Google sẽ ra mắt dịch vụ lưu trữ, chia sẻ ảnh độc lập với Google+ vào tuần sau?

Duy Luân
19/5/2015 23:8Phản hồi: 33
Google sẽ ra mắt dịch vụ lưu trữ, chia sẻ ảnh độc lập với Google+ vào tuần sau?
Theo Bloomberg, Google sẽ ra mắt một dịch vụ lưu trữ và chia sẻ ảnh trực tuyến nằm độc lập với Google+. Dịch vụ này còn cho phép người dùng chia sẻ ảnh sang Facebook, Twitter và nhiều khả năng nó sẽ được công bố tại hội nghị lập trình viên Google I/O diễn ra vào tuần sau. Nghe mô tả sơ qua thì có vẻ như sản phẩm mới nói trên sẽ cạnh tranh với Flickr của Yahoo cũng như phần nào đối đầu với Instagram của Facebook. Hồi tháng 3 năm nay, chủ tịch cấp cao Sundar Pichai chịu trách nhiệm về mảng Android, Chrome, Google Apps cũng hé lộ về khả năng tách phần ảnh ra khỏi mạng xã hội Google+. Chúng ta hãy chờ đến tuần sau xem thế nào nhé.

Nguồn: Bloomberg
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng xem thế nào.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
trước thằng picasa nó độc lập giữ hình đi tích vào g+, giờ thì lại tách ra nữa à 😁
liminzun
TÍCH CỰC
9 năm
ngon
hieu_hy
TÍCH CỰC
9 năm
Thấy có trong Drive rồi nhưng quản lý chưa đẹp mắt lắm 😁 Chắc mới chỉ là demo thôi
Hình như trước đây là Picasa đó thì phải
sopiaxk
ĐẠI BÀNG
9 năm
App hấp dẫn đấy
cái instagram ko chỉ còn là một dịch vụ lưu trữ đơn thuần nữa mà nó còn tạo thành một văn hoá trong giới trẻ rồi. google phải nghĩ ra cái tên cool vào😃
vầy thì tiện hơn, chứ đâu có dùng g+ đâu.
google, MS có vẻ bối rối với những dịch vụ ko thành công, hết xác nhập rồi lại tách ra 😁
Cuộc chiến giữa Google + và Facebook đang nóng hơn bao giờ hết
hq123s
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này cũng hay hay, hóng xem thử ?
minhqp107
TÍCH CỰC
9 năm
dùng mac + iPhone, muốn đổi S6 dùng thử mà ko tài nào tìm đc dịch vụ nào sync ảnh giữa mac và android tiện như cái iCloud photo library nên lại phải giữ iPhone dùng 😔 có anh Google mà làm ngon thì còn dễ chuyển đổi.
6445022
TÍCH CỰC
9 năm
@minhqp107
minhqp107
TÍCH CỰC
9 năm
@6445022 bác hiểu nhầm ý mình, cái vấn đề của mình ko phải là chuyển dữ liệu 1 lần, mà là luôn sync thư viện ảnh giữa các thiết bị. Như kiểu Flickr, dropbox, google photos... nhưng mà chưa thấy cái nào tiện như iCloud
Smowtion
TÍCH CỰC
9 năm
@minhqp107 Google+ cũng khá ngon đấy. Ko thì dropbox là chuẩn nhất rồi
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@minhqp107 tớ dùng IP6+ và Win7
Dùng dropbox Sync ảnh trong cameraroll tiện vô cùng 😃 😁 chỉ Sync 1 chiều từ dt lên win. iCloud dùng sync rất là bực lâu :mad:
Google nên xem xét cho dừng luôn Google+ đi. Chả ai dùng mà nó lại cứ gây thêm lằng nhằng.
@dualshock Qua bên đó 1 rừng bạn mới, hi hi hi
@nightmoonlight à, thế thì lại là chuyện khác. Mình dùng FB cũng chỉ để liên lạc bạn bè thôi, ko có nhu cầu bạn mới ^^
@dualshock Nếu bạn và bạn bè bạn biết xài hangouts thì sẽ thấy rất là ok, đặc biệt khi muốn chat nhóm, họp nhóm
@nightmoonlight À, mình cũng ko nói chuyện nhiều với nhau đến mức ấy bạn. Chủ yếu cập nhật tin tức cuộc sống công việc của nhau thôi.
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
9 năm
google bành chướng quá nhỉ
mong là ko bị giảm chất lượng hình ảnh như photobucket, chắc sẽ dễ dùng hơn flick...kkkkkk
thích google
Tách khỏi G+ được đấy, cái Picasa hiện tại cứ tự động upload hình ảnh của mình lên (nếu quên tắt chức năng đồng bộ hình ảnh). Nhiều khi có 1 số ảnh Private cũng tự up lên luôn. 😔
Kg biết picasa đi về đâu một đống ảnh trên đó.
Bản demo, chưa ưng lắm ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019