Giúp cài ứng dụng java cho N73

manhtuanbk2000
19/11/2007 4:13Phản hồi: 8
Ai có kinh nghiệm cài Java cho N73 giúp tui với!

Tui cài các phần mềm viết bằng java cài vào máy nó toàn báo unstrused thôi, cài gần xong thì nó báo unable to install.rồi out ra!

Ai đã cài java cho N73 rồi thì chỉ giúp tui với!

Thanh xờ cu!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

isntall Java App tren n73

Chào bạn,

Bạn copy file *.jar vào \ memory card hay collection thư mục trong phone memory la ok. Chú ý size của ứng dụng.
Cai Java

Tui copy vao thư mục other trong thẻ nhớ rùi cài từ thẻ nhớ rồi, vấn đề là phần mềm java nao cũng báo untrusted khi cài, có cách nào bỏ được cái thông báo đó ko?
nguyentrong
ĐẠI BÀNG
16 năm
bạn chọn phần mềm java cho N73 nhé nó thuộc dòng S9.1 đó có lẽ đó là do phần mêm ko tương thích.chúc vui
phần mềm java không quan trọng là máy của bạn dùng hệ điều hành nào, bạn chỉ cần quan tâm là máy của bạn có hỗ trợ java không mà thôi, nếu hỗ trợ thì hỗ trợ java mấy? Ví dụ như máy n73 thì sẽ hỗ trợ Java MIDP 2.0. vậy thì phải tìm đúng ứng dụng java MIDP 2.0 để cài vào máy, còn ứng dụng java MIDP 1.0 hay 1.01 có thể không cài được.
Phần mềm java nao mà chả untrusted( trừ của Nokia thôi) còn không cài được có lẽ là do phiên bản của phần mềm đó không tương thích với N73( bạn nhớ chọn ứng dụng java phải để ý cả độ phân giải tương thích của nó nữa, màn hình của bạn là 240x320, bạn nên chọn java có hỗ trợ <hoặc= độ phân giải này, nếu chọn loại không hợp cũng có 1 số cái không cài được đâu) chúc bạn thảnh công!!!
Thank xờ!

Cám ơn mọi người đã quan tâm, tôi vua dung phâà mềm update cua nokia update nên bane firmware mới nhất, thế là caid được, chắc là bản này hỗ trợ Java mid app, với lại update nghe có vẻ to và hay hơn một chút nhưng so với cai Sony W700i trước đây của tôi thì thua xa, chụp ảnh 3.2 mp mà chẳng hơn gì so với 2M của cái Walkman 700i là mấy, hơi thất vọng!

Tóm lại là thanh xờ@!
cho minh xin ung dung smartsetting cho n73 cam on nhieu
Của bạn đây, lần sau đã biết tên phần mềm roài thì gõ vào ô Tìm cho nhanh nhé 😁
http://www.tinhte.com/forum/t58772/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019