Giải thích cơ chế hoạt động của từng loại vaccine COVID-19. Mình thấy trên Facebook.
Giải thích cơ chế hoạt động của từng loại vaccine COVID-19. Mình thấy trên Facebook.
Sinovac thấp nhỉ
teobe
TÍCH CỰC
1 tháng
@shinkt Dân số Nga có tầm 145 triệu người. Lấy đâu 34 triệu là 10% dân số đó bác?
Bạn kéo lên tôi viết gì ở trên, tôi có khen vaccine TQ lúc nào, nó là loại vaccine tệ. Tôi cũng đã bảo vaccine Mỹ là tốt nhất. Ý tôi bảo là bạn đưa ra luận điểm là dân Nga tiêm vaccine ít thì chứng tỏ vaccine họ kém, tôi mới đưa link vaccine TQ tiêm nhiều để phản bác.
Và tôi ko để quan điểm chính trị vào việc khen chê nước nào, đó là những thông tin đã được xác nhận
@teobe Google "russian vaccine rate"
Screen Shot 2021-06-20 at 8.45.15 PM.png
Zelda
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@shinkt Thanks bác với các thông tin hữu ích. Cơ mà đoạn này chỉnh bác 1 tí về con số bác @teobe nhớ đúng về dân số của Nga rồi.

Ngay trong ảnh bác up kia thì Nga đã tiêm 34 triệu LIỀU, còn số người đã tiêm đủ 2 LIỀU vaccine là 15.2 triệu (do loại này cần tiêm 2 liều mới tính là đã tiêm đủ). Nên số người đã tiêm đủ vaccine là 15.2m ~ 10% dân số.
Sinovac 50% hèn gì nó tặng tùm lum
@tgiang1102 Tại sao có nhiều người đi so sánh tiền với sức khỏe, với tính mạng nhỉ. Bỏ ra 1 vài triệu để chích vaccine xịn để khỏi ân hận về sau không sướng sao ???
redneon
TÍCH CỰC
1 tháng
@khunghoang kinhte 2008 Mình nghĩ ko có vaccine xịn mà chích đâu bác, có tiền cũng ko mua dc. Pfizer về đợt đầu cũng ko tới lưot dân đen hay cho tiêm dịch vụ đâu. Cơ cấu cả rồi.
Có vaccine thì còn hơn ko, Astra Sinopharm vẫn tốt chán, chích ko phải bảo vệ mình mà còn tăng miễn dịch cộng đồng nữa bạn ơi. Càng nhiều ng chích thì tỷ lệ ca nặng sẽ giảm, chứ vaccine xịn hay ko đều có khả năng bị nhiễm cả.
Vaccine đã dc WHO duyệt còn ko chích, ko hiểu sau này ai chích Nanovax của VN?!
@khunghoang kinhte 2008 Có đc bao nhiu % trong túi rồi?
@makeitmine thế là bạn ko iu ông bà mình rùi haha
Mình thì tin pfizer nhất. Vì nhiều người chích rồi và hầu như ko bị gì hết. Em gái mình cũng chính cái này.
@TrươngThanh23 Ít ra nó vẫn bảo vệ được tính mạng người tiêm, tỉ lệ phản ứng phụ gây chết người cũng ko cao.
Tính ra thì vaccine TQ có thể thấp hơn, do họ ko có số liệu đầy đủ trên các nhóm nguy cơ cao như người già, bệnh tật... như astra
vsphere
TÍCH CỰC
1 tháng
@quocviet319 Đợt đầu Pfizer cũng tùm lum tin chết người kìa. giờ ko rõ cải thiện hay tin tức bị dập đi nữa
@hd79 Giờ chưa có lựa chọn thì có gì dùng đó trước 😁
somaek
ĐẠI BÀNG
1 tháng
hỏi sao bên Mỹ toàn chích Pfizer. Thằng Israel cũng chích cái đó nhiều. Còn Chile thì thôi không nói
@somaek UAE, Bahrain còn chích lại Pfizer sau hai liều Sinopharm nữa mà.
Chủng mới tỉ lệ vacxin kháng còn ít quá mod nhỉ
@lenguyenkhoi Sorry reply ở bình luận nhưng mình định hỏi mod nhưng qua page 2 mất rồi.
Nếu mod không để tiêu đề có đoạn " thấy trên facebook" thì mình sẽ không chụp ảnh này. Đáng lẽ mình định comment từ đầu những ngày bên Mỹ tiêm vaccine nhưng mình vẫn để coi người dân VN quan tâm điều gì ?
Mod cho mình đường link facebook để tham khảo với. Mình cũng cần học hỏi thêm
@makeitmine Đây bạn: https://www.facebook.com/lapipette.labs/

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com
Methanol
TÍCH CỰC
1 tháng
Tin bọn này thì tử vong do chích đã không có ca nào.
Astra chích xong hay bị đông máu, ngay sau đó liền có

một nghiên cứu của các nhà khoa học thuộc Đại học Oxford của Anh cho thấy bệnh nhân COVID-19 có nguy cơ xuất hiện cục máu đông trong não cao hơn so với những người được tiêm vaccine phòng căn bệnh này

Mấy ông Oxford tự lấp liếm hậu quả của chính mình
Cười vô mặt
@arsenal911 Dẫn chứng đầy đủ nghiên cứu hẳn hỏi xong astra vẫn đông máu ngươi chết tùm lum =))
Hàng nhà xong cho người nhà đi nghiên cứu thì chẳng khác "Ở nhà cháu nó ngoan lắm"
=))
vsphere
TÍCH CỰC
1 tháng
@trungking Thực tế là Astra bây giờ phế nhất rồi, không có thì đành phải dùng và chấp nhận mức độ rủi ro thôi.
Tỷ lệ rủi ro vẫn có, phiêu quá
Mong cán bộ đảng viên dùng hết vắc xin của tàu + để thể hiện lòng trung thành với lý tưởng cm. Còn cứ cho dân đen dùng đồ của tư bản cơ.
@dlv.thickgame Chứ ko phải cho mấy thg hán nô suốt ngày mở mồm ra là "đồ nội địa trung tốt", "trung quốc vượt Mỹ lên số 1 thế giới" à. Rồi hội idol tq đâu nghe thấy sinopharm về VN chắc im bặt rồi.
Gago
ĐẠI BÀNG
1 tháng
chắc đợi vaccine VN tung hô từ năm ngoái mới ko có tử vong
Rất đúng quy trình của nó đấy.
Ông kia đúng là nói chuyện không dùng não bác nhỉ, ổng còn không phân biệt được nhóm đối tượng nguy cơ cao, nguy cơ thấp luôn á. Tóm lại là khả năng nhận thức của ông đó quá kém. Tui chả buồn tranh luận.
@tribier Ông nói chuyện làm tôi nhớ mấy bà tám xóm tui quá. Nói chuyện không có chứng thực tui chán. Thật ra là k phải chán mà là tôi cảm thấy không đủ trình để tôi mất công tranh luận. Ý là tôi nói mấy bà tám xóm tôi nhé.
@tribier Thốt lên một câu trai tráng khỏe mạng không cần tiêm, là biết thuộc thể loại bất mãn chế độ có cớ là chửi thôi. Nhìn xem ai tuyến đầu chống dịch ai có nguy cơ cao bị mà bảo không ưu tiên.
Tư nhân nhập về bán? Bán thì được nhưng ai có khả năng thực hiện việc chích lên người dân nếu không phải người của y tế? Vaccine chứ có phải thuốc uống bình thường đâu?
@dlv.thickgame Tìm hiểu trước khi nói đi bạn, chúng nó ko bán vắc xin cho tư nhân, chỉ bán cho chính phủ nhé. VNDC đặt cọc tiền mua từ khi chúng nó đang nghiên cứu cơ, nhưng sau nó biết là tư nhân nên không bán, cuối cùng CP phải đứng ra bảo lãnh mới có suất mà mua đấy. Còn tại sao nó ko bán thương mại thì nhiều nguyên nhân, một trong số đó là động cơ chính trị.
Pfizer ngon nhất hiện tại mà không biết khi nào VN mua được, hóng Pfizer để chích
@Pnghuy Ko nhanh thì 2-3 năm nữa cũng có, đừng lo.
@Pnghuy Nó xịn nhất, nhưng bảo quản khó nhất: -70 độ C. Vn công nghệ không đủ chắc khó mà triển khai để nhập.
Sputnik V là được rồi, vẫn tin dùng của Nga hơn những hãng kia
@marco28 Vẫn éo tin thằng Khựa và thằng Nga, ra đường dân mất dạy đa số 2 bọn đó.
1920x1080
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@tanvietbt83 Việt Nam thì chắc không mất dạy 😆 còn bạn nghĩ thế thì chắc chưa gặp những thằng tây mất dạy rồi
@1920x1080 Đôi lúc mình hay tự hỏi, mình viết Tiếng Việt khá chuẩn, sao nhiều người đọc không hiểu, mời bạn đọc lại lần 2.
1920x1080
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@tanvietbt83 ông cho tôi cái lý do ông mời tôi đọc lại lần 2 xem nào ? còn tôi thì từ chối lời mời đó cảm ơn bạn đã có nhã ý =)))
HyH
TÍCH CỰC
1 tháng
Chỗ nào cho đăng ký tiêm vắc xin TQ vậy các bạn?
Mình đưa vk mình đi chích.
vsphere
TÍCH CỰC
1 tháng
@HyH Cái đó ưu tiên cho người TQ ở Việt Nam, người VN có nhu cầu đi sang TQ, dân dọc biên giới 2 nước có nhu cầu thôi bạn.
HyH
TÍCH CỰC
1 tháng
@vsphere Mình muốn vk mình chích loại này
sinovac sinopharm??
Biến hình xong test lại kiểu khác để tăng độ hiệu quả à
Cười vô mặt
VN giờ chuyên gia vacxin nhiều thế nhỉ ?
Đang tiêm mũi 1 vaccin A liệu có tiêm vaccin B đc không các bác nhỉ
Mr Loyal
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@chớp nhoáng Vài ca tử vong trên khoảng bao nhiêu liều tiêm ? Tỷ lệ như thế nào , người tiêm có bệnh nền hay gì ko ?
Chứ chỉ dựa vào vài ca đó rồi phán đoán thì khó lắm , hơn nữa các loại Vx thông thường khác vẫn có trường hợp tử vong mà
vsphere
TÍCH CỰC
1 tháng
@TrươngThanh23 Thật thì BBC, RFA nó giật trang nhất 10 ngày rồi chứ ở đó mà thông tin =))
9xnh0nh0
ĐẠI BÀNG
1 tháng
@chớp nhoáng Đưa ra dẫn chứng đi bác! Ko là bị bế đi đấy!
@9xnh0nh0 Báo chí không đăng bác à các trường hợp đeu có bệnh nền nhưng mà nhiều năm r ng ta không nhớ hoặc chủ quan
Mr Loyal
ĐẠI BÀNG
1 tháng
Các Vip chích hết rồi , khi nào đến lượt dân đen đây
mannavod
TÍCH CỰC
1 tháng
Vaccine tàu tiêm xong chỉ sợ mấy năm sau mới chết vì bệnh lạ 😁 sợ mấy anh tàu cài cắm lắm 😁
@mannavod Đúng vậy !!! Chích xong mà lo ngay ngáy. Thôi để dành 1 vài triệu chích thứ mình muốn chọn để cho tâm hồn nó thanh thản còn đi làm kiếm tiền !!! Trên tinh tế này có 1 số thành phần hán nô nói tiếng Việt định hướng chích vaccine tàu đó, bà mẹ bọn nó ,mỗi người có 1 cái mạng mà tụi nó xúi đem cái mạng đó đi chích vaccine tàu !!!
@mannavod Nhưng Vaccine Tàu nó lại ưu tiên bọn Tàu tiêm cơ
mannavod
TÍCH CỰC
1 tháng
@pro744 Nó tiêm cho bọn tàu một loại, bán cho mình một kiểu 😁