Giá xăng dầu tiếp tục tăng
_vphlinh_
một nămBình luận: 85
Giá xăng dầu tiếp tục tăng
Từ 15h ngày 26/12/2020, mỗi lít xăng E5 RON 92 tăng 389 đồng, RON 95 III tăng 472 đồng, các mặt hàng dầu tăng 330-484 đồng.

Liên Bộ Công Thương - Tài chính cho biết, với việc điều chỉnh này, giá xăng E5 RON 92 lên tối đa 15.518 đồng/lít. RON 95 giá cao nhất 16.479 đồng/lít. Dầu diesel là 12.376 tăng 484 đồng/lít. Dầu hoả là 11.188 tăng 411 đồng/lít, Dầu madut tối đa 12.272, tăng 330 đồng.

Theo VNExpress
85 bình luận
may quá mơi đổ đc mấy hôm 😁 vẫn còn đầy bình
Đi dè thôi. Thỉng thoảng xuống dắt bộ tiết kiệm xăng.
hiephtn
ĐẠI BÀNG
một năm
@Emranhieulam1990 Thông chốt là em dắt cho tiết kiệm bác ạ.
@hoangdiepluong15 Tiết kiệm tiền, mua được 3 cái kẹo rồi 😋😋😋
@Emranhieulam1990 Tè thẳng vô bình xăng luôn bạn, pha một ít cho đỡ tốn xăng nguyên chất
Sao nó ko giảm nữa chứ lúc dịch đổ xăng 15k tràn bình thích vl
@Ngothien123 z ông đợi dịch tràn lan kì tới nhé
Cười vô mặt
@supervisor 03m Tôi ko đợi dịch đâu đợi xăng giảm thôi
@Ngothien123 Chuẩn luôn lần nào cũng bảo tràn bình nghe mà phê vl😂
duyez95
ĐẠI BÀNG
một năm
@Ngothien123 lúc dịch đổ có 10k.40k là đầy bình.giờ 70k.mẹ
Sao lại tăng nhỷ? Xăng dầu thế giới đang giảm mà
Gif
TÍCH CỰC
một năm
@Hoaphongba59 Năm nào noel và năm mới chả tăng, 1 chu kỳ ẩn của VN đó.
Dân đang lo ăn mừng ai mà quan tâm mấy đồng lẻ.
Cười vô mặt
@Hoaphongba59 cho mình thêm thông tin xăng dầu thế giới đang giảm với
@Hoaphongba59 Covid làm thu nhập thuế giảm thì phải lấy xăng dầu bù lỗ chớ. Lần nào chả thế 😆
@Hoaphongba59 Tại vì 20k tỏi bù lỗ cho các bạn VNA đếy, chuẩn bị thêm vài chục ngàn cho các công ty nhà "nó" và các ban bệ khác. Yên tâm là sẽ còn tăng dài dài, và dự là thêm vài cái luật thuế, phí mới
duyez95
ĐẠI BÀNG
một năm
@Hoaphongba59 tăng mà
Lông vịt còn nhiều tha hồ mà vặt.
hppl
TÍCH CỰC
một năm
@from team b with love phải khuyến khích vịt đẻ nhiều để có nhiều lông vặt nữa chứ ,chứ vịt ko đẻ mà vịt bay ra nước ngoài thì sao mà vặt
Cười vui vẻ
@from team b with love Hihi...cám.ơn bác động viên...e sẽ cố gắng để bị vặt ạ....còn hơn die ở bển.
@from team b with love Còn cái Qq j nữa đâu mà vặt lông
Drleo85
ĐẠI BÀNG
một năm
@hppl Đề nghị tinhte.vn có nút haha cho còm của bạn 😆
@from team b with love Vặt mà còn chơi chiêu lấy 1k của người mua A95 bù vào cho E5 một cách vô lý, bịp bợm.
Giảm mới thấy lạ chứ tăng nó quen rồi.
Trước mắt ảnh hưởng đến các doanh nghiệp là chính, rồi kéo theo các thứ xung quanh tăng lên. Cộng hưởng với sắp Tết nên cũng căng đây.
@anhlau87 Tăng lúc nào k tăng cứ canh ngay lễ tết tăng. Ra chợ có mỗi cái bài xăng tăng e ơi nghe mãi mà chán. Lại còn ngay mùa lễ k mua k đc 😆
@Shine.shin Có bài hết rồi bác ạ. Kk
Các bác ấy đang tăng từ từ cho dân đỡ sốc đấy ạ.
Nếu so ra đổ đẩy bình (4lit) trước và sau khi tăng giá thì chỉ tăng 2k thôi mà.
@giang1992 Quan trọng là giá xăng tăng sẽ kéo theo đủ thứ tăng theo, nhất là vào cuối năm.
@giang1992 không chỉ mình bác dùng xăng.
Hoạt động sản xuất, vận chuyển cũng sử dụng xăng dầu, chẳng có cái hàng hóa nào free ship đâu bác 😁
@giang1992 Tăng có mấy đồng thì nhằm nhò gì, chỉ sợ nhiều thứ nó tăng theo giá xăng thôi, mà lạ và xăng giảm thì nó lại không giảm theo
Rnee
ĐẠI BÀNG
một năm
@hoangmk Và xăng nếu có giảm thì mọi thứ sẽ giữ nguyên, và sẽ tăng tiếp nếu xăng tăng.
@giang1992 Đổ 4lit Tăng thêm 2k là vấn đề nhỏ. Nhưng thử nghĩ xem, các ngành sản xuất, vận tải 1 ngày nó tiêu thụ bao nhiêu xăng dầu??? Rồi chi phí tăng này ai sẽ là người chi trả???
Các bác cho e hỏi ngu tí đây là giá xăng chung cho toàn quốc hay chỉ tp lớn. Các địa phương khác có tính phí vận chuyển ko vậy😑
@khanhduonggeo Chia ra làm 2 khu vực, khu vực 2 giá cao hơn kv1 do chi phí vận chuyển. Còn cụ thể tỉnh nào thuộc khu vực nào thì bạn tra gg nhé.
https://petrolimex.com.vn/nd/thong-cao-bao-chi/petrolimex-dieu-chinh-gia-xang-dau-tu-15-gio-00-ngay-26-12-2020.html giá chính thức đây nhé bạn
Nhớ thời đổ 20k xăng tràn bình phun lên cả tóc vui vl
Thì hồi đấy lương 3-4 củ là cao. 500đ 5 cục kẹo. Giờ cầm mang ra mua nó còn vả cho cái vỏ kẹo vào mặt 😆
iPhuc
TÍCH CỰC
một năm
Tăng quài dị taaaa?
Lấy đà để còn kịp Tết
Sáng mới đổ 2 chiếc đầy bình
Cười vô mặt
Hên ghê mấy ngày trc đổ đầy bình,chạy đc cả tuần
vuarch84
ĐẠI BÀNG
một năm
Thất nghiệp tràn lang l,trộm cướp gia tăng m,mà xăng cũng cứ tăng theo trộm cướp,chán
May quá, hôm qua mới đổ 30k.
Điệp khúc giảm sâu mấy chục đ tăng nhẹ vài trăm đ 😌
Người ta giảm nó giảm theo cách 2 tuần rồi nó me người ta tăng là nó bắt trend nhanh lắm tăng liền , mấy con chó
VuTa..
TÍCH CỰC
một năm
Có khi nào tăng dần về mức 22k k

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019