Google Photos có 100 triệu người dùng tích cực hằng tháng, ảnh đồ ăn được up nhiều nhất

Duy Luân
20/10/2015 23:13Phản hồi: 84
Google Photos có 100 triệu người dùng tích cực hằng tháng, ảnh đồ ăn được up nhiều nhất
Google thông báo rằng dịch vụ lưu và chia sẻ ảnh trực tuyến Google Photos hiện đã có 100 triệu người dùng tích cực mỗi tháng. Thông báo này xuất hiện chỉ sau 5 tháng kể từ lúc Photos chính thức tách khỏi Google+ và trở thành một dịch vụ độc lập. Google Photos hấp dẫn vì cho phép upload ảnh tối đa 16MP hoàn toàn miễn phí và không giới hạn dung lượng, hỗ trợ tự động backup từ điện thoại, có cả app cho iOS, Android lẫn iOS kèm theo nhiều công cụ chỉnh sửa hình ảnh và tự động tạo ảnh thông minh. Cũng nhân dịp này, Google chia sẻ rằng trên Photos thì ảnh được up nhiều nhất là về đồ ăn, còn nếu xét theo các sự kiện thì ảnh đám cưới là nhiều nhất, sau đó đến các buổi trình diễn nhạc và ảnh Giáng Sinh. Ảnh chó là nhiều nhất so với các loài động vật khác, và ảnh chụp Paris thì đứng hạng đầu, theo sau là New York và Barcelona.

Một vài con số khác về Google Photos do Google cung cấp:
  • Đã có 15 triệu tấm ảnh GIF động được tạo ra
  • Người ta tìm kiếm ảnh em bé nhiều nhất
  • Google đã giúp người dùng tiết kiệm được 3720TB hình ảnh bằng cách backup lên mạng. Nếu xài một cái điện thoại 16GB chỉ để chụp ảnh thì dung lượng trên tương đương 637 năm chụp
  • Ảnh trời, biển và núi xuất hiện trong top 10 chủ đề được chụp nhiều nhất
  • Người ta tự tìm kiếm ảnh của chính mình rất nhiều
Video chúc mừng của Google

Nguồn: Google
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dùng và rất hài lòng 😁
@cuhiep Mình cũng đã và đang dùng song song với Flickr, thực sự cũng rất hài lòng
anhtkl
TÍCH CỰC
9 năm
nhu cầu của mình ko cao. chỉnh sửa thì mình thao tác trực tiếp trên đt hoặc PC, chia sẻ thì up fb với bb nên chỉ dùng OneDrive lưu trữ 😃
son trang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhtkl Đó là sở thích của mỗi người !
dqminhtt1
TÍCH CỰC
9 năm
Good job - Google! 😃
Picasa thành G+, đi vào giờ lại đi ra. Có thể up bằng picasaweb.google.com. Hầu hết hình mình đều để trên đây, flickr chỉ là chút đua đòi cho bằng người thôi 😁
Cái Google photo này nó như kiểu mạng xã hội ảnh chứ không phải cloud như dropbox à?
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Không biết ngày nào Googel thu phí hay triển khai quảng cáo gì hay khác đi nữa trên photos đây:rolleyes: nghĩ mà lo...nhưng dịch vụ google thì phải khẳng định là tốt nhất rồi🆒
Mình xài trên iPhone nhưng khi nó đồng bộ ảnh mình phải để nguyên màn hình nó mới đồng bộ
Còn khi thoát ra xài app khác hoặc tắt màn hình thì nó bị đứng ở cái ảnh đấy luôn ko đồng bộ nữa
Có ai bị ko?
knonlylove
TÍCH CỰC
9 năm
@truongs3 mình xài ok, chỉ với điều kiện là up từ 40 tấm trở xuống, còn trở lên thì nhiều lúc nó đơ, và ko chạy, có thể do wìi có vấn đền, chứ ko thể nào mà google nó làm củ chuối thế dc
@knonlylove Bạn chọn chế độ nguyên size hay resize ? Mình thử hết cách rồi cả 2 đều ko được, nhưng sang android chọn loại resiZe thì lại được, chả hiểu
knonlylove
TÍCH CỰC
8 năm
@truongs3 mình chọn giữ nguyên size, HD nhé bạn.
bitback
TÍCH CỰC
9 năm
phải nói là quá tốt luôn, đồng bộ rất nhanh
chúng nó vào xem ảnh của mình ah??
thật tuyệt vời. lúc đầu mình chê ỏng chê eo vì
1 phần đang xài Flickr đồng thời là OneDrive nhưng cả 2 em này đều có một số lỗi bất cập nếu ai dùng cũng sẽ gặp phải.
1 phần là thấy up lên rối nùi khó quản lý ( mindset của mình thích kiểu thư mục như windows)

sau thấy cứ úp tẹt ga, không cần quản lý khỉ khô gì cả vì có tìm thì nên tìm theo ngày, và theo chủ đề của hình sẽ ra rất nhanh vì google họ phân loại sẵn cho mình rồi.
kết quả trả về máy thì đơn giản là theo thư mục ngày tháng năm
chạy ngầm rất êm, ít khi bị stop

thích nhất là khoản Google Photos tạo ra nhiều clip ngắn theo sự kiện, ngày kỷ niệm, tạo GIF rất vui mắt. Nhất là khi chúng ta chụp trẻ em, chúng nó hiếu động nên phải chụp theo series là rất thường tình, có series rồi thì 1-2-3 hô biến thành GIF rất dễ thương.

quá hài lòng !!
Ngon, up dc video ko giới hạn, mấy bác Trần Huyền Trang bgio dùng cái này để Share , Copy chân kinh nhanh gọn.
Quá ngon. Đang dùng và là app chính để upload lưu trữ ảnh hàng ngày. 😃
web film thích điều nầy 😁
rickstei
TÍCH CỰC
9 năm
liên quan???? 😕
Post ảnh nude của mình thì có bị bọn nó soi ko các bác???
đa số mình up hình lên cho anh em về mấy món nhậu 😃...
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Google làm cái này cực ngon
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
9 năm
icloud chủ yếu là lưu hình ảnh mà còn phải trả phí, kiểu này GG photo ăn đứt Icloud.
Mr.Tuxedo
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang dùng và cwcj kì hài lòng, nhanh gọn nhẹ và hiệu quả vô cùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019