[GUI] Itouch 1.1.2

kojirovn
13/11/2007 5:50Phản hồi: 17
Anh em làm theo nhé, dễ hiểu thôi

http://www.freeappleipodtouch.com/

Lưu ý: 1 số softs hiện tại sẽ không works, nhạc/ảnh sẽ ko mất nhưng các phần mềm đã install sẽ đi tong

Bắt đầu jailbreak...

windows.bat > tích vào ô install ssh > jailbreak

Screenshot with 2 icons: installer and ssh

17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách của bác có xài đc khi itouch vẫn chưa jailbreak mà đang ở version này k? Thanks bác nhìu.😁
kojirovn
ĐẠI BÀNG
17 năm
Có lẽ là ko được...yêu cầu là itouch đã jailbreak ở 1.1.1 thì mới xài được theo link trên. Đọc kỹ Hướng Dẫn trước khi xài
Dạ nếu vậy lúc em restore nó up thẳng lên version 1.1.2 thì tính sao hả bác. Có cách nào cho nó xuống 1.1.1 ko vậy? Thằng apple này nó cập nhật update suốt thế này vài hôm lại phải jailbreak 1 lần.
Mà cái chữ "tinh tế" bác chụp hình screen xong mới chèn vào hay bác cho trong itouch vậy?
kojirovn
ĐẠI BÀNG
17 năm
Thế thì bạn tắt kết nối wifi (hoặc ko cần), ở itunes thì tắt chức năng auto update - edit>preferences

Bạn google firmware 1.1.1 cho itouch - khoảng 157MB

Code:
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPod/SBML/osx/bundles/061-3932.20070927.p23dD/iPod1,1_1.1.1_3A110a_Restore.ipsw
bật itunes> SHIFT và chọn firmware

Chữ tinhte tất nhiên là cho sau rồi vì đâu có dùng sketches đâu...
Cám ơn bác kojirovn đã giúp đỡ ạ. Em gà quá cho em hỏi câu nữa làm thế nào để chọn firmware để update or restore ạ. Bác có thể chỉ cho em chi tiết đc ko ạ. Em ko rành lắm mấy cái này. Cám ơn bác đã bỏ thời gian giúp đỡ anh em.😁
kojirovn
ĐẠI BÀNG
17 năm
Bạn giữ nút SHIFT + click restore > chọn firmware đã download

@robbylai: bạn đã install: Tweaks > Oktoprep????
Help...

Bác kojiro ơi, cho em hỏi tí. Tại sao em chạy cái file windows.bat mà nó bật ra luôn?
kieuchitai
ĐẠI BÀNG
17 năm
cái SSh đó là cái gì có cách nào xoá nó ko nhỉ
kieuchitai
ĐẠI BÀNG
17 năm
Ồ nó bị mất cái SMB rồi sao vậy nhỉ
kieuchitai
ĐẠI BÀNG
17 năm
BÁc Kổi xin cho mình hỏi tại sao ko còn ứng dụng SMB nữa vậy hả bác cả cái SSh đó nữa nó là cái gì vậy hình như cũng không cài Sketches được
[req] firmware 1.1.1 for iPod Touch

@kojirovn: tui đã cài đặt trong Tweaks rồi nhưng vẫn không sử dụng được Putty. Chẳng bít tại sao?

có bác nào cho em xin cái link FW 1.1.1 để em restore lai với. Chán qué!~
kojirovn
ĐẠI BÀNG
17 năm
Chẳng hiểu bro cần dùng putty làm gì nữa...còn link để restore fw 1.1.1 đã post ở trên rồi đó thôi...

@kieuchitai: Version mới ra nhanh quá, SMB ko đi theo kịp nên nó đứng lại thôi...chờ updates. Sketches cũng trong tình trạng tương tự. SSH hiểu đơn giản dùng thay đổi pass của itouch, bình thường bro login với default là root/alpine, giờ thông qua ssh bro có thể đổi thành root/pass_bro_đặt...muốn hide nó dùng iorder rồi edit N45AP.plist
Sorry bro, ý tui muốn nói đến là để chạy cái file windows.bat ấy mà. Còn cái link restore fw 1.1.1 mình tìm lại mãi mà ko thấy nó ở đâu.
kojirovn
ĐẠI BÀNG
17 năm
http://tinhte.com/forum/showpost.php?p=106474&postcount=5
kieuchitai
ĐẠI BÀNG
17 năm
Vừa mới update đã cài được SMB và Sketches rồi trước tiên nhớ cài BD... nha à wên hỏi kojiro cái iorder đó nằm chỗ nào vậy mình không thấy
kieuchitai
ĐẠI BÀNG
17 năm
Mới khám phá ra thêm phần mềm giả lập GBA trên Touch nữa hay lắm các bạn à
kieuchitai
ĐẠI BÀNG
17 năm
Bác đã Break máy ở Ver 1.1.1 chưa nếu rồi thì làm như bình thường đi còn chưa thì tìm FW 1.1.1 mà dơn về ko thì ráng chờ vài bữa khi mọi người Break được Ver 1.1.2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019