Laptop Acer

Hai món phụ kiện giúp tăng tiện ích chiếc xe ô tô của anh em lên rất nhiều

30/11/2023 7:15Phản hồi: 163
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cục Carlink công nhận tiện thật 😁
viet_an
ĐẠI BÀNG
10 tháng
carlinkit 5.0 giờ có 1,2 củ thôi
norimo
TÍCH CỰC
10 tháng
Nghe lùa gà rồi lại vứt xó 4 triệu thôi 😆) lùa 1000 thằng cũng được 4 tỏi đấy nhỉ
cục carlinkit này tệ lắm, mình đã dùng được 1 năm và quay lại cấm dây ổn định hơn. xem review của mấy kênh nước ngoài nó cũng chê cục carlinkit này lắm
Lưu ý cho AE muốn trải nghiệm:
- Carlinkit 3.0 mình dùng kết nối khi lên xe hơi chậm, lúc dừng xe (ko tắt máy) xuống xe mang theo điện thoại xong quay lại xe nó ko tự kết nối lại. => bất tiện.
- Nếu ĐT đang chia sẻ wifi cho ĐT khác thì sẽ không kết nối Carlinkit được! Mà phải kết nối Carlinkit trước, rồi mới chia sẽ wifi thì OK.
- Sạc không dây gây nóng máy ĐT, nên khi vừa sạc vừa kết nối cục Carlinkit sẽ bị lag. - nghe nhạc giật cà tưng!

Nói chung cục Carlinkit ko mượt mà. Còn sạc không dây làm màu là chính. Cắm dây vẫn ổn định nhất cho cả vừa sạc vừa kết nối CarPlay!
Thêm cái tham khảo cho ae thêm lựa chọn
nào là màn hình nào là cục hít cái điện thoại, đã sạc không dây mà còn thấy sợi dây thòng xuống, mod tinhte mà gắn cái phụ kiện gớm chết được
iSoft
TÍCH CỰC
10 tháng
Cái carkit kết nối có độ trễ không mod, đang kiếm để gắn mà thấy nhiều loại quá.
Cái carlinkit có bản 5.0 rồi dùng 4.0 làm gì, và có thể bỏ cả hai cái này bằng cắm dây trực tiếp từ điện thoại vào. Điện thoại vừa được sạc, và không tốn tiền cho mấy cái này.
Carlinkit dùng chập chờn hay bị giật khi nghe nhạc, cuộc gọi đến hay bị mất kết nối âm thanh và bị văng khỏi giao diện carplay rồi kết nối lại khiến cuộc gọi bị gián đoạn nhất là khi có cuộc gọi từ fb hoặc zalo. Mình sử dụng Ford Sync 3.5 và Z Fold 4
Xe mình đời sau, có sẵn Apple Car play ko dây, coi như save 2.5mio...
Cái Magsafe có chắc chắn ko bạn? Chứ mình gắn nhiều cái sạc không dây rồi mà rớt bộp bộp
makaja
ĐẠI BÀNG
10 tháng
cục carlink mình đang dùng bỗng 1 ngày lăn ra chết, đèn vẫn sáng mà không kết nối điện thoại được, cũng chả biết nó bị gì
Cái đế sạc không dây gắn trên hốc máy lạnh là một trong những thiết kế ngu nhất mọi thời đại =))
vinhsgt
TÍCH CỰC
10 tháng
Bác nào mua cục cplay2air này mình để lại giá 1/2 nhé, không bị đơ khi lái liên tục vài tiếng như cục carlinkit trong bài. Mình đổi xe nên dư còn mới 99% luôn 😃
Tham khảo: https://cplay2air.com/

CPLAY2air wireless adapter for factory CarPlay on CARPLAY2air.com

Connect wirelessly to your factory Carplay in your Audi, VW, Mercedes-Benz, Volvo or Porsche vehicle what was not possible before. Wired Android auto module inside. Convert wired CarPlay connection to the wireless one!
cplay2air.com
@vinhsgt check tin nhắn bạn oi
@vinhsgt SG thì inbox 😁
vinhsgt
TÍCH CỰC
10 tháng
@Mr.Whisky SG nhé bác 😃
HungVu23
ĐẠI BÀNG
10 tháng
Mình toàn xài cắm dây, xài đt dễ hơn. Tất nhiên dừng đèn đỏ thui kkk
Bữa thấy cái Carlinkit nhỏ xí bằng cái usb thường, nó mới gọn. Chứ cục này quá to 😁
mình thì lại ko thích Apple Carplay cho lắm, nhất là khoản bản đồ, xem trên điện thoại thấy tiện hơn trên màn hình, vì điện thoại lướt vuốt điều hướng tiện hơn
@Methylamine Thôi túm lại, chừng nào ông sắm cái xe hỗ trợ Apple Carplay không dây sẵn đi, trải nghiệm cho đúng rồi hẵng hạ cái tôi xuống mà phán.
Trải nghiệm nữa vời chưa tới nơi tới chốn, ếch ngồi đáy giếng mà tưởng thông thái lắm.
@ntvinh1503 đúng là thằng bán tạp hóa nói chuyện IT có khác =))
@Methylamine Muối mặt không thể nào nói được gì hơn rồi đúng không !?
Bày đặt CHÉM GIÓ viết app này nọ, vãi 😆)))
Ráng làm ăn mua con xe hiện đại tí trải nghiệm cho đúng rồi lên đây đóng góp với mọi người nhé...
Cười vô mặt
@ntvinh1503 tao thua mày rồi, lo bán tạp hóa đi ba, có khách mua kẹo kìa =))
theo mình hiểu xe vẫn phải sẵn bộ carplay rồi. chỉ là thay vì đang là cắm dây thì cắm bộ này thành không dây đúng không nhỉ?
@thi3f2605 Chính xác rồi
Mình thấy cục Android auto giá đó thì ae có thêm lựa chọn mua cái điện thoại phụ về sử dụng Android auto cũng dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019