Flick sẽ bỏ chức năng đăng nhập bằng Facebook và Google từ ngày 30/6

TDNC
7/6/2014 3:6Phản hồi: 51
Flick sẽ bỏ chức năng đăng nhập bằng Facebook và Google từ ngày 30/6

Yahoo vừa thông báo họ sẽ cắt chức năng đăng nhập Flickr bằng tài khoản Google và Facebook bắt đầu từ ngày 30/6 tới. Nếu bạn đang dùng hai tài khoản này thì hãy đăng nhập lại một lần nữa (link ở cuối bài viết), sau đó Yahoo sẽ yêu cầu bạn tạo mới một tài khoản Yahoo hoặc liên kết với nick Yahoo hiện có, toàn bộ ảnh của bạn sẽ được giữ nguyên.

Yahoo nói họ làm vậy để có thể cung cấp một trải trải nghiệm tốt nhất cho người dùng. Bên cạnh đó, việc dùng tài khoản Yahoo để đăng nhập Flickr sẽ giúp tăng số lượng thành viên của hãng, giúp họ quản lý người dùng tốt hơn và mang lại nhiều lợi ích khác.

yahoo flickr.png

Theo Engadget, Yahoo
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Lượng người dùng sẽ giảm đi
@lumia62o Nếu bạn sẵn sàng từ bỏ kho ảnh của mình.
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
dùng mỗi gmail kể từ khi yahoo ở VN bắt đầu nhạt dần
Như vậy sẽ tốt hơn cho Yahoo. Yahoo còn cái Flickr này vẫn ngon

PS chủ thớt: Flickr chứ không phải Flick
😁:D làm lợi cho yahoo rồi
Bỏ luôn Flickr 😁
Dùng yahoo chính chủ nên không lo 😃
up hình lên Flickr là thú vui tao nhã của mình 😁 (ảnh chụp bằng Lumia 520)
WP_20140604_08_40_30_Pro-7
của Loveskyvn, trên Flickr
Flickr là lí do để mình còn sử dung tài khoản yahoo đến giờ! Trước sài gmail, yahoo mail giờ sài outlook.com,từ yahoo messenger chuyển qua facebook messenger và Zalo.
@Phone219 bác thiệt giống em hiu hiu ^^
từ khi dùng lumia nên có nhiều ảnh quá, gần 3 ngàn tấm, cũng may có flickr lưu ảnh gốc nên cũng tiện chia sẻ, chưa kể dung lượng hoành tráng 1TB hà hà
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Lê Trung Minh É, Flickr lên 1TB rùi hả bác? Hay bác mua acc pro đó?😃
@minh211 lên 1TB lâu rồi, miễn phí á
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Lê Trung Minh Chết, cả 2-3 năm hầu như em ko vào, nên cũng ko để ý!:"> Thế acc free có được up trên 200 ảnh chưa ạ? Hồi trước em dại đi up toàn ảnh lưu niệm, bạn bè lên full xừ 200 pics nên cũng ko quan tâm dùng Flickr nữa!:-(
@minh211 mình có 3 ngàn tấm trên đó á, toàn file gốc
minh211
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Lê Trung Minh Ối, thế mình phải quay lại dùng Flickr ngay thôi, quê quá!😁
chà ,chia tay vậy. mấy đứa con sẽ khổ vì đăng nhập, đăng ký . cha mẹ li dị, con cái nhọc
thử hỏi bao nhiu em 9x đời cuối có yahoo nhỉ
dân 8x không lo vụ ID yahoo 😁
còn dân 0x hỏi ra chắc có mỗi cái ID face 😃
Yahoo còn mỗi e Flickr này là còn sống dai và khỏe mạnh,chứ cái thằng Messenger từ khi FB chat đổi mới cái là chết ko rõ tung tích luôn 😔
Một bước đi khôn ngoan của yahoo
Từng đau não cái vụ chuyển này đây. Từ khi nó báo k cho dùng google nữa thì vào flickr chuyển ngay qua ID yahoo cũ nhưng k tài nào chuyển dc, cứ bắt phải tạo ID yahoo mới mới ói máu chứ. Nhưng cuối cùng cũng chuyển dc. Ngẫm lại thấy cái hệ thống của yahoo quá tệ😁
Cũng lâu lắm rồi mình không còn xem hình trên flick nữa.
blacksam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep bác @cuhiep đang sài cái chi cho em đu theo với, yahoo bết bát quá :v
Chưa dùng em này lần nào 😁
Up có khoảng 2GB ảnh có nhân lên đó mà giờ không biết chuyển thế nào. Lúc trước toàn đăng nhập gmail chứ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019