Google mở trang cho phép chúng ta cá nhân hoá nội dung quảng cáo khi tìm kiếm, dùng dịch vụ của hãng

bk9sw
29/6/2016 13:21Phản hồi: 9
Google mở trang cho phép chúng ta cá nhân hoá nội dung quảng cáo khi tìm kiếm, dùng dịch vụ của hãng
Google đã vừa phát hành một cổng thông tin trực tuyến để bạn có thể cá nhân hoá các nội dung quảng cáo đập vào mắt mỗi ngày. Dịch vụ này đã bắt đầu được Google loan báo thông qua Chrome và Gmail.

Về cổng thông tin này thì bạn có thể bổ sung các chủ đề ưa thích, thêm thông tin về tuổi, giới tính để các nội dung quảng cáo hiển thị phù hợp hơn mỗi khi tìm kiếm trên Google Search, YouTube và các dịch vụ khác của Google. Nếu không muốn chia sẻ thông tin này với Google, bạn chỉ đơn giản là không sử dụng dịch vụ. Nếu đồng ý kích hoạt thì Google sẽ được quyền sử dụng các hoạt động, thông tin trên tài khoản Google của bạn để triển khai dịch vụ. Các quyền này bao gồm theo dõi những nội dung quảng cáo mà bạn tương tác và bổ sung thông tin này vào trang My Activity mới.

Về phần trang My Activity thì đây là một trang sẽ hiển thị các thẻ cho biết bạn đã sử dụng những dịch vụ của Google như thế nào, nhấp vào đây để truy cập trang My Activity. Nó liệt kê mọi thứ bạn làm, những trang web đã ghé thăm, những đường dẫn đã click vào, những ứng dụng Android đã sử dụng và dĩ nhiên là nội dung quảng cáo đã tương tác cùng với nhiều thứ khác. Với trang này thì bạn là người duy nhất có thể truy cập nhưng may mắn là Google cho phép bạn xoá toàn bộ hoạt động trên trang trong trường hợp có ai đó sử dụng máy tính của bạn. Google sẽ gởi một thông báo cho bạn nếu chưa thiết lập My Activity. Để truy cập vào trang cá nhân hoá nội dung quảng cáo của Google, bạn nhấp vào đây > đồng ý kích hoạt dịch vụ thì nhấn I Agree.

Trong trang tiếp theo, bạn có thể chọn/bỏ chọn vào các chủ đề ưa thích và khi nhấn vào cái nút có thêm 124 chủ đề nữa thì Google đã ... Tự chọn sẵn cho bạn, bạn phải tự chọn cái mình thích. Không thích cái nào hết thì kéo lên trên cùng có cái nút On/Off, chuyển sang Off là xong 😃.

Theo: Engadget
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tự vô được rồi nè anh, lấy hình mình đi https://myactivity.google.com/myactivity
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Tin hay nhất trong ngày
artwork24h
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này chưa có shortcuts trên phần App draw của Google nên khi muốn truy cập phải vào link, mình phải lưu link hơi bất tiện.
ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Google, Facebook là 2 thánh "trộm" thông tin người dùng nhiều nhất
vxx9x
TÍCH CỰC
8 năm
Tất tần tật.....:3
Dù theo dõi mà minh bạch vẫn hơn, like GG!
ndta13
CAO CẤP
8 năm
Ads của mình đa phần là ảnh nóng 😁
Và mình hài lòng về điều đó :D
Chỉnh lung tung lỡ nó mất thì sao :D
tilamdong
ĐẠI BÀNG
8 năm
My Activity tiết lộ Google biết về bạn bao nhiêu
tắt hết, để nó biết ít ít thôi
Amuadi.Com