Google Pixel 2 chỉ đăng ảnh nguyên bản đến cuối năm 2020, không phải là mãi mãi

Trung Dt
5/10/2017 4:54Phản hồi: 87
Google Pixel 2 chỉ đăng ảnh nguyên bản đến cuối năm 2020, không phải là mãi mãi
Một thông tin khá bất ngờ trong thông số kỹ thuật của Pixel 2 trên trang web Google là những bức ảnh nguyên bản (original size) khi được đăng tải lên Google Photos chỉ có giá trị đến cuối năm 2020, thời điểm chính xác là trước ngày 15/01/2021. Mình có xem lại thông số kỹ thuật của Google Pixel thì không có thông tin này. Như vậy người dùng sở hữu Pixel chỉ được đăng tải những bức ảnh với dung lượng nguyên bản chỉ trong khoảng 3 năm.

Chưa rõ Google có thay đổi chính sách với phiên bản Pixel hay không nhưng rõ ràng việc giới hạn thời gian để đăng ảnh nguyên bản lên Google Photos cũng phần nào khiến người dùng cân nhắc sở hữu chiếc máy này. Trong xu hướng cạnh tranh của các mẫu smartphone cao cấp thì dịch vụ giá trị gia tăng sẽ là yếu tố quan trọng để người dùng cân nhắc lựa chọn.

Google_Pixel_Photos_tinhte_1.jpg Thông tin về thời gian giới hạn lưu trữ miễn phí hình ảnh nguyên bản (original-quality) của Pixel 2 có giá trị đến cuối năm 2020.

Google_Pixel_Photos_tinhte_2.jpg Còn Google Pixel thế hệ đầu không thấy đề cập. Không biết là Google có thay đổi chính sách sau này hay không?
Nguồn: Google (1) (2)
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không bán Google Pixel nữa 😁
@cuhiep Bác thâm vãi! mới thấy rao bán mà đổi ý nhanh vl!
@phamphuongviet May mà không có ở VN nên không giao hàng nhận tiền. Không là vỡ mồm rồi.
Do @cuhiep thông báo rộng rãi cho anh em biết dẫn đến Google biết thế là ngay trong đêm đã cho thay đổi liền haha.
inviet
TÍCH CỰC
7 năm
@hungphamheroin tại anh ấy đấy kaka
Nếu chỉ tặng 3 năm thì đâu khác gì mấy cái tặng 100gb trong 2 năm 3 năm hiện giờ.
Bể kèo hahaa. Tính ra cho save hình gốc unl cũng good, giờ thì xong hehe.
Chắc chắn là áp dụng cho mọi loại PX
baden009
TÍCH CỰC
7 năm
@NganTran85 mình cũng nghĩ vậy lun. chứ ai đời ưu tiên con trưởng cơ chứ. : ))
Từ h tới đó conw rất lâu, nhiều khi google đang nghiên cứu thuật toán nén nào đó mà giữ được chất lượng hình ảnh đủ cao ko biết chừng.
Rõ ràng là @cuhiep không thích điều này
PentiumT
TÍCH CỰC
7 năm
Vị này giải thích với đặt "tít" hơi tối nghĩa.
mercury
ĐẠI BÀNG
7 năm
thế như nào là high-quality thì ko nói nhỉ =))
Kabm
CAO CẤP
7 năm
có gì đâu hết giá trị thì nạp thêm giá trị, tới năm 2200 cũng được mà!
Đến 2020 ra Pixel 4 5 rồi thì thay máy mới cũng là vừa, còn vẫn dùng Pixel 1 2 nữa cơ 😁
Lúc đấy add tài khoản cũ vô máy mới lại được gia hạn tiếp, mình thấy thế là quá ổn rồi so với tất cả các điện thoại còn lại rồi
noloveonme
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungphamheroin ví dụ @cuhiep nè :v :D
baoviet3010
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hungphamheroin Sao lại không giới hạn bạn?
Bạn thử tính xem dung lượng Drive mỗi tháng là bao nhiêu tiền. Free là 15GB, 100GB là 45k 1 tháng, 30T là 6750k 1 tháng.
Bạn dùng Pixel được lưu trữ hình ảnh không gới hạn trong mấy năm. Bạn thử nghĩ xem để tránh những người chỉ mua 1 con Pixel về để up hình không giới hạn cả đời thì có nên giới hạn không?
@@nh Phú sao mấy bạn không lấy mail thằng em hay ai đó có mail sinh viên ấy
drive studen lưu trữ không giới hạn còn thời gian mình không biết học xong có còn không nhưng mình đoán là còn
ntnguyen4
TÍCH CỰC
7 năm
@hungphamheroin Thì nói giỡn vậy thôi 😃) Nhưng cũng là 1 điều lợi cho những khách hàng mua pixel thường xuyên, tránh trường hợp mua 1 lần rồi thôi ấy mà
Ruiz
CAO CẤP
7 năm
😁 có chuẩn nén nào mà 1 tấm 80MB còn 120KB vẫn không khác so bản gốc không:D
@Ruiz với điều kiện nguyên tấm ảnh bạn duy nhất 1 màu thì ok
noridomi
TÍCH CỰC
7 năm
@Ruiz Chuyển sang lưu trữ dạng vector thì có vẻ nén đc
2Tek.vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@noridomi ảnh bình thường phức tạp mà vector chắc chết quá 😆, mình nghĩ vector là ảnh đơn giản thôi
TaNi_BC
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ruiz Chắc phải dùng công cụ nén bằng cơ khí bác ạ
Ai xài máy đến 3 năm đâu mà lo 😁
Cũng như con Xiao Mi A1 bảo cho up ảnh nguyên size rồi đến khi bán ra lại ko cho. Ông google này cũng ba trời lắm. Lừa cả thế giới luôn.
??? ngta hỗ trợ đến hết vòng đời sp, đến lúc đó lại hỗ trợ pixel 3 hay 4 rồi thì dĩ nhiên cái này phải ngừng có gì mà lạ nhỉ.
0936000073
ĐẠI BÀNG
7 năm
upload_2017-10-5_14-54-40.png Mua cái acc google driver edu có 500k thôi
@truong131433 Admin có quyền thay đổi pass rồi dùng pass đó đăng nhập là xong 😆
@tranminhduc.hust trường rảnh đến mức đó luôn hả bác? mà có đổi mình cũng lấy lại được mà trừ phi mình ra trường rồi lúc đó thì không rõ mà mình nghĩ chả ai rảnh đi đổi pass 1 thằng trong số 20k sv đâu , mình học 4 năm rồi pass vẫn vậy như lúc ban đầu đc cấp, có chăng pass khác đi là do mình đổi
0936000073
ĐẠI BÀNG
7 năm
@0936000073 chủ yếu là phần mềm thì phải nén rar lại. vì toàn dùng lậu. còn lại toàn ảnh chụp cá nhân thôi. nhưng biết đâu bất ngờ, chẳng nhẽ con kiến kiện củ khoai.
@truong131433 Trường mình thỉnh thoảng vẫn đổi pass 😃) Mấy đứa bạn mình lâu không đăng nhập đều bị báo mật khẩu đã bị thay đổi 😃 Kiểu mấy ô admin có thể xem thống kê dữ liệu 😃 thằng nào cao đột biến là ra ngay 😃
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
Cho em hỏi chút là dùng Cam 7+ thì chọn sao lưu chất lượng cao có bị giảm độ phân giải ảnh nhiều so với gốc ko ạ. Hay là giữ nguyên như gốc 100%. Vì thấy bảo là cam dưới 16 mb thì chất lượng cao như gốc
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leeyuong K bị giảm độ phân giải nhưng bị nén bác ạ, nhưng nhìn cảm quan thì không khác gì nhau đâu
leeyuong
TÍCH CỰC
7 năm
@vuthanh23396 Thôi em cứ lưu gốc cho lành. Thật sự em cũng thấy cảm quan giống nhau. Vì mua thêm 100gb/năm cũng rẻ. Có 450k

Sent from my iPhone using Tapatalk
TẠI SAO MỌI NGƯỜI LẠI KHÔNG DÙNG FLICKR NHỈ
MIỄN PHÍ 1000GB, AUTO UPLOAD HÌNH ĐỘ PHÂN GIẢI CAO LUÔN
@anhyeuvit9994 CDN của Yahoo chán lắm, chậm chạp khi ở VN. Hệ sinh thái di động hầu như không có gì.
bighug
TÍCH CỰC
7 năm
@anhyeuvit9994 dùng rất chán luôn
bkpro185
TÍCH CỰC
7 năm
Ao ko có nhu cầu cao về chỉnh sửa ảnh thì HQ của gdrive là quá ngon rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế