Giải nén file rar cách nào nhanh nhất

HDnSOFT
10/11/2018 13:26Phản hồi: 21
* Các bác cho em hỏi, em thường xuyên download phim 4K trên các host như rapidgator, có điều mỗi khi tải về phải giải nén rất lâu, mỗi phim khoảng 50GB, giải nén mất 3 tiếng. Em đã thử 1 số phần mềm giải nén nhanh như: free unrar, razilla free unrar. nhưng toàn bị đơ. các cao nhân có ai biết chỉ giáo giúp em. Em thử 7-zip còn lâu hơn winrar
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có.
Giải nén lâu hay nhanh là do cách người ta nén. Nén càng chặt thì file càng nhỏ và giải nén càng lâu.
đay là dạng file video nên winrar chỉ cắt chứ ko giảm dung lượng. Ko biết sử dụng ổ SSD tốc độ có nhanh hơn ko và nhanh hơn nhiều ko
Vậy phải rồi . Tại máy cùi chạy lâu . Ssd sẽ cải thiện hơn tốc độ hdd nhiều . Nhưng mà tốn kém ! Thôi kệ đi quỹ thời gian nhiều mà.
Giải nén nhanh hay chậm còn tùy thuộc vào cấu hình máy tính nữa nhé. Máy mình giải nén file 40-50GB chỉ mấy phút là xong 😃
cảm ơn các bác
Damien 8
ĐẠI BÀNG
5 năm
thường thường lên ổ SSD là giải pháp nhanh hiệu quả nhất cũng như khi bạn download về máy cái lúc tải dc 100% xong chuyển sang giai đoạn rebuilding thì nó cũng sẽ nhanh hơn nữa
kothich
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Damien 8 tải bằng mặc định thì ko cần rebuild đâu bạn 😁 tốc độ ko khác nhau nhiều
Damien 8
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kothich mình hay chỉnh max download bằng IDM nên mình để ý thấy khi lên SSD rồi thời gian chờ rebuilding những file lớn nhanh hơn á
kothich
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Damien 8 thực ra download bằng idm thì cũng chỉ chênh vài trăm kb thôi tải bằng trình duyệt thì đỡ phải làm gì nhiều. Mà tải băng idm chỉ cần 1 package bị disconnect thì tèo cả file :v
Damien 8
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kothich cũng tùy theo thói quen mỗi người nữa, tui quen down bằng idm rồi, mỗi tội nó down cái là hút hết băng thông luôn :v
@Damien 8 Khống chể tốc được . Chừa lai 20% cho nguói cùng mạng lướt net đồ
Chuẩn bị 1 cấu hình như sau:
2 cái SSD hoặc 1 HDD 1 SSD
1 CPU 4 nhân thực loại desktop
RAM 8GB

Down video vào ổ HDD rồi giải nén nó ra SSD là xong, giải nén 50GB chỉ 1 tiếng thôi.
Legion-Royal
ĐẠI BÀNG
3 năm
@max-20091 đã test và tốc độ nhanh hơn nhiều, tải về hdd rồi giải nén ra ssd
Dùng SSD cho file nén rồi giải nén ra nhanh hơn HDD nhiều
Nếu vậy nên thay toàn bộ bằng SSD, vì nếu giải nén từ HDD thì tốc độ đọc của HDD chậm, còn nếu giải nén từ SDD sang HDD thì tốc độ ghi của HDD lại chậm.
nguyendata
TÍCH CỰC
5 năm
quan trọng máy bác thế nào thôi. chíp i5 thế hệ 3 trở lên. ram 16. thêm ssd của intel hay samsung là ok
intel optane hân hạnh phục vụ nhu cầu của bạn
Juggernault
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng soft Fastest Unrar nha
@Juggernault cho em link tải với. Search google với bing chả thấy đâu
kudiep
ĐẠI BÀNG
một năm
dùng con i5 13500 ssd 3000mb ghi, đọc 2000mb giải nén tầm 7 phút

Xu hướng

Bài mới