Fujitsu ra mắt laptop 13" nhẹ nhất thế giới, nhẹ hơn MacBook Air 1,5 lần

Duy Luân
18/1/2017 22:31Phản hồi: 84
Fujitsu ra mắt laptop 13" nhẹ nhất thế giới, nhẹ hơn MacBook Air 1,5 lần
Chiếc Fujitsu LifeBook U937/P là laptop 13" nhẹ nhất thế giới hiện nay với trọng lượng chỉ 799g. Để bạn dễ so sánh thì iPad Pro 12" nặng 713g, MacBook Air 13" là 1.35 kg, MacBook 12" Retina nặng 920g. Không chỉ nhẹ mà U937/P còn mỏng với chỉ 15,5mm, sử dụng vỏ màu đỏ đen đúng tông Fujitsu và chạy chip Intel Kaby Lake bên trong (chưa rõ dùng dòng CPU nào, các cấu hình khác cũng chưa có thông tin). Sản phẩm này chủ yếu nhắm tới khách hàng doanh nghiệp chứ không phải người dùng cá nhân. Giá khởi điểm của nó là 2485$ (!) và sẽ bắt đầu bán ra trong tháng sau. Đáng tiếc là hình cũng ít quá, không kiếm được cho anh em xem thêm về cái máy này.

Thực ra còn có máy nhẹ hơn so với U937/P, đó là chiếc Lenovo LaVie Z ra mắt năm 2015 với trọng lượng 780g. Tuy nhiên phiên bản mới nhất của máy đã tăng lên 850g và bản cũ cũng không còn bán chính thức nữa.

Nguồn: Fujitsu
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Opera Voz
TÍCH CỰC
7 năm
Vãi giá.
chuconghuy
TÍCH CỰC
7 năm
Ôi cái giá...
mình gặp thương hiệu Fujitsu này từ ngày đầu ra Hà Nội, kiểu nhà quê ra phố ý, thấy thương hiệu lạ lạ, nhưng wikipedia thì đồ Japan là thích rồi
vistahome
TÍCH CỰC
7 năm
@Evolution X Hồi 2007 định mua lap và nhắm con này, tưởng rẻ ai ngờ đụng vô toàn 3x tr. Con mình thích lại là 4xtr.
Sau đó nản và chơi em hp dv4 19trxx, giờ đang dùng clevo. Nhưng đang nghía em macbook nếu đổi nghề..
leehyuntung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vistahome bác mua dòng nào thế, hồi 2007 mình cũng mua dòng fujitsu này. Nhưng là dòng life book A hồi đấy mua bóc tem nguyên hộp có 13tr, hồi đó dòng fujitsu này khá hiếm
@Evolution X Mình nhớ từ cái thời Asus, Acer, MSI này nọ còn kèn cựa nhau ở mảng component thì Fujitsu đã là ông lớn trong ngày sản xuất máy tính, laptop rồi đó bạn, tương tự Toshiba.
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@Evolution X điện thoại của hãng fujit cũng okie. kể cả cái màn hình máy tính 19inch hồi trước mua còn dùng đc mà cái cpu thì chết cứng ngắc rồi
giá này cờ hó mua
@Nguyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh cô đơn Cờ hó thì ko biết dùng computer đâu, cò hó thì hay có khả năng là sủa thôi 😁 :D :D
@anh cô đơn Thị phần của Fujitsu ở Nhật không hề nhỏ. Vậy chắc dân Nhật toàn cờ hó đấy nhỉ.
hokhoaly
TÍCH CỰC
7 năm
@anh cô đơn không biết khi nào tinh tế mới hết những bạn văn hoá đầu tôm này
mrford105
TÍCH CỰC
7 năm
người nhật thiết kế công nghiệp thấy rất xấu, nhất là mấy hãng nội địa nhật. Được cái thích lấy thông số ra so, mà thông số nào nó cũng hơn.
@mrford105 Những hãng nội địa Nhật người ta thiết kế theo thị hiếu của người Nhật, không phải cho thị hiếu của người Việt.
Còn thiết kế công nghiệp của Nhật mà bác bảo xấu thì nên xem xét lại.
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@viettien_milo 😁 chả biết họ nghĩ sao chứ điện thoại nắp gập thấy rất đa dạng và sáng tạo, đồ điện gia dụng như tủ lạnh, máy giặt, bếp điện hàng cao cấp cũng rất đẹp 🆒 các đồng chí ở đây chắc ít xài bác nhỉ hay có khi như kiểu chê vertu không đẹp bằng điện thoại cảm ứng :D
@viettien_milo Thiết kế theo thị hiếu của người Nhật và iPhone vẫn bán chạy nhất thị trường Nhật :p
Theo mình thấy thì 1 là những cty Nhật người ta muốn tăng cái tính dễ sử dụng và hi sinh cái hình thức đi, 2 là tác phong của người Nhật quá công nghiệp thiếu chất nghệ sĩ nên đồ ko đẹp được 😁
trọng lượng càng nhẹ thì tiền càng nặng 😁
TungDjokovic
ĐẠI BÀNG
7 năm
hãng này bên Nhật được chuộng lắm, độ bền cũng cao nữa
tiếc là thiết kế thô quá
willxlazy
TÍCH CỰC
7 năm
@TungDjokovic Công nhận. Nhất là mấy dòng đt nhật nội địa xấu thôi rồi. Theo phong cách điện thoại gao.

P/s : nhưng có vẻ đt của sony + laptop vaio là ngoại lệ
hieunhi
TÍCH CỰC
7 năm
@TungDjokovic Có cái màn hình nội địa Fujitsu xài chục năm trời, on screen ngày 12-13 tiếng chưa thấy hư để mua mới. Bán thì ko ai mua 😃
trọng lượng nhẹ hơn mà giá nặng hơn :v
panasonic có ra laptop ko ta ?
@z3r0 sai nhé bác. pana họ định hướng laptop cho người dùng chuyên dụng đặc biệt. nên họ thiết kế nò hầm hố trâu bò như tiêu chuẩn quân đội. bác cầm 1 cái máy tính bàng hay laptop cuỉa pana bác sẽ thấy nó thú vị
tungvt86
TÍCH CỰC
7 năm
@Đặng Vi Phú Không những Panasonic ra laptop mà laptop của hãng còn thuộc loại cực kỳ ngon và ổn định nữa đằng khác.
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@z3r0 pana vs toshiba là bạn chí cốt ấy :v
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đặng Vi Phú Bán nội địa nhiều lắm bạn. Nhưng độ xấu thì thôi rồi
anhbboy
TÍCH CỰC
7 năm
Giá sốc quá 😁
anhhoang02
TÍCH CỰC
7 năm
Tiếc chỉ bán tại chính quốc, việt nam không có hàng, toàn xách tay thôi.

Chất lượng của hãng này thì không chê vào đâu được.
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
Mình nghĩ ko nên so Fujitsu với Lenovo 😁:D:D:D Mình thật sai lầm khi mua con Thinkpad X250,phải nói là như con card.....so với Thinkpad lúc còn IBM quả 1 trời 1 vực
@nghia3d chả biết bạn dùng thế nào , nhưng Thinkpad vẫn đc đánh giá cao hơn tất cả các dòng doanh nhân các hãng khác .
và dòng thinkpad vẫn đc thiét kế và phát triển bởi các kỹ sư IBM từ trước đến nay , Lenovo chỉ mua lại kinh doanh và áp dụng cái bo mạch chủ cho các dòng máy Lenovo khác

Fujitsu cũng đã bán lại mảng PC cho Lenovo rồi , thị phần của lenovo giờ chiếm 40% tại Nhật , Nếu máy Lenovo lởm thì tại sao có thể chiếm tới 40% tại thị trường khó tính và kén chọn như Nhật Bản đc 😆
Dream8x
TÍCH CỰC
7 năm
@mrkulkiko Lenovo chiếm 40% thị phần đơn giản vì nó rẻ.
Thinkpad từ ngày về tay Lenovo thì khỏi phải nói. Cứ mở máy ra là biết ấy mà bạn ơi,
@Dream8x Nhật nó ko mua Laptop kiểu tham rẻ mà lởm đâu =)) Quan trọng là rẻ mà chất lượng tương đương thì tội j không mua 😆
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Nó không nhắm đến mình thì mình cũng chẳng nên nhắm đến nó làm chi :p
1ink
TÍCH CỰC
7 năm
máy nhìn xấu vãi.
Mấy dòng laptop Nhật này ít thấy ở vn, một phần vì giá cao, một phần nữa vì nếu hư không có chổ sửa. Cứ dell, asus mà phang là ổn nhất. Nếu hư ra quán nào cũng có đồ thay 😁
@Nguyễn Trần Nhựt Đúng là sợ nhất mua hàng độc sửa đắt, con sf pro 3 của mình ko phải hàng độc mà đợt đầu hỏi thay màn 12 triệu =)) sau hỏi còn 6 triệu, dùng đến lúc hỏng thì tháo lấy ổ cứng bút với bàn phím thì thanh lý chứ sửa quá tội
@bomduc Sf pro 3 của bác xịn quá rồi. Đợt trước có người quen sài còn hp xách tay từ mỹ. Máy cũng bt thôi mà hư card wifi đi hỏi khắp không chổ nào có, bàn phím cũng y như vậy. thế là đành tư vấn sài card wifi rời và bàn phím rời. Ôm hận =))
@Nguyễn Trần Nhựt Wifi rời thì ko sao chứ bàn phím rời thì thành máy bàn 13 inch @@
Không phải hãng này bị Lenovo mua lại rồi à. Tuy nhiên nếu bỏ ra số tiền đó thì em chọn Panasonic Toughbook luôn
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
Thay nhau nhẹ, để rồi có thể vứt cho lẹ !
dungsss
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm bằng gì mà nhẹ thế không biết? Pin hoạt động dc mấy giờ nhỉ?
@dungsss vật liệu sợi cacbon
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thì nói là nhẹ nhất được rồi,cần gì phải lôi con macbook vào nhể???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019