Góc cẩn thận khi mua hàng qua mạng

tran1234567
23/11/2020 5:16Phản hồi: 3
[GÓC CẨN THẬN]
Bài viết này mình không có ý dạy khôn anh em, đây là bài học qua những lần mua hàng qua mạng của mình. Những điều dưới đây mình nói là thật, anh em đọc để tham khảo qua.
Tình hình là mình có xem youtube kênh Vật Vờ studio thường xuyên, thấy kênh này có quảng cáo cho một trang web tên là SEVE7.VN, mình tin tưởng tuyệt đối vì kênh này luôn là kênh uy tín. Thế là mình đã đặt mua 1 tai nghe iphone 6s và chuyển khoản trực tuyến luôn. Bởi mình đi học thường xuyên nên nhờ mọi người ở nhà nhận giùm nên mình thanh toán trước. Shop yêu cầu thanh toán TIỀN HÀNG + TIỀN SHIP.
Lúc mình thanh toán, chuyển khoản theo kiểu 24/7, shop seve7 báo là không nhận được tiền, còn đòi mình xuất bill, ngày hôm sau mình định nói với shop sẽ gọi lên ngân hàng của mình báo vấn đề này và huỷ chuyển khoản thì shop mới báo lại với mình là đã nhận được. Và nói sẽ lên bill cho mình.
Shop này hứa chắc cú với mình là 2-3 ngày sẽ nhận được hàng, mình chờ ngày thứ 4 hàng mới đến, nhưng thôi đây là dịch vụ bên vận chuyển, mình có thể không chấp nhặt vấn đề này.
Nhưng khi hàng gửi đến, anh shipper yêu cầu mình thanh toán TIỀN HÀNG và không cần thanh toán phí ship??? What the hợi, shop seve7 này đang tính toán gì đây??? Định ăn cả tiền hàng + tiền ship của mình? Mình nhờ người khác nhận hàng, nếu họ không biết, họ trả cho shipper tiền hàng và nhận hàng thì có thể mình mất toi tiền.
Mình gọi cho shipper yêu cầu không nhận hàng và nhắn thẳng với shop seve7 này, shop này lúc đầu vòng vo bảo là “shop em không có chính sách hoàn lại tiền”, shop muốn mình tiếp tục nhận hàng mà không phải trả tiền hàng, nhưng mình làm căng lên thì cũng chịu chuyển khoản trả lại tiền cho mình. May mà mình có chụp cái bill, chớ không là có thể nó vòng vo quặn vẹo các kiểu với mình. Giả sử hôm nay mình nhận hàng không mất phí, thì shop nó lời tiền ship. Còn giả như nhận nhận dùm trả tiền hàng thì seve7 lời gấp đôi món hàng đó, mà tiền thì có thể mất trắng?.
Nên bài viết này mình không có ý dạy khôn anh em, anh em mới mua hàng qua mạng nhận hàng, kiểm hàng rồi mới trả tiền. Tuyệt đối không nên chuyển tiền trước như mình, nhiều vấn đề nhập nhằng khó giải quyết, tiền đút vào thì dễ mà rút ra cực khó đó anh em.
Thêm lần nữa, anh em cẩn thận giao dịch với seve7.
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa bao giờ dám mua hàng có giá trị cao qua mạng cả.
Mình mua hàng người nhà nhận luôn dặn là đã trả tiền trước rồi. Ai giao hàng mà thu tiền là ko nhận
trả tiền trước thì mình chỉ dám mua các trang tmđt thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019