GL PRO 1600 - Chiến binh hoài cổ!

ndkhoivtv
15/12/2013 14:24Phản hồi: 21
GL PRO 1600 - Chiến binh hoài cổ!
Giờ ra lắm mẫu xe mới thế! Thôi, thư giãn tí. Sắp Tết, rảnh rang... lập đại cái thớt "mít tơ phô" cho em GL PRO 1600 - Chiến binh huyền thoại của một thời máu lửa! 🆒

Nhà chật, thêm xe nên hết chỗ. Nhồi tiếp một em 4b lại cần góc tì đầu, mà vướng víu ngược xuôi thế kia thì kiểu gì chả đến lúc lại có em... vỡ mặt! Thôi thì, post lên đây khoe thân em nó cho thiên hạ còn biết là mình từng có, ngộ nhỡ sau này nếu có dứt tình đưa nhau đi ở thì lại lôi ra tự sướng vậy! :oops:

Vài dòng tự thuật:
- Toàn thân đen đúa, tem đỏ như rách, rỉ đôi ba chỗ, tút tí bình xăng... Nói chung là nuột! 😁
- Máy móc, khung sườn, bộ điện, đồ nhựa, sơn xi... nguyên bản đến từng con ốc.
- Tiếng bô cực chất (đã hoán đổi hàng xịn từ em GL PRO 150 31 207 T1), độ thốc... cực sốc (trong thành vô đối, đường trường cô đơn... vì không có đối thủ!), độ lì cực kinh (chạy suốt cung đường cỡ vài trăm cây chuối mà vẫn đảm bảo liên tục tốc độ tờ mốt, tờ hai... không hề nao núng!). Nghe Tây nó đồn, ngày trước mà cỡ như Ls 125, Nova Dash, RGV 120... nhìn thấy em này chạy trước đường to là không dám vượt!
- Rẽ vào cafe´, dừng đèn đỏ, tà tà trên phố... kiểu gì cũng có người hỏi han, tâm sự rất ân cần, thân mến! :rolleyes:

Ai dân chơi xe (cuối những năm 90 - đầu 2.000) hẳn phải biết đến cái tên "Phi đội Gà Lôi HN" đã từng hoành hành tác quái, làm mưa làm gió một thời trước đây bên ttvnol chấm cơm chứ nhỉ?!? Ngẫm lại mà đứt ruột, giờ sao buồn thế? Ngoảnh đi ngoảnh lại... chả còn mấy mống!

GiờHonda Indonesia tái sản xuất lại em này thì thôi rồi, đừng hỏi...

[​IMG][​IMG]
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này ở chỗ mình CA vẫn vẫn chạy đầy mà, chúng nó lúc nào cũng đi 2 thằng để bắt những ngưòi đi ngược đg, ko mũ bảo hiểm. không tin bạn qua Nhổn trên đường 32, CA đồn số 8, ở đó còn chục chiếc
@minhthanh_kd01 Thế hả? Ngon. Vậy để cuối tuần xuống xem có hốt được không? Tuy mình cũng hơi nghi, khéo bác nhìn nhầm sang CG 125 hay GL Max thì chết bỏ! :p
Rất hân hạnh được giao lưu với bác. Mình có 2 em, 1 trung hồng, 1 như của bác nhưng đã dứt áo bán mất e 1600 rồi. Giờ đang loanh quanh phố phường với e trung hồng. Tiếc là mình ở tận SG, cũng chỉ có mình mình chơi. Đồ đạc khó kiếm vô cùng. Hôm nào rảnh chụp hình giao lưu bác nhé.
@kodomo Hơi tiếc nhỉ, mình lại ở Hà Nội. Để hôm nào mình test max speed với ghi âm tiếng bô nổ quên sầu của em này rồi post lên đây cho vui! :p
SPORTMP
TÍCH CỰC
10 năm
@ndkhoivtv
Gà Lôi 150, con này h giá cả thể nào hả bác thớt. Dạo này em cũng ngứa tay muốn em yêu khoa học nên đang tính kiếm em này hay em cb125t hoặc cb250 nighthawk cũ nát về tự build lại nguyên bản 😁
@AloneRider Một em thì mình cho đi ở đợ rồi, còn em này để... hoài cổ xem chơi thôi. Đến tận giờ mà bác muốn kiếm lại được một em còn nguyên bản như thế này thì quả tình là rất... rất khó! :p
Con GL Pro này còn mới chạy mới đã.....Khi nào bán thì gọi mình nhá. 0919744424.
Nhớ lại một thời bố cái đại vương! Đã ăn nằm cùng con hàng này 3 năm, em ấy mặc áo vàng rách rưới, người ta quen gọi là GL tem rách. Cảm ơn bác đã làm em nhớ lại cái thời xa xưa
xin 500 đ tiếng bô đi bác , thấy cái đuôi bô là biết ko phải vừa rồi , xe này thì chưa thấy bao giờ 😕 không biết bao nhiêu con ngựa
@BậcThầyChémGió Trong phân khúc < 175 cm3 (4 stroke, 1 máy) thì tiếng bô và độ thốc của GL PRO là thần sầu! Nếu đã từng nghe tiếng bô chắc nịch và trầm hùng của FX 125 thì cứ thử tưởng tượng lên x2 như thế sẽ ra ngay. :p
@ndkhoivtv xe em kêu xè xè như bò đái , muốn lên bô mà ngán áo vàng quá =)) xe honda nước ngoài thì ngon đừng hỏi .
Làm côn cho em nó IMG_20131104_0015289.jpg
@kodomo GL PRO lốc máy đen, dung tích xy lanh 147 cm3. Hành trình pít tông ngắn hơn GL PRO 1600 nên khả năng thốc ga số thấp nhanh hơn chút cùng với tiếng bô nguyên bản quên sầu! Bệnh nan y thường gặp của em này là dễ gãy lò xo khởi động và đạp nổ khá nặng... Hình như cụm đồng hồ bị thay rồi thì phải? Trông qua ảnh thì ốp sườn và cặp xi nhan zin, mất cái gài chắn bùn trước và giá ốp kim loại treo logo.
@ndkhoivtv Đạp nặng, nếu khách lạ mà đạp là dễ ăn đòn cái bụng chân
Chuẩn chỉ Trung hồng, zin 98%. Lai mỗi cái lưỡi gà chắn bùn trước giờ đã được thay zin và bị chủ trước xi trắng quai xách, tay côn, phanh và ghi đông (dốt vãi). Từ những tiểu tiết nhỏ vẫn còn zin. Trước mình đã chơi 4 em GL từ khi học cấp 3 (1996 - rách tím). rồi cũng bán đi hết. Vậy mà gặpem này không cầm nổi lòng. Hay cái nữa là chính chủ nữa.
Hồi còn mài đũng quần giảng đường đại học em cũng chơi vài con này rồi (chơi từ năm 1994), Bây giờ muốn hoài cổ nhưng tìm con còn chất hơi khó các bác ạ. Dòng này em chỉ ghét nhất cam nó kêu to quá, còn lại thì không có điểm nào là điểm trừ. Chúc mừng bác thớt có em hàng ngon!
Mới kiếm đc em này để đóng Cafe, đang de ít đồ Zin. Cụ nào cần alo em nhá 0904499848
Đếch còn cái ảnh nào xem được cả.
các sư huynh cho em hỏi là con GL max1600 với con GL pro 1600 chạy ntn ạ? em kiếm thông tin k thấy có.
Tks các sư huynh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019