Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

giới thiệu về thang máy HITACHI

1/4/2022 10:41Phản hồi: 8
Những năm gần đây xã hội ngày càng phát triển, theo đó nhà cao tầng mọc lên nhiều và nhu cầu về thang máy của mọi người cũng cao hơn, giá thang cũng hợp lý hơn. Thấy ít có bài nào tư vấn về thang máy nên em mở thread này để giải đáp thắc mắc cho mọi người.
Em có kinh nghiệm 5 năm làm kỹ thuật thang máy ở Hitachi- công ty thuộc hàng top thế giới nên em cũng có 1 số kiến thức nhất định có thể chia sẻ
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà em diện tích nhỏ có 45m2 thôi em định lắp thang mini có nên không ạ?
@trandang255 Mình nghĩ là nếu bạn có nhu cầu cà điều kiện thì nên lắp nhé chọn loại có kích nhỏ ví dụ như SVC200, SVC250L, SED300S: Là những mẫu thang máy thuộc loại thang máy gia đình Hitachi với tải trọng lần lượt là 200kg, 250kg và 300kg. Tốc độ đi lên là 20 m/phút và đi xuống là 30 m/phút. Nhược điểm là hành trình chỉ có thế tối đa 13m (do đây là dòng thang của thị trường Nhật Bản, các tầng nhà thường xây thấp). Ưu điểm là cực kỳ an toàn, nội thất sang trọng, chiều sâu hố PIT khá thấp, chỉ từ 450mm ~ 550mm, máy kéo cũng đặt dưới hố PIT nên rất tiết kiệm không gian và chiều cao
hãng này em thấy ok phết các bác ạ!!!
Mình định lắp thang gia đình thì nên chọn loại thang liên doanh cho rẻ hơn hay lắp thang nhập khẩu hả bạn?
@DaoNguyenTrungDuc08 Để chắc chắn về chất lượng, mình nghĩ bạn nên chọn mua các loại thang máy nhập khẩu nguyên chiếc đến từ những thương hiệu lớn và nổi tiếng của Châu u, Mỹ, Nhật Bản,... Bạn có thể hoàn toàn yên tâm và sử dụng những thang máy đến từ các thương hiệu lớn bởi chất lượng thang máy nhập khẩu luôn được kiểm tra chặt chẽ và kỹ càng. Nếu bạn chọn mua thang máy kém chất lượng và lắp đặt sai sẽ dẫn đến nhiều nguy hiểm tiềm ẩn cho chính bản thân và gia đình bạn.
Mình đang sử dụng thang máy nhập khẩu HITACHI, thấy thiết kế tinh tế, sang trọng; vận hành tốt, tiết kiệm điện và đặc biệt mình thấy chạy êm và độ an toàn cao. Bạn có thể tham khảo hãng này!
Bạn cho mình hỏi thang máy Hitachi sử dụng nguồn điện mấy pha ạ?
@Thang1982dy Thang máy gia đình tiết kiệm năng lượng sử dụng chính nguồn điện 220V cho gia đình, thuận tiên cho khách hàng không phải xin cấp nguồn 3 pha như các hãng thang máy khác, tiết kiệm diện tích xây dựng, đề cao tính tự dọ trong thiết kế, không phụ thuộc vào kích thước giếng thang.

- So với các hãng khác cùng tải trọng, thang máy gia đình của HITACHI có thể tiết kiệm năng lượng tới 40% do sử dụng nguồn điện 220V, tiết kiệm diện tích xây dựng hơn 10%. Đây là bước đột phá so với loại thang máy gia đình trước đây, mang lại sự sáng tạo cho không gian, thiết kế hiện đại. Thang máy gia đình phù hợp với tải trọng nhỏ hơn 1000 kg, tốc độ 1.75m/s.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019