Galaxy Note II bán được 1 triệu máy ở Hàn Quốc, có thể đạt mốc 10 triệu trên toàn cầu trong Q1/2013

Duy Luân
1/1/2013 15:18Phản hồi: 306
Galaxy Note II bán được 1 triệu máy ở Hàn Quốc, có thể đạt mốc 10 triệu trên toàn cầu trong Q1/2013
Theo trang tin MK News, Samsung hôm 31/12 cho biết hãng đã bán được 1 triệu máy Galaxy Note II ở Hàn Quốc chỉ sau ba tháng nó được giới thiệu. Con số này là "kỉ lục" đối với Samsung nếu chỉ tính doanh số ba tháng đầu bán ra tại một nước. Hãng tiết lộ thêm rằng tổng số máy Note II bán ra trên toàn cầu hiện là 5 triệu đơn vị, cao gấp ba lần so với người tiền nhiệm Galaxy Note I trong giai đoạn đầu sản phẩm này được tung ra thị trường. Note I cán mốc 10 triệu máy trên toàn thế giới trong vòng mười tháng sau khi ra mắt, còn Note II được kì vọng sẽ đạt con số tương tự chỉ trong bốn hoặc năm tháng nếu duy trì tốc độ hiện nay. Samsung nói việc Note II sở hữu nhiều ứng dụng phong phú cùng tính năng của bút S Pen đã góp phần làm nên sự phổ biến của chiếc phablet này.
306 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con số rất ấn tượng!

Kiểu dáng to, đẹp, nhìn rất nam tính...

Thích nhất là cây viết S-Pen, mang đến cho Note II nhiều khác biệt ...

Điều mà chỉ anh em nhà Note mới có 😁
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@phuocthanh234566 Mình thấy trên youtube bút từ của wacom dùng lẫn cho dòng note lẫn máy khác đều đc mà.

https://m.youtube.com/index?desktop_uri=/&gl=VN#/watch?feature=related&v=ncegf0Em7m4

Giây thứ 35 trở đi sẽ thấy bút của asus vivo tab cũng có tính năng tương tự vì cùng 1 hãng mà ra: wacom japan
https://m.youtube.com/index?desktop_uri=/&gl=VN#/watch?v=gI2knaBaN-s&feature=plpp
Tốc độ bán ra ấn tượng quá.
Mình vẩn cứ Note I mà chiến :3

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Ăn nhằm gì! Lumia 920 còn cháy hàng trên toàn thế giới. Đặt hàng cả tháng rồi vẫn chưa đc lấy.
@bumbm Đúng thế mà: Vd như bác ấy...chỉ coi sản phẩm của ss là đệ nhất...ngoài ra là shjt hết bác là samfan còn j nữa! Mình là nofan nhưng mình rất thíck note2 và ip5, ko thick bằng l920 thôi! Có đủ tiền mjnh mua tất chẳng phê phán, chê bai thằng nào !
@blueseaN9 Bác thuộc dạng số ít tốt. Nhưng nhiều đứa ghen ăn tức ở, có khi giả dạng fan này fan nọ lên chọc ngoáy, thích bỏ xừ ra được nhưng thế này thế nọ
@thaiduong310880 Lumia 920 không bán được đến 10 triệu cái đâu bác ơi. Bán được chừng 5 triệu cái là Nokia vui rồi

Còn việc cháy hàng là do năng lực sản xuất của Nokia chưa đáp ứng được nhu cầu, điều này không có nghĩa là Lumia có thể bán được nhiều như iPhone hay dòng Galaxy S đâu
@bumbm Cuồng số 1
nhìn Note cũng đã nhưng mình không thích kiểu bo tròn của SS
Dân HQ chịu chơi ghê. 1tr sp ở 1 quốc gia đâu phải là ít
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ss ngày càng mạnh. Hi vọng năm nay sony,lg,htc và moto có những sản phẩm ấn tượng cạnh tranh mạnh mẽ với Ss. Để cho ae chúng ta có được những sản phẩm ưng ý và phù hợp với nhu cầu của bản thân.
hamyty
CAO CẤP
11 năm
Ghê quá, bằng iphone bán 1 ngày rồi @@
@hamyty Nguồn thông tin này ở đâu ra thế bạn???
phongphuhp
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hamyty Chỉ đuọc cái mác thui, ngoài ra cũng không có gì hay hơn cả.
Hic, tinhte giờ cập nhật tin chậm thật đấy 😔
Thèm 1 e note 2 để vẽ bậy quá :x
@giangcoizi haizza, cầm con note 1 tháng mới rút hàng (Bút) ra 1 lần. Chẳng có gì hay 😔
Quá ngon. hàn sẻng giờ mạnh quá nhỉ ? Ngang mẽo rồi :p
tới hạn của kích thước rồi. Dân xứ nhiệt đới mặc sơ mi, quần jean ko hiểu nhét mấy loại đt to này vào đâu
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@blueseaN9 Mình nghĩ bạn đừng nên nhắc lại điều này nữa. Mỗi sản phẩm đều có ưu và nhược riêng. Quan trọng là bạn thấy cái nào phù hợp với mình thì chọn thôi. Ví dụ nếu bạn thấy iPhone là quá tuyệt, quá hoàn hảo thì mình vẫn có thể lôi ra nhiều cái đối với mình là không tốt, không chấp nhận được. Còn người ta đã chọn Note thì chắc chắn sẽ không phải lăn tăn về việc nhét quí quần có vừa hay không phải phải nhét nó vào đâu. Bản thân SS cũng sản xuất nhiều mẫu khác với màn hình nhỏ hơn để cho người dùng lựa chọn đó thôi. Đây chỉ là 1 dòng sản phẩm hướng đến 1 số đối tượng nào đó thôi.
@em_ut này lão em út đừng có cuồng sam sung như thế người ta cười cho đấy
Bút spen của lão thì anh em N8 đã làm từ 2 năm trước
http://www.tinhte.vn/threads/955830/

Còn cảm ứng trên lumia 920 thì lão chối bay chối biến ...

Yêu công nghệ là thế àh...
em_ut
TÍCH CỰC
11 năm
@mandyhades Càng comment càng chứng tỏ bạn không hiểu nhiều về công nghệ cảm ứng S-pen của SS. Thật ra bút cảm ứng dùng cho màn hình cảm ứng điện dung đã có từ lâu rồi, ngoài những hãng sản xuất thứ 3 ra thì chí HTC cũng từng ra 1 mẫu tablet có kèm bút này. Cái link bạn đưa ra cũng chỉ đơn giản là hướng dẫn làm cây viết đó, không phải đi mua thôi. Cũng là cây viết cảm ứng dùng cho màn hình điện dung nhưng chức năng và những gì nó làm được thì có nhiều điều khác nhau đó bạn ơi. Bạn có thấy những một số bức vẽ được vẽ trên iPhone, iPad hay các thiết bị cảm ứng điện dung khác chỉ là những bức vẽ giống như vẽ bằng chất liệu sơn dầu, tức là không có những nét vẽ thanh, nhỏ chính xác nhé. Hơn nữa viết cảm ứng của SS không cần dùng đến pin. Nói chung là hãy nhớ 1 điều nếu nó bình thường như những cái đã có trước đây thì nó ko đắt hàng như vầy đâu.
@em_ut Nhận xét chuẩn, người dùng sẽ chọn cho mình sản phẩm nào thích hợp với sở thích và nhu cầu nhất, có những cái bất tiện nhưng là rất nhỏ so với những tiện ích mà nó mang lại, điển hình là dòng Note. Thân.
có vọc thử em nó rùi, với con số 1 triệu nội địa ko lấy gì làm lạ bởi note2 quá tuyệt, chỉ ko thích mấy góc bo quá tròn và hơi to do kéo dài ra tí, chắc nó sẽ còn nâng con số lên nhìu triệu nữa_ ok Sung
@chuong5580 càng dùng qua thì hiểu sao cơ bản thiết kế S3 và Note II Samsung lại dùng biểu tượng là hòn sỏi tròn tròn.. chứ ko phải hộp quẹt diêm.
@chuong5580 Tròn luôn tạo cảm giác thoải mái hơn khi đút túi và khi sử dụng. Đồng thời nó tăng khả năng sử dụng cảm ứng ngón cái ở 1 vị trí xa hơn. Với những thiết bị màn hình lớn như Note 2, bo tròn là bất khả kháng. Mặc dù có thể nó không đẹp mắt cho lắm. Đó là lý do vì sao điện thoại cảm ứng hay làm bo tròn 4 góc còn TV LCD thường làm vuông góc.
aceracer
TÍCH CỰC
11 năm
@phaikodo chuẩn bác ạ ;)
@phaikodo Bo tròn góc thế này cầm lâu nó tỳ vào tay cũng đỡ đau. 😆. Chứ mà kéo dài và vuông hơn mấy chú iFan nhảy vào kêu bắt trước thì tốn đất các diễn đàn lắm. Mềnh là mềnh vật em này lắm rồi. Mỗi tội đang mắc bệnh viềm màng túi mà chữa mãi chẳng khỏi. hixxxx..
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
ước mơ nho nhỏ của mình đây...
càng chuyên sâu, sử dụng và thiết lập nhiều tính năng (cơ bản thôi) cho NOte II trong các hoạt động hằng ngày cũng như công việc càng thấy thích thú và mãn nguyện.
giờ là mua thêm máy nào thì mua chứ chỉ Note II rồi lên III IV ... là phải có 1 cái túc trực 24/24.
jacubi
TÍCH CỰC
11 năm
đang xài và k tiếc khi đã chọn e nó.heheeh
Không thể phủ nhận được sự tuyệt vời của note 2.
Ngoài sự khác biệt từ S-pen, thì camera và loa ngoài của Note II còn đem lại sự trải nghiệm rất thú vị.

Nhưng em thấy nó vẫn thua iphone 5 và lumia 920 của "các vị" nhiều, vì thế các vị đừng chém em ( iphone 5 em cũng có diễm phúc cầm được 6 ngày rồi phải bán gấp cho anh DTG, và lumia 920 e cũng được hân hạnh mượn dùng từ sáng đến chiều và em phải lại gấp)

Chắc cái đẳng cấp của em chỉ dùng đc android thôi! Chứ chưa đủ tầm rớ tới iphone và lumia.

Nhưng ko thể phủ nhận đc sự sang trọng đến ngất ngây của iPhone 5 ( cái này thật lòng). Nếu em vì khoe mẻ thì em sẽ dùng iphone 5 🆒
Còn cầm lumia trên tay, thật sự ko có 1 chút ấn tượng gì ( vì đã dùng lumia 900).

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019