Giá New Mazda6 cỡ D giảm phí trước bạ đến 50%

thanhtungdl
17/7/2020 7:40Phản hồi: 122
Giá em New Mazda6 cỡ D hiện tại còn thấp hơn cả Civic và Corolla cỡ C anh em ạ, chắc không cần lăn tăn nhiều nữa nhỉ! Giảm phí trước bạ tận 50%. Kiểu này có nhiều bác tậu em nó về trình làng lắm đây.

Nguồn: tại đây.
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Coi bộ 900 chai để có được Mazda 6 cũng ngon đấy chứ, tốt nhất trong phân khúc D còn gì. Ngang hẳn sedan hạng C cao cấp như Civic, Altis. Đỡ phải phân vân C với D nhiều. Cứ D thôi
@nguyenbinh_02 Thêm 100 chai nữa thôi thì mấy con cao cấp dòng C hay dòng D như Optima, Camry, Accord cũng chả bằng nổi.
@nguyenbinh_02 Nhưng mà bác xài bản phổ thông (phí đồ + được giảm từ đại lý cũng hơn 900 chai tí) cũng đủ rồi. Không cần phải lên dòng cao đâu. Nếu bác thích da Nappa, máy mạnh hơn thì lên thôi mà e thấy xài bản luxury cũng tốt, e xài bản 2019 cũng khá ưng mà nay Thaco up giá vậy tiếc ghê, biết thế đợi năm nay mua được rồi
@nguyenbinh_02 Phân vân Civic với Mazda 3 đã khó, nay còn thêm Mazda 6 nữa thì thôi của a tất, mazda ạ. Giá cả + option rẻ như thế thì tầm giá đấy Mazda 6 đè nhiều đối thủ qá.
@nguyenbinh_02 Bác chủ cmt nói đúng đấy, giá cả như nhau thì tội gì chọn dòng thấp chứ. Mọi thứ từ ngoại thất đến nội thất hơn hẳn nhau rồi. Ngồi cũng sướng với tiện nghi hơn. Vote Mazda 6 hợp túi tiền, rộng cao thoáng hơn.
Xe Mazda 6 này lúc nào cũng có sẵn phải không các bác?
@Nguyen Linh NL Đúng rồi bác, lắp ráp trong nước, không phải đợi nhập Thái như Accord hay Camry đâu bác.
Các bác thích da Nappa thì cứ như em tự tin chọn bản cao cấp nhất, ngồi sướng như xe hạng sang châu Âu mà giá chưa chạm mốc 1 tỷ
@Văn Tùng Đào Cùng phần khúc thì mỗi Mazda 6 này trang bị da Nappa xịn thì phải, e nghía bên Camry với Accord thì không có trang bị loại da này nên cũng hơi mất điểm với giá cao quá bác. Mà công nhận so tiện nghi nội thất thì Camry hoàn toàn không đủ vé với hai anh trên.
900 triệu là bản nào đấy bạn?
@Trần Duy TD Ồ, ngon nhỉ. Hạng D mà giá đó ai chơi lại. Mấy con hạng C còn đắt hơn ấy, như Honda Civic 929 triệu đồng và Toyota Corolla Atlis 932 triệu.
@Trần Duy TD Bác nghiên cứu giá kỹ thế. Hạng D thì chọn mazda 6 thôi. Camry, Accord, Optima gì giá cả không tốt lại còn ít công nghệ hơn. Accord xe nhập mắc nhất (nhớ không nhầm thì hơn 1 tỷ 3) mà từ công nghệ đến nội thất gì thì đều thua thiệt khá nhiều so với Mazda 6, máy móc thì công suất momen xêm xêm nhau. Mà đáng nói là xe nhập không có ưu đãi phí trước bạ nên chua lắm.
Giá xe mazda 6 chưa tới 1 tỷ là quá hợp lý. Thiết kế đẹp, gói công nghệ hỗ trợ tốt (nhất là mấy bác tài mới hạn chế được kha khá va chạm đấy), nội thất rộng rãi. Và quan trọng là vợ em thích nên em vừa xuống tiền hôm qua xong.
@Nguyễn Duy Tùng NDT Vợ e cũng mê "trai đẹp" Mazda 6 bác ạ mà bố vợ lại thích kiểu "trai đứng tuổi" Camry nên e cũng không biết xuống tay sao.
@Nguyễn Duy Tùng NDT Còn sao nữa hả bác, Camry mắc hơn cả trăm chai, được cái cốt lõi người ca tụng thôi. Chứ tiện nghi, an toàn cùng trải nghiệm lái thì không hơn được Mazda 6. Nếu bác lái chưa tốt thì cứ chọn em nào nhiều công nghệ hỗ trợ mình thôi. Chưa kể bác còn trẻ tội gì đi Camry. Cứ chiều vợ ắt được hẳn bố.
Đối với em, giá xe cũng là một phần thôi, thương hiệu thì mấy ai để ý, quan trọng là kiểu dáng xe, công nghệ hỗ trợ lái thế nào. Hôm trước có bác nào đăng video vô tình test phanh khẩn cấp thông minh của Mazda 3 là em thấy công nghệ nó giúp lái xe an toàn như thế nào rồi. Vì thế bác đã ưng Mazda 6 rồi thì cứ quất bản cao nhất cho em, chưa đến 1 tỷ mà. Tội gì
khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn nội thất đẹp qá các bác nhỉ. Đơn giản, ít nút bấm và bố trí hài hòa hơn Accord nhiều.
Giá này mấy ông Camry, Accord không cạnh tranh nổi mất
Litteduck
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tài mới thích trải nghiệm thì Mazda 6 là lựa chọn hàng đầu. Giá ngon, công nghệ chẳng kém ai, loa bose nghe chất, tính năng làm mát ghế dễ chịu, sạc không dây, hiện thị tốc độ trên kính lái, camera 360... Nói chung mua về đủ cả chẳng phải độ thêm cái gì.
@Litteduck Chuẩn bác, Mấy em khác mua về toàn phải lắp thêm, độ thêm vì nó thiếu quá, không có thì rất bất tiện. Mà độ thì kiểu gì cũng mất tính an toàn điện, dễ xảy ra cháy xe lắm
Cảm giác lái Mazda 6 thế nào các cụ?
@ngophuhien.phuhien Ra Showroom lái thử thôi bác ơi, các này tùy cảm nhận mỗi người
@ngophuhien.phuhien Lái ổn định, không dằn lắm, tầm nhìn tốt, nút bấm dùng khá tiện trong lúc lái, độ ồn không gây khó chịu (cơ bản được nhân viên tư vấn xe dùng lốp bridgestone nhập khẩu chống ồn). Quay đầu trong phố cũng dễ dàng không khó khăn vì công nghệ hỗ trợ camera 360, cảnh báo va chạm xung quanh xe. Đấy là trải nghiệm lái thử của em đó.
Trong phân khúc hạng D, em ưng Mazda 6 ở khoản độ cao gầm xe, vận hành đường ngập lụt như Sài Gòn mới tự tin được. Vừa đi làm, vừa phục vụ gia đình đều tốt. Em tìm hiểu kỹ lắm rồi nhưng mỗi tội chưa đủ lúa nên chưa mua được.
@duchuyhuyduchd Đường Sài Gòn thì thôi rồi, mùa mưa mấy em xe chân ngắn có mà nằm bẹp dí uống nước. Loay hoay tầm 1 tỷ đổ xuống trong phân khúc C, D thì cũng ít có xe nào có qa mặt được Mazda 6 nhỉ? Optima cũng gầm thấp cũng ngang sedan C.
Bất ngờ đấy, Mazda bản cao nhất chỉ ngang với camry bản thường G. Mà bản G camry option thiếu đủ thứ
@ducanhhoanghda Nghe nhân viên nói không lẫy chuyển số, không chế độ Sport là thôi em né luôn rồi
@ducanhhoanghda Camry bản G có 1 chế độ thôi bác, không Eco, không Sport chạy chán phết. Màn hình 7inch cũng bé hơn Mazda 6
hoangnamhnho
ĐẠI BÀNG
4 năm
Người trẻ hay trung niên mua Mazda 6 đều ok. Nhưng trẻ tuổi mà mua Camry không ổn. Kiểu gì cũng phải chi thêm cả vài chục triệu độ phần body bên ngoài cho thể thao trẻ trung. Trong khi mua mazda 6 xong cứ thế dùng thôi chẳng cần thêm phụ kiện gì. Bạn em nó mua Camry xong, giá đã cao hơn rồi mà phải thêm gần 50 củ chỉ để độ thêm. Chán
@hoangnamhnho 50 củ là ít đó, độ thêm body + dàn loa + cam chắc hơn nhiều. Cứ Mazda 6 thôi, nghe chi mấy ông bảo mua Camry làm gì. Thiếu đủ thứ
hachunghachu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thêm khoản bảo hành 5 năm nữa thì vô đối
@hachunghachu 3 năm như các hãng phổ thông nhất thôi bác. Bên Hyundai hình như có đổi mới lên 5 năm thì phải, nhưng mà phân khúc D của Hyundai là Sonata đã bị khai tử rồi nên không tính đến.
congtuancotu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sedan chuẩn mực mang tinh thần “Phong cách và Lịch lãm”. Chẳng sai tý nào các bác nhể
Chắc mazda 6 cạnh tranh hạng D chán rồi nhảy thêm sang cả hạng C luôn. Thực lực mạnh dữ
@Phạm Dũng PD Civic, Altis khóc thét với em chân dài Mazda 6 này luôn í chứ. hạng D giá hạng C
@Phạm Dũng PD Giờ mấy ông đang muốn mua hạng C lại thêm khoản phân vân đau đầu với Mazda 6 rồi
@Phạm Dũng PD Hạng C còn Mazda 3 nữa, ông Mazda này khôn gê, chặn đầu luôn cả hai đường.
ThanhBeo11
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có bác nào yêu Mazda chỉ vì gói i-Activsense như em không?
@ThanhBeo11 Cảnh báo về mối nguy hiểm, giúp tránh va chạm hoặc giảm bớt tác động xấu thì ai mà chả yêu
Do Tiep
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ThanhBeo11 Em thì yêu vẻ ngoài đẹp trai của Mazda 6 với cái "miệng" crom bóng bẩy gạch lưới chéo chéo của em nó hơn. Đẹp trai phong độ gái mê mệt thôi rồi.
Em thấy Mazda họ rất nhanh trong việc áp dụng công nghệ mang thiên hướng của tương lai vào trong sản phẩm.
@manhhung.nk87 Năm sau không biết Mazda 6 có thay đổi gì không chứ Mazda 3 là nâng cấp động cơ turbo rồi, mấy a phân khúc C có mà chê không mạnh mẽ nữa thì lại va chạm không trượt phát nào luôn ấy chứ. Càng ngày càng thấy nể ông Mazda khoản công nghệ rồi đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019