Giúp em về pin của Ipad Air 2 :((

Lâm Việt Anh
2/1/2015 2:59Phản hồi: 20
Mẹ em mới mua cho em con Ipad Air 2 cách đây hai tháng, máy em hai ngày sạc một lần, onscreen được 8 tiếng trong khi Apple pr tận 10 tiếng. Em chỉ hay lướt Safari, cày Zombie Plant 2, selfie đủ kiểu nhưng tại sao pin của em lại chai nhanh đến vậy? (Trong lúc sạc em không mở máy, không tháo case bên ngoài)

Text bằng iBackupBot for iTunes, vừa xuất xưởng là 7340 mà bây giờ máy có 7100 thôi ;((

Các anh giải thích giúp em với ạ, e mù công nghệ nên xin các anh mạnh tay giúp đỡ. Em cảm ơn 😆
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Năm ngoái xài ipad air mình cũng vậy à, xài 3 tháng chai 3% nhưng xài thì vẫn bình thường trên 10 tiếng. Chắc do cảm tính bạn thui, chơi game nhìu th nhanhì hết pin à.
@nguyensang12 máy mình mới 1.5 tháng thôi, chai 3% r 😔(
@Lâm Việt Anh Nói chung là bạn xài mà 8-9 tiếng là ok. 😃 Ko cần để ý cái đó làm gì, có khi nó báo pin ảo.
@nguyensang12😃) cảm ơn nhé 😃)
Pin ipad air 2 kém hơn ipad air mà nên 8 tiếng chắc chuẩn.. Apple giới thiệu là 1 chuyện và thực tế là chuyện thứ 2
Ipad air 2 mình dùng wifi facebook web game thời gian chờ 6 ngày. Time sử dụng 10 tiếng. Lúc đầu sạc pin còn lên dung lượng 7550 nhưng sau mấy ngày dùng ipad ít thì dung lượng lại tụt xuống 7100 😆
@ThieuGia157 cách đay mấy ngày mình cũng xả pin, xả xong rồi dùng cũng được 10 tiếng, sau đó sạc dùng tiếp lại được 7-8 tiếng 😔(
Máy của mình mới mua được 1 tuần thôi, chơi game facebook các kiểu được khoảng hơn 8 - 9 tiếng onscreen, hix mình chuyển từ ipad 4 qua, mặc dù biết là pin air 2 yếu hơn air và ipad 4 nhưng vẫn có chút hụt hẫng 😃

Gửi từ iPad Air 2 của tôi sử dụng Tinhte.vn
Thì bù lại nó mong hơn nhẹ hơn con air của mình cũng đc tầm 10 tiếng
Bù lại nó mạnh hơn air, màn hình đẹp hơn, mỏng hơn, chụp cũng đẹp hơn, nói chung là hoàn hảo hơn air rất nhỉu. Pin giảm chút ít cũng là lẽ thường thui. 😃
socloc20
ĐẠI BÀNG
10 năm
Của máy mình đây, nhìn hình đừng kêu pin kém nhé, mình chơi Vainglory là 1 trong những game moba đồ họa cao nhất hiện giờ trên IOS và con chơi online nữa, độ sáng hơn 50%, nghe tai nghe. Pin được thế này là quá sức rồi, đấy là còn làm tí clash of clan đấy với lên mạng đấy. Mình không nghĩ có cái mtb nào lại kéo được game moba liên tục tới 6 tiếng hơn cho tới khi minh cầm con Air 2 này

http://upanh.biz/images/2015/01/02/201480e4f92b-1c0f-4ce4-b898-8ff34743be56.jpg
@socloc20 Như vậy là ghê rồi, mình chơi Zombie Plant 2, mỗi ván 6 phút mất tận 1% -_-
Pin nó bị cắt bớt nên thực tế sử dụng như vậy là bình thường, mà công nhận chơi MC5 trên air 2 đã ghê, chơi 2 ván 12 phút mất cũng 12%, chơi chán trường luôn vẫn chưa hết pin trong khi 5s bắn chừng 5 ván là sắp phải cắm sạc.
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chiến gần 10h nó mới chịu lăn ra hết pin đây. Mà xài hết cứ sạc lo quá thì cũng mệt. Mình wed youtube với đọc sách thôi k game. Game có cái khác rồi
Pin và độ sáng Air 2 của mình (8.1.2) 😃

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Cho mình hỏi, tn có bt k? Bảo ipad pin trâu mà rút sạc lúc 7h sáng, đến giờ sập nguồn, híc, hoang mang... image.jpg
@VuQuVuo Bt mà. Chắc bác mở độ sáng 50% phải ko. Thời gian screen có 7 tiếng 13 ( độ sáng 50%).
https://www.tinhte.vn/threads/danh-gia-thoi-luong-pin-ipad-air-2-18-tieng-hon-hop.2390974/
Em để auto mà bác
@VuQuVuo Auto giữa 50-100 hoàn toàn khác với 0-50. Auto là auto chổ nào. 😃
@nguyensang12 thường thì trong nhà 0-50, chắc hqua đọc sách ngoài trời nắg nên nó xuống nhanh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019