giúp mình cách thay đổi effect

tuyetlientu
15/5/2012 14:21Phản hồi: 4
có pro nào giúp mình thay effect,máy mình giờ ko thay dc bộ effect nào nữa,vô rom thì thấy có folder effect rùi,mình đã 4mat mấy lần vẫn ko dc,mở effect trong cài đặt vẫn là bộ effct cũ trong rom.. T_T
thanks trướ nha mấy pro!
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn xóa cái effect cũ ấy đi rồi copy cái effcet cần vào E\effcet xong rồi bạn vào giao diện của máy chọn option bật giao diện (nếu có) va tích đại một cái trong giao diên thì nó hiên ra ấy mà
chi tiết bạn xem tại đây http://www.tinhte.vn/threads/1082447/
NCMINHHD
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thay Effects trực tiếp trên ĐT
Cách thay rất dễ với những ai biết.Còn nhiều bạn chưa quen, thay vất vả mà không được.

Bước 1: Tải file : Belle_effects.sis về, cài vào ổ C, rồi reset máy.

Bước 2: Chọn 1 folder Effects trong 15 bộ down ở dưới cop vô ổ E,(Khi giải nén được mỗi bộ Effects 1 folder)

Lưu ý: Giải nén 1 bộ Effects được 1 thư mục cop thẳng vào ổ E.( thư mục đó phải có tên : effects)

Bước 3: Bạn vào giao diện /bình thường/.Chọn 1 themes bất kỳ, máy load theme và chạy hiệu ứng mới luôn, không cần khởi động lại máy.

Mỗi lần muốn đổi bộ Effects khác,ở ổ E :

Cách 1: Bạn xóa folder Effects cũ, giải nén bộ Effects khác, chép vào E

Cách 2: Bằng cách đổi tên folder Effects ( VD : trở về mặc định bỏ hoặc thêm chữ cái vào folder )

Cách 3: ....tùy bạn miễn sao làm được 

Belle fp1 thì làm như thế này :

1. giải nén ThemeEffectsBasePackageBelle.zip được 2 folder : Resource + sys. chép vào vào ổ C.

2. giải nén aknskinsrv.zip được file : aknskinsrv.dll . chép vào c/sys/bin
sau đó khởi động lại máy.
Đã test trên 701 ok. 

Lưu ý : Vào RomPatcher+ bật open4all thì mới chép file vào c/sys/bin được.

Kinh nghiệm và học hỏi từ anh em Forum symbian tinhte.vn

thanks các batn,mình cũng đã thử mọi cách rùi,4mat mấy lần lun rùi,luk trc cài dc,còn gjờ thì pótay,chak fải flash máy lại thui,buồn 1 điều mình ko có pc,dù sao cũng thanks các bạn đã giúp đỡ mình
mà còn 1 điều sẵn tiện mình hỏi lun,cac bạn bít cách thì giúp mình
dạo này máy mình cứ tự nhiên reset hoài,1->2ngày 1 lần,mình cũng ko bít nguyên nhân,chán wá,chak fải bán máy này mua máy # thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019