Google Translate trên Android cho dịch nhanh từ bất kì app nào

Duy Luân
11/5/2016 17:58Phản hồi: 91
Google Translate trên Android cho dịch nhanh từ bất kì app nào
Ứng dụng Google Translate dành cho Android sẽ được cập nhật trong vài ngày tới để bổ sung tính năng "Tap to Translate". Với chức năng này, bạn có thể dịch bất kì văn bản từ bất kì app nào, chỉ cần bạn chọn đoạn văn bản muốn dịch, ấn copy là ngay lập tức một biểu tượng Translate hình tròn sẽ xuất hiện với đầy đủ thông tin dịch thuật trong đó. Cục hình tròn này nhìn khá là giống Facebook Chat heads trên Android và nó sẽ giúp bạn dịch nhanh mà không cần copy paste thủ công qua app Google Translate nữa. Phiên bản dành cho iOS cũng bổ sung thêm chế độ offline cho giống với bản Android và bổ sung thêm chức năng dịch từ camera cho tiếng Trung Quốc. Khi nào app có update mình sẽ chia sẻ kĩ hơn với anh em về chức năng dịch nhanh nói trên, khá là thú vị và tiện lợi đấy!

Nguồn: Google
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thích androi vì nhưng thứ như thế này.
nguyenxx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá đã! :p
Aime Lee
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quá hữu dụng
Tương lai nghề dịch thuật ăn cháo rồi. Bỏ nghề đi thôi. Bỏ học tiếng Anh luôn cho nhanh. Sau này đi đâu mang smartphone nó dịch thay cho.....
*LT*
TÍCH CỰC
8 năm
@anhmutcobedi1990 Đó là bác, ý mình nói các ng khác thế nào... ko cần học ngồi đợi app mới chăng 😁
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LEHUYEN vậy theo b thì AI giúp mọi người trên thế giới không còn rào cản ngôn ngữ là tốt hay xấu
LEHUYEN
TÍCH CỰC
8 năm
@vũ_tú_inh Tranh cãi làm j, để cm bạn giỏi? Mình không nói là không tốt, ý là hiện giờ translate dùng tham khảo tốt, còn dịch không thay được người, nhất là trong từ chuyên ngành! Ai nói AL giúp giao tiếp không tốt, nhưng chuyên ngành thì #, nó đòi hỏi phải được dạy mới hiểu rõ và dịch tốt, chào thân ái và quyết thắng! Hãy giữ lấy cái tôi của bạn!
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LEHUYEN Tất nhiên bây giờ thì chưa được nhưng ngay từ đầu mình đã nói là vài năm nữa thôi. Chuyên ngành hay địa phương là chấp hết. từ đầu đến giờ mình chưa bảo AI hiện tại có đủ khả năng. Ngay cmt đầu, mình đã bảo đợi AI vài năm. và b bảo rất lâu còn gì?
TqTTpT
TÍCH CỰC
8 năm
cái hữu dụng ntn mà h mới làm :3 nhưng có còn hơn ko
có hỗ trợ iOS ko nhỉ 😁
Sỹ Võ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TqTTpT Ios thì đc hỗ trợ dịch offline bạn nhé..quá ngon rồi
anhtuan49
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khá tiện đấy nhưng theo mình chất lượng bản dịch vẫn chưa cao. Mang tính chất tham khảo là chính

P/s nếu vậy thì app translate phải chạy thường trực luôn phải ko mọi người?
tieutu911
TÍCH CỰC
8 năm
phải chi winhdow cũng có tính năng này và tích hợp trong game pc thì quá hay
@tieutu911 Chờ Microsoft đi trên Android hắn cũng deo bám dữ lắm nhưng không thể bằng gôgle dịch được. Cái Cái Avatar của bạn dễ thường quá:p😁😃
tuyệt vời !!!! đây là điều mình cần từ bấy lâu 😁
caobason89
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy cái dịch nhanh của asus zenphone vẫn hay nhất.
@caobason89 Dịch vụ gì mà nghe hay vậy bác 😃 😃 Cho ae tham khảo với.
vviettan
TÍCH CỰC
8 năm
cần một so sánh về chất lượng dịch giữa google và microsoft
trieu04
TÍCH CỰC
8 năm
@trieu04 Nó free và luôn sẵn sàng thì tội gì phải "mạo hiểm" tải nhưng nới không an toàn? Tải trên Google play nhiều khi còn bị dính các per ko mong muốn. Chừng nào "bất khả kháng" lắm mới chơi hàng ngoài thui. Thôi thì đợi vài ngày hay thậm chí vài tiếng nữa sẽ có update thui. Vì họ cập nhật theo khu vực và tui thấy thường thì sau 20g Việt nam thường có các bản vá hay Update cho Việt nam lắm. Thôi thì chả cần dùng cấp bách lắm cho nên chờ vậy. heheheh cảm nhận riêng thui.
trieu04
TÍCH CỰC
8 năm
@pond1597 Trả lời ntn thì có nghĩa là bạn chưa biết Apkmirror là gì rồi 🆒
quangvu313
TÍCH CỰC
8 năm
@pond1597 Người ta bỏ công chia sẻ cho bạn sử dụng. Thích thì thank phát rồi âm thầm download. không thích thì bạn có thể lướt qua.
Malware hay ko malware thì người hiểu sẽ tự biết phải làm thế nào.
cdlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trieu04 Ben appstore.vn da ra den bản 5.2.0RC10 roi nhe bạn
Một số app không cho sao chép văn bản thì làm sao nhỉ???
lunglinhlinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất hữu dụng
Nói về productivity thì Android là nhất rồi!
Có cho ios để chát với bọn applesuporter , hôm chát với nó mà nó chơi nhanh quá ko kịp dịch
@chicharito mu Má ươi chat mà ngồi đợi bạn dịch thì nó trôi đi mất tiu rùi. Cái nào đọc hay nghe hem kịp thì cứ ờ hé hay de diết gì đấy cho qua. Sau này ngồi "lục" lại dịch cũng chưa muộn hihih học như thế rất hay và nhớ rất lâu đấy là vì cái gì mình cần thì rất....thiết thực vậy thui. Ngồi chat mà cả hay đều dùng tiếng anh (lom khom) thì mắc cười thí bà lun. Nhiều lúc chả biết thằng nào "gõ" đúng thằng nào sai nữa. Thấy nó lâu trả lời quá nhưng bất thình lình hiện 1 đống dài dòng thì đoán chắc à ra thế nãy giờ nói ngồi copy từ gôgle dịch hehehehehe
@pond1597 Trình còi thì thế thôi bác , đọc hiểu trơn tru thì đã ko nên nỗi , cơ mà phải nói là bọn nó nhiệt tình quá , hỏi dồn dập chả kịp trả lời , mà mình ko trả lời là nó off luôn
Chúng ta ngày càng bị phụ thuộc vào gg, một cộng sinh tốt đẹp!
em thèm một con nokia chất như thời belle, tính năng này nọ như android và mượt như ios, haizzz.
lonely202
ĐẠI BÀNG
8 năm
tính năng này quá tiện cho điện thoại. cơ mà khả năng dịch tiếng việt của GG vẫn ko ăn thua 😔
@lonely202 Dịch từ thì OK , dịch cả câu là chết cười với nó , dù sao cũng chỉ là cái máy thôi mà
Quá ngon rồi, khi nào có thêm app dịch voice fre e nữa thì càng phê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019