Giải thích các dòng laptop của Dell

Duy Luân
12/4/2021 0:26Phản hồi: 231
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lattitude và Precision mà mua thôi. Đáng buồn là 2 dòng này ở VN k phân phối chính hãng
@prettylife.1505 Đặt Dell thì có đó 😁 còn mua lẻ hơi khó
@Duy Luân Đặt thì có, mà giá cao ngất
@prettylife.1505 Uh, cho mấy doanh nghiệp thôi
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhà còn con Vostro 3550 đến nay cũng dc 10 năm, thay SSD, thay pin vẫn chạy ngon lành, 2 cổng USB bị tèo, xài muốn nát cả máy, trâu thật
@foxpro.ntt ra thợ nó hàn chì lại cho bác 2 cổng usb mới cũng rẻ chứ không mắc, xài thêm 10 năm nữa =))
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
3 năm
@zozolozozove giờ để làm kỉ niệm, lâu lâu lôi ra cho chạy chơi chứ cũng ko mấy khi dùng
Cười vô mặt
Đang xài XPS 13 hai năm nay, khá hài lòng cho nhu cầu va7n phòng hàng nhày, lâu lâu photoshop chút.
Trước có xài con Latitude 1 thời gian, tiếc là nó bị lỗi trôi con trõ chuột, ko có cách nào xử lý. Cứ cài PS CS3 Cr... vào là bị nên thôi bán.
vanhocpham
ĐẠI BÀNG
3 năm
Khá là lăn tăn =)) Laptop mỏng đồng nghỉa với tản nhiệt kém phải ko các pro?
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
3 năm
🙄
Tuanaha.sec
ĐẠI BÀNG
3 năm
EM tính mua dell latitude để làm data science. Các bác gợi ý thêm cho em với. Em cảm ơn
unkn0wn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân làm thêm bài về màn dell đi mod
Không biết XPS 15 có đèn phím ko nhỉ? Cày đêm ko có đèn thì hơi thiệt
Im lặng đi
GhostRiley
TÍCH CỰC
3 năm
Mình muốn kiếm 1 con tầm giá 15 củ thiết kế đẹp, pin trâu để coding thì nên chọn máy nào nhỉ?
AT76
ĐẠI BÀNG
3 năm
Dùng Dell Latitude 7440 cũ thấy vẫn đủ dùng. Nếu mua thì chắc cũng chỉ mua Latitude 7000 vì XPS đắt quá chẳng để làm gì, còn loại khác sợ không bền và không mỏng nhẹ.
PooDy Sun
ĐẠI BÀNG
3 năm
bên Delll mình thấy thích nhất là mấy dòng bên Gaming vs Xps , xịn đẹp cực
Dell Vostro 7500 đánh dấu, mod viết thêm về các ký hiệu mã máy nữa thì hay ví dụ cùng dòng Vostro nhưng 7xxx cao cấp hơn 3xxx, 5xxx, còn chữ số thứ hai x5xx chỉ kích thước màn hình máy 15inch, x3xx là máy 13inch,...
nên mua XPS ở tiệm nào Ad ơi?
Vẫn thấy kết con lattitude 5400, chất lượng hoàn thiện thực sự ưng ý mình
Mình thấy ưng dòng XPS thực sự mà chưa có đủ tiền mua haha. Khi nào có đủ nhất định sẽ quất 1 con
Bữa giới thiệu cho ông anh con Dell G3 3500 ổng xài khen miết lun á
Mình đã dùng Latitude cũ hơn 6 năm rồi và mình nhận thấy rõ ưu thế của dòng doanh nghiệp. Ít khi hỏng vặt, nếu có lỗi gì nặng thì có thể tự tháo ra và thay phần đó là xong chứ ko cần phải ngồi vọc cả laptop.
Dòng này vẫn ít người biết và sử dụng do giá mua mới khá mắc, tính về lâu dài lại khá tiết kiệm và bền bỉ.
--
Rất tiếc Luân lại viết khá sơ sài về dòng này cũng như các dòng máy doanh nghiệp. Nếu cân nhắc thì các dòng này có hiệu quả kinh tế cao.
Nếu các bạn sinh viên biết mua máy cũ thì có thể dòng tới hơn 10 năm cũng không phải thay vì hiệu năng ổn định và chất lượng build khá tốt.
PooDy Sun
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình ưng nhất là dòng G series vs XPS, vừa đẹp vừa xịn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019