Google Maps Street View đến Peru, hiện đã đi qua hơn 3.000 thành phố, 51 quốc gia

levuongthinh
20/8/2013 4:55Phản hồi: 63
Google Maps Street View đến Peru, hiện đã đi qua hơn 3.000 thành phố, 51 quốc gia

Google hôm nay đã cho ra mắt dịch vụ Street ViewPeru và mở rộng độ phủ ở Chile với hơn 21.000 dặm (tương đương 33.600km) hình ảnh. Bạn có thể tự mình khám phá những hình ảnh mới thêm vào thông qua Google Maps. Tính cả Peru, đến nay Google Street View đã đi qua hơn 3.000 thành phố và 51 quốc gia. Ngoài ra thì Street View cũng đã đến cả Bắc Cực và Nam Cực. Việc Google liên tục cập nhật dữ liệu bản đồ khiến cho các đối thủ cạnh tranh khó có thể bắt kịp. Nếu bạn có thời gian rảnh và muốn khám phá những vùng đất khác trên thế giới mà không có điều kiện đi đến đó, thì có thể dùng Google Maps Street View để xem các hình ảnh chụp thực tế.

Gần đây thì mình có nghe phong thanh rằng Google Street View đã đến Việt Nam, tuy nhiên mình chưa bắt gặp được chiếc xe nào của Google trên đường. Không biết có bạn nào trên Tinh tế đã thấy chúng hay chưa? Nếu có thì các bạn hãy chia sẻ thêm thông tin về hình ảnh nhé. Xin cảm ơn.
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu đến VN hy vọng họ không chụp "ban nhạc Bức Tường" hay "Cột điện" của VN. 😁
@zquangz Nó chụp là chụp mâty chú đứng úp mặt vào bức tường và cột điện và thắc mắc ko biết mấy chú này đang làm gì đó
pisa
TÍCH CỰC
11 năm
Ở VN chụp và quay thế này gặp rắc rối về pháp lý ngay.
Chờ 1 ngày sẽ tới VN :3
CloudNine
TÍCH CỰC
11 năm
Vâng, đã đến, và đã bị mất.
hi vọng sẽ có ngày đi phượt trong nước mình bằng đt 😁

Khiến cho nha chủ thớt 😃 Mình mà gặp xe google chắc mình đu theo xe luôn quá 😃)))
bbbooo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lokiti dự là có " running googler " 😁
@lokiti Em Tiến chạy theo thì được gọi là running man còn bác bảo bác đu theo nên em thực sự chưa tìm được từ thích hợp để dùng trong trường hợp này nữa?
@lokiti running man hả bác, bác sẽ đc mời về trụ sở google, thích nhá
Gu Gồ ngày càng bá đạo à ;)

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
vn mà có chắc bị mấy chú hốt rồi
Hy vọng Hà Nội sớm được lên để thế giới còn biết mặt mũi thủ đô đắt đỏ nhất hành tinh.
dzungntd
TÍCH CỰC
11 năm
Xe Google đến Việt Nam dự là chẳng còn nguyên vẹn chở về =)) Có mất mát gì đó trên xe =))
earl_grey
TÍCH CỰC
11 năm
@KeVoDanh Thêm nữa, phần mềm của GSV sẽ tự động xóa biển hiệu hay biển quảng cáo, khả năng ở VN mọi thứ sẽ đều bị làm mờ, lý do ai cũng biết 😃)
@trungdung143 Nói cho vui vậy thui... Hic.. Chứ đụng tới nó hả.. Nó đục cho phù mỏ.. Ờ mà seo cái gì trong đầu mấy pố cũng nghĩ ở Vn là mất hết vậy.. Pố có hay đi lấy trộm hay cướp giật gì của ai ko..
@phaikodo Bị mất nhiều quá rồi nên nghĩ vậy mà bạn?
4 cái cần gạt nước xe innova, 2 cái kính chiếu hậu.
Chắc bạn chưa bị mất gì và chưa thấy ai mất gì.
Đọc báo còn thấy trường hợp mất cả 2 cái bánh xe, có cả trường hợp mất 4 cái bánh xe luôn kìa bạn.
haoromyeuem
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KeVoDanh http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/tinh-canh-treo-ngoe-cua-nguoi-lai-xe-google-street-view-2865731.html
Tới Việt Nam chắc còn lâu lắm
dangphi95
TÍCH CỰC
11 năm
Mình mà gặp xe của GG, nhãy lên xe, và la "Ba má ơi con sắp đc lên Streetview này" 😆
earl_grey
TÍCH CỰC
11 năm
Đến Việt Nam í hả? Chúng nó chả tháo từng con ốc ra bán í chứ! Mà kể cả xe có người lái đi nữa, cái camera cũng vướng dây điện, cành cây, cột biển báo... rồi cũng hỏng sớm thôi.
tusitac
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như Google chưa được phép của Chính phủ để làm Street View ở Việt Nam. Chúng ta còn phải đợi dài nữa.
đi xa quá
k mỏi chân à
Cứ nghĩ mình đang nói xấu kể nể tất cả những thứ tồi tệ của đất nước là hay lắm đó. Phải chăng các bạn xấu hổ vì là người VN chăng?

Sent from my LG-P768 using Tinhte.vn
earl_grey
TÍCH CỰC
11 năm
@gameover2013 Đúng thế! Chẳng lẽ cứ coi mọi thứ tốt đẹp mới là yêu nước? Gần 100 năm lúc nào cũng nghĩ mình đỉnh cao đã đem dân tộc này tới đâu, bạn thấy rồi đấy!

Và, tôi hay một số người ở đây có lẽ không phải đầu đất như bạn nói đâu. Tôi thật sự yêu quý đất nước này, và tôi yêu theo cách của tôi.
nhohanoi
TÍCH CỰC
11 năm
nghe nói xe google đang ở trong rừng Nam Cát Tiên 😁
GOOGLE tới Việt Nam đi được 1 ngày qua ngày sau phát hiện đã bị trộm mất CAMERA . thế là về lun. hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019