Hackphone E72

hoanghai2908
13/11/2009 6:23Phản hồi: 447
Hackphone E72
Nokia E72 chưa ra mắt chính thức trên thị trường nhưng đang được mọi người rất quan tâm.Có lẽ anh em đều muốn biết máy này đã hack được để cài phần mềm chưa 😁

Bài viết của mình sẽ giới thiệu cách hackphone cho E72 ;),cách làm tuy ko mới nhưng sẽ giúp mọi người dễ dàng hack thành công máy E72 (chỉ dành cho firmware 21,23 các firmware cao hơn hack flash với phoenix)
Phần mềm dùng để hack là helloOX 2.03 (download file đính kèm)

Để hackphone đầu tiên cần có file cer,hướng dẫn lấy cer ở đây http://www.tinhte.com/threads/248209-Hướng-dẫn-lấy-cerificate-trên-OPDA-(chuẩn-nhất-)?p=2495883#post2495883/

Cách sign sis phần mềm trên PC xem ở đây http://www.tinhte.com/threads/248209-Hướng-dẫn-lấy-cerificate-trên-OPDA-(chuẩn-nhất-)?p=2497689#post2497689

Các bạn down file hack cần thiết cho điện thoại của mình ở dưới rồi thực hiện như hướng dẫn sign sis ở trên

Tiến hành cài đặt phần mềm helloOX 2.03_signed,sau khi cài đặt xong các bạn sẽ thấy biểu tượng con trâu vàng nằm ở trong folder Installation (Lắp đặt)

Bấm vào biểu tượng helloOX,chờ cho phần mềm này tiến hành tự động hack máy,dưới đây là hình quy trình hoạt động của phần mèm helloOX

Quảng cáo

Sau khi kết thúc qua trình làm việc helloOX2 sẽ tạo ra thêm phần mềm Rompatcher + ,các bạn vào đây chọn apply và add to auto cả 2 patch như hình [ open4all (xem file ẩn) , patch installserverFP2.rmp (cài phần mềm) ]

Sau đó bạn có thể bắt đầu cài phần mềm được rồi,Nokia E72 đã hack :D

Xin cảm ơn bạn Nguyễn Hiệp Trọng Hiếu (chủ nhân của chiếc điện thoại Nokia E72 số 66/200 ở VN) đã giúp thực hiện bài viết này

Quảng cáo

447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TranHuyenMK
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là dân chơi công nghệ Việt Nam, máy mới xuất hiện đã có ngay bản hack. Cảm ơn chủ thớt 😃
Sau bao ngày ấm ức cũng là cho E72 lên thớt rùi nha.Chúc mừng chủ thớt.

Giá mà mình có E72 1/200 thì đẹp nhỉ :laugh8kb::baffled5wh:
Em chỉ ước đc 200/200 là mãn nguyện. 😔
mơ ước xa xôi khắc tên chữ vàng làm j 😁,làm 1 con về nghịch là tốt roài 😆
Justin_
TÍCH CỰC
14 năm
Ơ....mình tên Hiếu....................... 😃
nik yahoo cũng Nguyen Hieu luôn mới sợ 😃 cứ tưởng 🆒
bitis06
TÍCH CỰC
14 năm
Nhanh thật đấy!Ông E đã có máy test, sướng nhỉ?😃
Máy chưa bán mà đã có cách hack , sướng thật , em đang chờ bản hack dành cho máy N86 FW 20 đây , chờ mãi vẫn chưa thấy .
Máy mình up lên xong format bây h cũng đag ko hack đc đây 😁
Thôi đành để vậy,downgrade để hack rồi kiểu j cũng phải up lên,đến lúc nghịch mà lỗi lại format....đấy như thế còn mệt hơn 😆
ông anh vẫn miệt mài nhỉ😁
em đang gom tiền chờ E72 ở bên này:D
wasabi2
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho em hỏi hack để cài phần mềm gì ạ ? Em hỏi thiệt đấy ạ.
Hỏi câu này quá khó,cần phần mềm j thì cài chứ còn hỏi :|
mình đã cầm máy đâu 😁
Ở HN đã có đâu mà sờ,máy này là của bạn Hiệp như đã nói ở trên,mình chỉ giúp bạn ấy lấy file và hướng dẫn làm thôi,chứ quá trình hack đều do tự tay bạn ý thực hiện hết,rất đơn giản ;)
Hehe, em đã học cách hack của bác Hải cho e71 thành công 5,6 con rùi. Bi h mà có con e72 đây thì chết với em. Hack ngay
Chủ thớt hoành tráng quá, ngồi ở HN hướng dẫn cách hack mà đưa lên hình ảnh như vậy thì thật là tuyệt
Em này dang là hot ở thị trường VN do vậy mà cái cần nhất là có hack được chưa và bây giờ đã có Hoanghai2908 trả lời cho ae biết là đã hack được 😃
Tuy HN chưa có máy nhưng người HN đã hack máy E72 ( một sự kính phục luôn )
doanvieth
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hay quá, hôm nay đọc xong bài này của Bác Hoanghai em phi ra FPTđặt luôn một em. Cảm ơn bác hôm nào lấy máy về em sẽ thực hiện theo hướng dẫn của bác!
ohmygod
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đẳng cấp là đây, tinh tế là đây - Máy chưa lên store đã hack xong rùi.
Đang dành dụm nâng cấp con E71 lấy con này.
ở HN thấy bán ở nhật cường với giá 8tr850k,chiều ae nào đi coi vs tớ ko nhỉ 😁
giá đó ngày hwa,ngước mắt trông lên mấy dòng là đã thông báo giá 8tr2 rồi
Cần Thơ chiều qua cũng đã thấy
giá 8,6tr
chỉ nhìn qua mặt kính, chưa được sờ tận tay
Đã bán sao không cầm vọc tí

Nam Định chưa có hàng 😔 Ức chế kinh
Định chia tay E63 hay sao mà ức chế thế?😁
A máu từ lâu rùi mà ...

Giá nó cải tiến thêm ít nữa, 4 triệu cho 1 chức năng cần thiết là điều hướng quang ... đau...
nó có cho cầm đâu?
hỏi mua nó bảo: có người đặt trước rồi, đợi giao cho người ta
thế mà nó trưng ra làm ngứa cả mắt!
vậy là cầm tiếp con 63 mà cứ thèm thuồng! hic!
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chắc hàng về chưa nhiều, nên hàng demo chưa có, để dành bán cho khách
nên suy ra nó ko cho khách dùng thử, thế đấy các bác à
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
E tức quá, mới qua mai nguyên tính lựm em nó rùi, mà quên rút tiền, vừa ra rút tiền vô, quay vô mất tiêu con màu nâu, chỉ còn 2 màu đen và xám, ko kết lắm
Kết con màu nâu thui
Hiện giờ khắp Sg chắc hết hàng màu nâu, còn màu đen và màu xám
Tiếc quá
Mua dùm con màu đen đi, bao nhiêu tiền trả cho. Bao nhậu luôn😁
thấy Nhật Cường đăng có E72,chiều nay cùng mấy ae lên và đến nơi thì nhận đc cái tin anh ơi hết hàng rồi :-<
Mấy ae lag thag các show room lớn:thegioididong,vienthonga..cuối cùng cũng được nghịch chơi 1 con E72 ở FPT store 😁

ntnam1972
TÍCH CỰC
14 năm
Mình đã hack thành công, tks bác Hải nhiều nhiều lắm lắm!
thấy bác ghi mua được em này với giá 8tr 😃 ngon quá
cho em nghịch ké E72 tí bác ơi 😁

Sau một ngày chạy vòng HN mệt mỏi và tắc đường thì mình đã trên tay em E72 ở FPT store
bitis06
TÍCH CỰC
14 năm
Sao trên web FPT ko thấy nhỉ?Ông e mua đc ở đâu thía?Rổ rá thế nào vậy?Thanks:angry6wn:
xem trên FPT store đó anh,có 3 người order từ trước hôm nay đến nhận máy,mấy ae tranh thủ mượn máy chơi 1 lúc 😁
giá nó là 8tr890k (quá đắt :rolleyes: )
Chú em nhanh thật đấy . Hôm nào cho anh nghịch tý nhỉ 😁
bitis06
TÍCH CỰC
14 năm
Giá thế cũng hơi cao nhỉ?E71 ngày xưa lúc đầu tiên cũng chỉ có 8t4, a mua đc hơn 1 năm mà bây giờ vẫn hơn 6t....!Như vậy cũng ổn chứ nhỉ? Nhưng E71 lúc mới ra cũng ko hot bằng thằng e72 này!Nó đc hưởng ké thành công của E71 nên chảnh nhỉ?Chú e làm cái chơi voocj xong có gì hay cho AE biết, AE lại kéo cầy để mua nó.:D
mrvoi237
ĐẠI BÀNG
14 năm
thắng mua e72 khao ae đê . đội trưởng phải gương mẫu chứ
cái ảnh ava trên tay E72 là tay ai vậy nhỉ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119