Giữa Fold 4 và S23 ultra thì máy nào dùng oke hơn ?

nguyễn chí uy
9/5/2023 3:42Phản hồi: 100
Giữa Fold 4 và S23 ultra thì máy nào dùng oke hơn ?
Được cho 20tr mà mua máy samsung thì nên mua máy màn hình gập hay máy samsung S23 nhỉ? thấy con fold 4 hay hay mà không biết dùng có oke không các bác hay là lựa chọn S23 ultra,tiền thì em phải thêm thì mới mua được 2 máy kia là mua được,bác nào đang dùng 2 máy trên rồi cho em ý kiến với,nhu cầu cơ bản thôi mà pin khỏe khỏe chút nha các bác?
100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi người đánh giá sao về 2 con máy trên ạ
Beobubu
ĐẠI BÀNG
một năm
@nguyễn chí uy từ iphone qua Fold, cảm giác là biết thế đổi lâu rồi 😆, k có gì để chê, pin hơi yếu nếu chơi game
@Beobubu Oh., e tuongr ngược lại vì hệ điều hành ios dùng hay hơn mà nhỉ
@HaiAnhPham Tùy người chứ, androi cũng nhiều cai hay mà
@nguyễn chí uy Đều ngon vãi ra, máy toàn mấy chục củ đó bro
Beobubu
ĐẠI BÀNG
một năm
@HaiAnhPham ko phải do os, ios hay android cũng có điểm mạnh điểm yếu, mình đang nói đến là trải nghiệm có 1 thiết bị màn hình to sẵn sàng trong túi quần cơ
Nếu xét về độ chất thì s23u không ăn được fold 4 rồi, cơ mà xét về pin, tiện lợi, basic và cấu hình thì S23 ultra ngon hơn
@HaiAnhPham Màn gập to thế kia, cấu hình lại khỏe thì pin yếu là đúng rùi
@Namnam161 Con chip hình như vẫn gen 1, không bằng S23 ultra
@HaiAnhPham Đúng rồi, mỗi con có ưu điểm riêng của nó mà bạn nhỉ
@HaiAnhPham tính ra cấu hình của s23U vẫn ngon hơn zfold 4 kk
Dòng fold sắp ra tới fold 5 rồi đó bác ạ. Nếu thích màn gập bác chờ lên fold 5 mà mua
@Namnam161 MÀn gập thì chắc chắn là ko dc bền bỉ r
@Namnam161 Fold không biết dùng có bị nếp gấp màn hình ko nihr
Tài chính bao nhiêu bro? Con S23 ultra mua kèm gói cước bên viettel store chỉ tầm hơn 17 củ thôi. Tham khảo nhé
@vannamm Bên này mà áp mấy chương trình độc quyền vào được giảm nhiều đấy nhỉ
@vannamm Uầy, giờ giá ngon thế á. Khéo khi mình cũng phải cân nhắc lên đời mới đc :v
@vannamm Tài chính 20 củ là còn thừa hẳn 3 củ cầm về rồi 😆
@Kiên162 20 củ tầm này mua được nhiều loại máy phết bạn nhỉ
@vannamm Tài chỉnh là vấn đề quyết định ok nhất mà
Không đủ tiền thì mua trả góp lo gì
@Tunie213 20 củ chắc đủ mua con S23+ chứ fold 4 thì hơi khó
@Tunie213 Mua s23U trả góp hay hơn là mua zfold trả góp b à
20tr tầm tiền hơi dở dở ương ương nhỉ 😆) tham khảo S23+ đi
@Chippi 2015 Tầm 20 triệu mua trả góp cũng dc mà bạn ơi
Có tiền cứ làm con S23ultra dùng cho nó bền bạn ơi, tính ra có tiền mình cũng mua đấy,
Theo mình cứ làm con S23ultra nhé, mình mới mua 1 con bên viettel store đây, ko đủ tiền nên phỉa mua kiểu thu cũ đổi mới, được giảm 2,5 củ hihi
@vippro1235 Cho mình hỏi mua trả góp cần giấy tờ gì nihr
@vippro1235 Thấy bảo còn nhiều km lắm, ko chỉ km thu cũ đổi mới đâu
Màn hình fold tính ra cũng đẹp đấy bạn nhỉ
@Duy15112 Màn hình samsung thì máy nào cũng đẹp mà chứ ko riêng fold hay gì đâu bác ơi
@Duy15112 Cũng được nhưng mà màn hình thanh thì dùng nó vẫn bền hơn mà
S23ultra đi bạn ơi, khuyên thậ,t tầm này con này vô đối, ít con so sánh dc lắm
@Nguyễn Duy Lực Giá giờ ngon rồi mà mua dùng giờ là ngon luôn đấy nhé
Có tiền mua điện thoại bây giờ khó chọn ghê, nhiều lựa chọn quá cũng mệt
@Vũ Yến Sim Hoa Ước gì cũng được cho 20 củ để mua điện thoại như chủ tus
Dù z fold nó là đột phá của công nghệ màn hình gập nhưng nó vẫn còn đang tiếp tục được cải thiện để ok hơn nên không thể nào bằng s23 ultra được
@NgocAnhPham213 Thà đợi đến Z Fold5 xem có gì hơn không để mua nghe còn hợp lý hơn chứ giờ 4 thì chưa hơn được S23 Ultra đâu
Là người đã có cơ hội dùng thử cả hai con thì em khuyên bác nên chọn S23 Ultra nhé, chip Snapdragon 8+ Gen 1 của Z Fold 4 thua chip Snapdragon 8 Gen 2 của S23 Ultra là rõ
@TruongVuong2412 Chưa kể về dung lượng pin, cam, kích thước,... mà giá s23 ultra giờ lại quá ngon
@TruongVuong2412 Màn của Z Fold4 trông to hơn thế thôi chứ nói về công nghệ màn hình thì S23 Ultra đang dẫn đầu nền Dynamic AMOLED 2X nữa
20 củ là đủ sức mua con S23 Ultra rồi đấy, nọ mình mua cho chồng bên viettel store còn chưa đến 20 củ. Chồng đưa thừa tiền thì mình lại cầm 😆
Vuthu161
ĐẠI BÀNG
một năm
@Bơ Xoài Bà vợ của năm rồi, mua cho chồng được con điện thoại xịn mà giá phải gọi là sập sàn đấy =)))
@Bơ Xoài Đúng rồi bác, ở đây còn có khoảng 17-18 củ thôi mà uy tín, bảo hành chính hãng hết
Vuthu161
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhìn màu dòng s23 ultra này mê thế chứ lại, màu cơ bản dễ dùng nhưng trông vẫn sang sang
@Vuthu161 Nam tính thì xanh, đen nữ tính hơn thì gold với tím. Nói chung đủ cả bác nhỉ
@Vuthu161 Cấu hình s23U thì giờ vẫn là ngon lành quá mà b
@Vuthu161 Nếu mà s23U thì cấu hình giờ vẫn ngon nhất, chip vẫn oke nhất à
Không rõ bạn dùng với mục đích gì nhưng tôi dùng làm việc nhiều thì còn s23 ultra tiện lợi lắm, bút s pen, pin trâu, ram cao nên đối với tôi nó còn là cái máy tính bảng nữa kkk
@TienDung2809 Bác mua con này ở đâu thế ạ? Em đang tính mua dùng làm việc đây
@Thuanh2108 Máy xịn nên nhiều nơi bán lắm, cứ giá mấy cửa hàng được phân phối chính hãng kiểu viettel store, tgdd, cellphones,...
Pin khỏe thì s23 ultra là đúng bài, Samsung Z Fold4 chỉ 4.400 mAh còn Galaxy S23 Ultra có viên pin 5.000 mAh cơ mà
@Thuanh2108 Đúng là pin của android vẫn là cái gì đó xa tầm với của iPhone nhỉ 😁
@Chi Chi Gojo Đấy, mỗi người một tiêu chí chọn máy khác nhau. Dùng iPhone căn bản là vì hệ điều hành xịn
@Thuanh2108 nc có điều kiện nên thử trải nghiệm zfold 4 vẫn hơn k b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019