Flipboard cán mốc 20 triệu người dùng, 1 người dùng mới/giây

babybungbu
28/8/2012 21:11Phản hồi: 74
Flipboard cán mốc 20 triệu người dùng, 1 người dùng mới/giây

Ứng dụng đọc báo Flipboard mới đây đã ăn mừng sinh nhật 2 tuổi của mình với một món quà rất ý nghĩa, đó là dấu mốc 20 triệu người dùng tính vừa đạt được. Xuất hiện đầu tiên trên hệ điều hành iOS, sau đó là Android, Flipboard đã chứng kiến số lượng người dùng tăng từ mốc 5 triệu lên 20 triệu chỉ trong 1 năm. Hiện tại, tốc độ gia tăng người dùng mới của Flipboard là 1 người dùng mới/giây, và có khoảng 14,5 triệu lượt hoạt động mạng xã hội mỗi tháng. Giải thích về con số ấn tượng trên, công ty chủ quản cho biết có đến 75% người đọc Flipboard trên iPad sở hữu tài khoản Facebook hoặc Twitter, nhờ đó dễ dàng chia sẻ nội dung trên Flipboard. Các quốc gia có đông người dùng nhất có thể kể đến như Mỹ, Anh, Nhật và Canada. Một số liệu đáng chú ý khác là người dùng trung bình bỏ ra khoảng 86 phút mỗi tháng để đọc các tin tức trên Flipboard. Sắp tới, Flipboard sẽ bổ sung thêm tính năng xem video trên ứng dụng, qua đó tối ưu hóa hơn nữa trải nghiệp đọc và xem tin của người dùng.

Nguồn: The Verge, Engadget
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng hay phết . nhưng người việt không thích nó lắm vì không có giao diện tiếng việt.
@ngocduy2111 có bản Mod tiếng Việt mà bạn
Ở VN minh thì dùng nhiều Cafe để xem báo trên android .

Sent from my LG-SU660 using Tinhte.vn
chưa dùng thử cái này!
nt2boy88
ĐẠI BÀNG
12 năm
giao diện rất hay, nhưng ko bít sao coi mấy trang việt nam, xóa lun 😃
hhhh1111
TÍCH CỰC
12 năm
bản android hiện unicode toàn ô vuông, ko chấp nhận được với 1 app 20tr user 😔
vẫn dùng nó đọc engadget, the verge, allthingD

app feed chính vẫn dùng GReader Pro bản *** :">
Có cho wp hok zaay.
Thấy nó hay trên S3, cài luôn trên Note :p

Sent from my SHV-E160L
Giao diện đẹp và thân thiện. Nhưng vừa mới xoá vì chán.
Sony trên ảnh là gì ý nhỉ 🤔? xperia U à
@Hoangluuanh Xperia S 😁. Xperia U ko to thế đâu...
@Hoangluuanh tất nhiên là S rùi, U màn 3.5 bé tẹo à.
@Armerial đẹp nhỉ
@Hoangluuanh Xperia U chỉ hiển thị dc 4 ô thôi, Xperia S hiển thị dc 6 ô.

đọc tin tức trên Flipboard cực đã, nhất là tin mới dc update liên tục.

tin báo Việt Nam thì mình đọc ứng dụng cafe. Mỗi ngày vào cafe & flipboard là nắm dc tin tức thời sự trong & ngoài nuoc
ứng dụng này hay lắm, mình rất thích
aiming
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái app này cài trên android 4.x thì ko thấy lỗi TV, bản 2.x thì lỗi. Cái cách lật đọc tin thấy hay 😁
Ứng dụng rất tuyệt vời, mình dùng và quen ngay. Nhưng tiếc là chưa thân thiện với tiếng việt, vì toàn lỗi font.
devillking
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao e cài vào toàn ra tiếng tàu khựa =.=
bực vãi
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
cái này được cái đẹp chứ thực ra không có vẹo j ở VN
teik
TÍCH CỰC
12 năm
mình chả biết dùng cái này, có down về thử mà ko biết làm sao để chỉnh thành tin mình muốn, tinh tế làm bài hướng dẫn đi
hakaji
ĐẠI BÀNG
12 năm
@teik dễ ẹt nếu bác bỏ ra chút thời gian, hơn là chờ ng khác chỉ
@teik dùng android phải mò mẫm mới vui, chứ cái gì cũng guide, chán lắm
teik
TÍCH CỰC
12 năm
@best_it_leader mình dùng ios =) vậy bác mò mẫm đc cái j chưa ? làm sao để thay thành tin của báo việt ?
@teik mới cài app này và thấy bạn create account rồi dùng chức năng search rồi add và My Flipboard thế là xong. Vd mình vừa làm thử báo tuổi trẻ. Vào my flipboard chọn tuổi trẻ và đọc thôi, font nhìn ko ngon lắm nhưng vẫn hiển thị đúng. Mình dùng Android. Mới cài nên biết tới đó thôi.
App đẹp nhưng mỗi tội toàn tin tức nước ngoài, k cho add thêm:mad:
@nguyenthi0602 Có cho add thêm mà bạn. Xem lại đi bạn nhé
@vietha258 Mình vẫn add tinhte vào đọc nhé
@vietha258 Thế mà bữa mò mẫn chỉ thêm đc facebook, chứ mấy báo dantri, sohoa,vnexpress đều hok đc, thế là del.... Dùng socbay imedia tốt chán😁
madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Giao diện thì tuyệt vời nhưng ko có tiếng Việt thì cũng giống như người đốt mà đọc sách vậy ,cài vô máy cho nó xôm tụ thôi chứ có tác dụng gì đâu
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
trên android thích xài Pulse hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019