Giải đáp thắc mắc về TPSim unlock iphone 4S

romeotiamo
4/5/2012 9:17Phản hồi: 40
Giải đáp thắc mắc về TPSim unlock iphone 4S
Gải đáp mọi thắc mắc về TPSim.
VERIZON & SPRINT 5.1 Dùng TPSim vẫn lên cột sóng bình thường
Cách Sử Dụng
1. Lắp sim điện thoại vào một máy điện thoại khác,bật mã SIM PIN của sim điện thoại ( vina : 1234 . mobifone : 1111. viettel : 0000 - Riêng mã SIM PIN viettel đổi từ 0000 sang 1234 )​
2. Rút sim điện thoại ra, ghép vào TPSim , sau đó cắm vào IPHONE4S, máy điện thoại sẽ hỏi mã SIM PIN.​
3.- Nếu là 5.1 chưa JB thì nhập mã PIN SIM là được ( AU : 0001 , SPRINT : 0004 , VERIZON :29404083) . Sau đó nhập lại mã SIM PIN ( vina : 1234 . mobifone : 1111. viettel : 0000 - Riêng mã SIM PIN viettel đổi từ 0000 sang 1234 ) ngồi chờ sóng điện thoại . Sau khi cột sóng xuất hiện, vào SETTING - PHONE - SIM PIN, Off SIM PIN.​
- Nếu máy của bạn là 5.0.1 đã JB thì vô cydia add : cydia.tpsim.com, sau đó istall phần mềm Extreme snow, là có sóng luôn, những máy AU -SPRINT - VERIZON dùng được .
Cách sử lỗĩ VERIZON- SPRINT
+Sử dụng ifile truy cập theo đường dẫn var/mobile/Library/ carrier Bundle.bundle /carrier.plist , sau khi tìm được file carrier.plist mở bằng Text Viewer của ifile tìm đến dòng <key> 20 404 </ key> sử con số 20 404 theo sim mà bạn muốn dùng ví dụ : vina: 45202, mobi 45201, viettel : 45204 . save file lại. Reboot máy.
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu mạng fido canada dùng đc tpsjm thì pm mình xin cái giá. 5.0.1
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Snydataba Bạn nói như thế nào chứ, riêng VERIZON và Sprint dùng TPSim lên cột sóng một 100% thành công.
@romeotiamo minh thay tot nhat la bac tuan anh cu up 1 cai hinh sprint va 1 hinh verizon la moi ng het ngi ngo ,noi nay noi no lien ha.
minh cung co con verizon dang co tpsim de test co ket qua se post
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoi0509 ok, hôm qua làm mấy con VERIZON, quên mất không chụp hình, sẽ cố gắng up hình lên sớm nhất phục vụ các bác.
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoi0509
Hình của bạn đây
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
up
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
up
killer87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình có con 4s đang cần unlock và active, máy đang chạy 5.0 thì có sim nào unlock đc không bạn, xin cái giá, đc thì chiều qua lấy luôn
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@killer87 Bạn vừa đt cho tớ phải không? Dùng luôn tpsim active và unlock luôn bạn ạ, không cần jb vẫn unlock và active bình thường nhé!
killer87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@romeotiamo Đúng rồi, cho mình hỏi chút nữa. Nếu mình lên ios 5.1 custom thì tp-sim còn dùng đc không . Thanks

PS: Cho mình hỏi thêm chút nữa là TP-Sim dùng có ổn định không, khởi động lại có phải làm thao tác gì mồi sóng or... không

Thanks
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@killer87 5.1 dùng tpsim tốt bạn ạ, nhưng 5.1 chưa JB được , bạn nên suy nghĩ trước khi up lên 5.1. Dùng tpsim không cần thao tác ji nhé, như máy qt
killer87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@romeotiamo Tý em qua anh active hộ em luôn nhé 😁 thank bác nhiều
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
up
A Tuấn anh làm con 4s 5.1.1 nào chưa? Có đc o anh? He
@tuanbeck132 cung y kien?5.1.1 dc chua ban?
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khoi0509 tớ chưa test thử bạn ạ
Softbank xài đc lun anh hả, em xài 5.1 mai mốt về vn chắc là dc ha, giá nhiêu vậy anh? Nt cho em nha,thanks!
Bác Tuấn anh cứ cãi nhau làm gì nhỉ?
Ae nào dùng thử thì biết... Cãi nhau làm gì...

R-Sim AT&T ăn 100%, còn mấy loại khác cũng đắm đuối...

R-Sim hay mấy cái Rebel đều phải sửa danh bạ +84...

Riêng con TP-Sim 5.1 của bác Tuấn anh tui chưa phải sửa danh bạ con nào...

Khó nhằn như Softbank cũng lên sóng cái rụp...

Mệt mỏi với mấy bố cứ vào chém gió... Thích thì nhập về mà bán..

Động đến việc của người ta làm éo gì... R-Sim có chữa đc bệnh nan y của mấy con máy gọi 1 cuộc mất sóng o? O đc nhé !
Bác Tuấn anh cứ cãi nhau làm gì nhỉ?
Ae nào dùng thử thì biết... Cãi nhau làm gì...

R-Sim AT&T ăn 100%, còn mấy loại khác cũng đắm đuối...

R-Sim hay mấy cái Rebel đều phải sửa danh bạ +84...

Riêng con TP-Sim 5.1 của bác Tuấn anh tui chưa phải sửa danh bạ con nào...

Khó nhằn như Softbank cũng lên sóng cái rụp...

Mệt mỏi với mấy bố cứ vào chém gió... Thích thì nhập về mà bán..

Động đến việc của người ta làm éo gì... R-Sim có chữa đc bệnh nan y của mấy con máy gọi 1 cuộc mất sóng o? O đc nhé !
@tuanbeck132 cậu này nhập lại sim của cậu tuấn anh bán lại thì chả thổi kèn khen lấy

trước hình như còn lập cả topic so sanh cái TPP sim này với mấy loại khác mà . sau bị ném đa kinh quá out luôn =))

thôi 2 AE tự tung hứng với nhau nhé . còn cái TP-sim nhái thì ai cũng biết mà
@Snydataba XL bạn... Tôi chỉ là người sử dụng thôi.... Tại tôi thấy những người như bạn nói thúi quá... O ngửi nổi lên nói thôi...

Tôi nghèo nhưng cũng biết xài iP như bao ng nhé... Đừng cắn xằng cắn bậy...

Cái gì tốt thì nói thôi... Hài....
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Snydataba -Nói thật với bạn là TPSim chỉ có một mình tớ độc quyền bán ở VN, khẳng định 100% là hàng chính hãng , do vậy tớ bảo hành 3 tháng, khách đến mua TPSim tớ đều ghi lại số điện thoại và tên khách , ở VN chỉ có ở 238 nhật tảo - sài gòn và 110 tôn đức thắng - hà nội.
-Bạn nói TPSim nhái, vậy bạn dựa vào đâu mà nói TPSim là hàng nhái. Up hình lên cho tớ xem hàng nhái và hàng chính hãng đi.
-Nếu bạn không chứng minh được TPSim tớ bán là hàng nhái, thì bạn vào đây chém gió và có ý định phá tớ, những người nào từng sử dụng TPSim là biết rõ nhất chất lượng .
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
up
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
up
dùng tpsim ổn định lắm. nhưng anh cho em hỏi chút. ví dụ em mất sim ròi em đi làm lại sim cắm vào iphone đã unlock bằng tpsim tren sim cũ đã bị mất đó thì có dùng dc ko anh. iphone 4 fw 5.1 baseband 04.12.
@mypasstion cái này là trước unlock bằng sam . bạn bị lừa mua TP sim rồi .Trước ko cần TP sim trước vẫn có thể lắp sim trực tiếp vào khay gốc dùng được.màn cắm Tp-sim chỉ để làm phép thôi .

jờ có 10 cái TP-sim cũng không unlock được BB 4.12 đâu 😆
@Snydataba của tớ là iphone4 bb 04.12. đã JB đc đâu mà đòi unlock bằng Sam đc. với iphone 4 bb 04.12 phải JB mới unlock bằng Sam dc. Nhưng dùng 1 lan rồi vứt đó cũng tiếc thật. ai mua ko mình bán cho nhé. unlock ip4s😃) giá rẻ.
romeotiamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mypasstion Không được em ạ, em cố gắnh giữ gìn sim đt cẩn thận nhé
@romeotiamo có đúng là m lừa đảo người ta unlock bằng TP-sim cho iphone 4BB 4.12 ko ???

giờ nếu quả thật mày không lừa đảo thì m unlock đựơc 4.12 bằng TP-sim t xem nào =)) ko được thì lộ rõ thằng lừa đảo nhé 😆
văn hóa tinh tế, vào topic toàn cứt với đái khổ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019