Firefox được cập nhật lên bản 28, đã hỗ trợ trung tâm thông báo của OS X

Duy Luân
18/3/2014 22:13Phản hồi: 33
Firefox được cập nhật lên bản 28, đã hỗ trợ trung tâm thông báo của OS X

Mozilla mới đây đã ra mắt phiên bản Firefox 28 và cải tiến đáng mong đợi nhất đó là trình duyệt này đã hỗ trợ trung tâm thông báo của OS X. Trước đây Firefox cũng có cho phép các trang web hoặc ứng dụng nền web gửi thông báo ra cho người dùng xem, tuy nhiên chúng chỉ được hiển thị dưới dạng một hộp thoại nhỏ của riêng Firefox chứ không được tích hợp với hệ thống thông báo của hệ điều hành như bản hôm nay. Firefox trên Linux và Windows hôm nay cũng được cập lên bản 28 với một số cải tiến như cho phép kiểm soát âm lượng khi chơi video/âm thanh bằng HTML5, giao thức đẩy nhanh tốc độ tải web SPDY/2 được thay thế bởi SPDY/3, nhiều lỗi khác cũng đã được khắc phục.

Mời tải về Firefox 28 cho Windows, OS X và Linux tại đây

Nguồn: Mozilla
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử dùng Firefox trên Mac xem thế nào nhỉ, trước giờ toàn dùng Chrome hoặc Safari
ước gì có macbook mà xài :p
Trên máy tính của m cài mõi firefox và ie. Ngày xưa chủ yếu sài ff giờ toàn sài ie, thiên hạ thấy ai ai cũng chrome, hình như m hơi cổ hủ.
@ngocthang_bibi Pác giống e,lap của em chỉ có ff và IE11 , giờ e onl toàn IE thần thánh,mà công nhận là từ IE10 là tốc độ duyệt web đã nhanh k thua gì chrome và ff rồi.
@phongdenny cái em thích hơn là nó không hay bị crash như chrome, e dùng 8.1 nên chắc là ie 11 rồi. cái chán của ie là ít addon quá.😔
@ngocthang_bibi Em xài win7 Ultimate cũng update lên IE11 , em không có thói quen xài add-on nên cũng không phiền hà gì :p
vuhothang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quen sài FF từ lâu rồi, từ khi chuyển qua Hackintosh cũng toàn sài FF chung với Safari, đã quên sài IE, chỉ sài EI khi cài máy mới để cài FF và IDM thôi.
@vuhothang IE 11 xài rất nhanh và mượt.. load chuẩn hầu như tất cả trang web.
Trong máy cài 4 trình duyệt IE FF Chr O mà hầu như chỉ xài FF và IE :p
để thử xem thế nào.
cảm thấy nhanh hơn hẳn 😃
vantienart
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đọc xong cái update luôn, để thử xem có gì hot ;))
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
10 năm
IE11 xài tốt nhưng lỗi gõ tiếng việt vẫn còn đó. mình nghĩ nếu là ng khác thì đã bỏ IE chứ k như mình. 😃 giờ k thích xài chorm vì khá nặng 😃
trên mac chỉ có safari là tương thích,còn chrome với firefox dùng như shit ý =))
Tai230
TÍCH CỰC
10 năm
Cập nhật thôi, không biết Mozilla đã sữa lỗi flash chưa xem phim bị crash hoài.
anh_saker
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chạy theo em chờ rôm, cứ lên phiên bản liên tòi tọi mà chả có mấy thay đổi 😆
Vẫn chỉ mong nó thay đổi giao diện mới rồi cải thiện sử dụng Ram. Bật có 2tab nó ăn mất gần 600MB ram 😔
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
Mình khoái dùng chrome hơn FF nhưng từ ngày đổi Mac là bị quen vs cái Safari luôn rồi 😆 giờ dùng chrome thấy ko quen nổi 😃)
Phiên bản trước lỗi, out hoài -.-. Hi vọng cái này đã fix xong !!
Có ai biết sao mà thằng FF của mình xem youtube không được không, trong khi xem trên Opera hay chrome thì vô tư, mà mở youtube lại báo lỗi thế này là sao k hiểu 😔
Xem mấy trang video khác như hayhaytv hay vimeo gì vẫn bình thường
@tuanmaskhp Bản cài mới nhất rồi bạn 😔
@tuanmaskhp bác kiểm tra các addon xem đã bật flash player chưa bác

Gửi từ iPod touch của tôi sử dụng Tapatalk
@ngokimphuc Cái này chắc do video bị xóa rồi nên bạn ko xem dc. thử video khác xem..
Ngày xưa luôn luôn là firefox, nhưng từ ngày nó chậm trễ ra phiên bản hỗ trợ màn hình retina nên chuyển sang chrome dùng tạm và giờ thì nghỉ hẳn firefox.
em dùng ff hay bị lỗi not responding
qhuy729
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng ff nhiều hơn rồi 😃
còn chrome sau này được ông google nhét nhiều thứ vào quá nên hay bị đơ
sao tự dưng hay bị đơ, đổ vỡ flash 😔
Dùng FF thì search tiếng Việt ko dấu ko được. VD muốn tìm chữ "thông báo" trên trang FF, phải gõ chính xác chữ "thông báo" nó mới tìm ra, chứ gõ "thong bao" thì ko đc.

Bác nào biết cách khắc phục vấn đề này ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019