Giới trẻ đang dần chán Facebook

Didu
4/3/2013 3:24Phản hồi: 186
Giới trẻ đang dần chán Facebook

Facebook hiện nay được coi là mạng xã hội thành công nhất với hơn 1 tỉ người sử dụng nhưng giới trẻ đang cho thấy họ ngày một chán Facebook và chỉ xem nó như một sự thay thế khi đã mệt mỏi với những ứng dụng mạng xã hội khác. Rất nhiều teen hiện nay đang có xu hướng dần chuyển sang các nền tảng xã hội khác như Instagram hay SnapChat. Nguyên nhân một phần vì các mạng xã hội này có ứng dụng di động thân thiện với người dùng, một phần vì rất nhiều bạn trẻ bị nghiền tính năng chia sẻ hình ảnh của dịch vụ. Một số bạn chỉ sử dụng Facebook như là lựa chọn cuối cùng, khi họ đã chán các dịch vụ mạng xã hội kia.

Kết quả này được Business Insider đưa ra với một bằng chứng rõ rệt nhất từ Adam Ludwin, nhà phát triển một ứng dụng album ảnh cho mạng xã hội mang tên Albumatic. Anh này đã phỏng vấn một nhóm teen với tuổi dưới 25 về ứng dụng Albumatic và câu trả lời nhận được là họ cảm thấy mệt mỏi với Facebook vì Albumatic hoạt động dựa trên Facebook.

Chính Facebook cũng đã nhận thức được vấn đề trong bản báo cáo thường niên 10-K của họ. Facebook thừa nhận giới trẻ đang ngày một có hứng thú hơn với các dịch vụ tương tự hoặc thay thế cho Facebook. Ngoài ra, mạng xã hội này cảnh bảo việc kinh doanh của họ sẽ bị ảnh hưởng vì người dùng không còn hứng thú với dịch vụ họ cung cấp nữa. Facebook cần phải hành động ngay để lôi kéo lượng lớn teen quay lại với dịch vụ của họ nếu không muốn trở thành một Myspace hay AOL Instant Messenger thứ hai.

Nguồn: Business Insider
186 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E vẫn chưa biết FB là gì, lạc hậu quá.... thay vào đó e nghiện tinhte.vn

send from my LG-E980 using tinhte.vn
@takun92 Thời buổi này còn có bạn giống hệt mình thế sao 😁
wenquan
TÍCH CỰC
11 năm
@takun92 Mình vào fb khi đã mệt mỏi với tinhte.
Mình chỉ vào facebook để đọc tin tức từ các page, xong rồi out
million.vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vẫn nghiện fb. Ko có fb chẳng bít chơi zì :p

Iphone 4 ios 6.1.2
@million.vn nhà mình có con chó con, giỡn với nó vui hơn chơi FB
em đang chán thật sự rồi các thím à
:eek:facebook sao mà nghiện dc nhỉ? mình chỉ nghiện mấy trang công nghệ thôi.
bightlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanhuy5491 Em như bác . Fb là cái vẹo gì mà nghiện Hehe

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
hai_kt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phanhuy5491 Y chang mình, nghiện mấy trang công nghệ như TT thôi. FB chỉ dùng để spam là chính.
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm trước có bạn còn inbox tán tỉnh bảo mình là thời buổi này còn có người không dùng fb :p
Mình dùng fb chỉ để khai thác thông tin bạn bè là chủ yếu 😁
@luserbai Bạn vào Tinhte.vn còn bị tán nhiều hơn đấy . :D
@luserbai nếu e là girl thì cho a xin phép tán e trên tinh tế nhá ...cứ vào tinh tế inbox cho nhau ...chứ pi h ai dùng Facebook nữa :p
ngocducnd
ĐẠI BÀNG
11 năm
e cũng thấy thế
Thực trạng không thể phủ nhận.
trananninh
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng fb để biết các thông báo của lớp thui.
facebook càng ngày càng chán thật đó
Chán đâu chưa thấy, chỉ thấy ban hội anti, hình sock tạo nổi tiếng, ném đá nhau ầm ầm.....kinh khủng mỗi ngày. FB cũng lắm trò vui 😁
Những lời khen, like,cmt trên fb thấy nó giả giả sao ấy.
meomap18
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình bỏ face dc hon 1 năm rồi vì thấy nó chán quá
@meomap18 Đồng ý với bạn 😁 và thêm cái nữa nó quá nhàm chán ở chổ không có đăng được ảnh động như Google+ nên các bài viết đa số toàn là dạng chế mon, chế này nọ lộng hành.
Tui có 10k friends trên FB và không hiểu nổi 9,995 người đang nói về cái quái gì... Chán
@hey911 max 5k mà bác
minoan
CAO CẤP
11 năm
@hey911 =)) here, take my fukign like
@hey911 nick face bạn là gì zậy! ^^ Mình mún bik làm sao để có đc 10k bạn bè. Vì mình thường phải lập nick mới để kết thêm bạn do bị face giới hạn. Fanpage thì mình ko biết quản lý! ^^
@luke valentine Bác nói chuẩn 😆
walkingdark
ĐẠI BÀNG
11 năm
face nghiện làm sao được nhỉ. mình chỉ vào đọc máy cái page rồi uốt. nghiện mỗi mấy trang công nghệ này thôi😁:D

Sent from my GT-S5830 using Tinhte.vn
@walkingdark nghiện thì không nhưng mình dùng nó trên điện thoại để tán gẫu bạn bè chát chít nhắn tin cho rẻ :D
lên đọc, xem ảnh, lâu lâu like một cái, hết 😃
Dạo này trên app Facebook dành cho iOS xuất hiện nhiều Quảng cáo quá,còn Trang Facebook trên trình duyệt thì lâu rồi ko thay đổi giao diện nên cũng thấy chán! Tốt nhất là nên thay đổi giao diện theo metro của window 8 là đẹp 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019