nhé !
@渡辺稲荷 Sống rất tốt, cảm ơn đã quan tâm.
còn này bữa hỏi mua mà cáp lightling k có chỉ có typeC nên mua con DDHiFi này đúng là ý trời mà 😁
Bên thớt kia Mod có nói là con này nghe hay hơn KA3 đúng ko?? Vậy hơn nhiều ko Mod, và cụ thể hơn những khoản nào vậy??
@Dell_8410 tiếng nó nhanh hơn ka3, nghe rock với nhạc giật giật thích hơn 😆
@AudioPsycho Mình thì mới mua con KA3 được vài ngày, bài này mà ra sớm hơn là đã xúc con này cho rẻ hơn 1tr rồi, cứ tưởng đời sau sẽ tốt hơn đời trước, hix..
Nhưng mà con KA3 mình nghe thấy hài lòng, thật ra mà nói thì so với điện thoại thì nó hay hơn hẳn.
@Dell_8410 Uầy. Bạn phải cẩn thận. Ka1 mình nghe thích hơn vì tiếng nó nhanh, giọng nam, nữ hơi khô. Ka3 dễ nghe, hơi ngọt và không húng như ka1, nghe nhiều thể loại nhẹ nhàng, trữ tình okela.
Gu cá nhân mình thì ka1 thích hơn ka3, đơn giản là vì hợp gu.
Xin con DAC giá 5tr ạ
Giọng nói của thớt nghe rất là thời sự.
Mà cái khuôn mặt hơi gai gai. Ka ka
mình đã order 1 cái tại vinylsaigon, ủng hộ mod luôn 😁
Dongle là gì bà con nhỉ, mình rất hay gặp trong usb wifi, bluetooth?
@renovatio "thiết bị chuyển đổi cổng"
Giá này thì mua con BTR3K sale cũng tiệm cận rồi
@tuyphong1986 btr3k là bluetooth receiver, có thêm usb dac với máy tính, ko xài đc usb dac cho điện thoại.
Tiếng btr3k ấm, con ka1 này thì có kiểu tiếng trẻ, nhanh, khỏe hơn
@AudioPsycho BTR3K của mình chắc chắn là lỗi nên cắm usb với điện thoại mà vẫn có tính năng DAC
@tuyphong1986 Ơ có nữa, bữa sao cắm ko đc ta, cắm đt nào đó bro ? Để test lại với iphone xem
Dùng mấy con nhỏ gọn tiện,nhưng mà dùng với đt hơi hao pin
@skyline87 MQA uống như uống nước
mình có cái mixer gắn vào receiver đầu RCA âm thanh nó ra loa hay rè rè xì xì (bật wa kênh khác ở receiver thì không bị), có cái DAC nào giảm đc tình trạng này không mod @AudioPsycho Mình cám ơn
con ka1 này hợp với sennheiser ie80 không bác ơi
tầm dưới 2tr chơi mấy con creative ngon hơn nhiều
256abc
ĐẠI BÀNG
một tháng
Mod cho em hỏi, Với loa di động thì có gắn thiết bị gì giống DAC như trên để cải thiện ko ạ? Ví dụ KBL Party box Onthe go ạ
@256abc KBL lạ quá 😂😂😂.
nếu có cổng aux 3.5 vào thì dùng dac ok.
Cắm cổng type-C trên điện thoại là xài được hả mod? Có kén điện thoại không?
da.eddie
ĐẠI BÀNG
21 ngày
Mod cho xin tư vấn nếu hay nghe nhạc Queen thì nên mua dongle nào, budget khoảng 2m

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019