Háo hức đi ngắm hoàng hôn ở Bãi đá sông Hồng và cái kết liệu có “đắng lòng”

17/8/2022 4:48Phản hồi: 0
Háo hức đi ngắm hoàng hôn ở Bãi đá sông Hồng và cái kết liệu có “đắng lòng”
Cuối cùng mùa thu Hà Nội cũng đã về, sự nắng nóng “khủng bố” cũng đã hết, đây có lẽ là khoảng thời gian mình thích nhất trong năm. Và cuối cùng cũng chờ được đến cái mùa đi chụp ảnh thoải mái mà không sợ trôi makeup. Chủ nhật tuần vừa rồi, mình quyết định tới Bãi đá sông Hồng làm vài pose ảnh, đặc biệt hơi là khám phá điểm ngắm bình minh đang hot rần rần mấy hôm rồi.
Bãi đá sông Hồng chắc không còn lạ lẫm gì với những tín đồ mê sống ảo như mình. Mình cũng đã từng đến bãi đá để đi picnic một lần vào giữa hè, lần này lại biết thêm quán cà phê ngắm hoàng hôn có vẻ khá chill nên quyết định quay lại.
Di chuyển đến bãi đá Sông Hồng
Mình bắt đầu xuất phát vào đầu giờ chiều, cũng may là sau mấy ngày mưa bão, hôm mình đi lại nắng đẹp. Bãi đá nằm tại địa chỉ 264 đường Âu Cơ, phường Nhật Tân, Tây Hồ. Mình cùng mấy đứa bạn đi xe máy cho tiện. Đường đi từ nội thành Hà Nội sang tới bãi đá là đâu đấy khoảng 40 phút nhé. Đoạn đi vào sâu bên trong cổng đường “hơi” xóc, mọi người cố gắng chắc tay lái, cẩn thận không “xòe” nha.
Bãi đá sông Hồng có gì chơi?
Gì thì gì chứ đến bãi đá, mục đích đầu tiên cũng mình vẫn luôn là chụp ảnh. Bãi đá rất là rộng nha, mỗi mùa thì lại được trồng các loài hoa khác nhau, nên có khi đi cả ngày cũng chụp không hết các background tại đây. Chúng mình đến đúng đợt chuyển mùa nên hoa không đẹp như đợt mình đi giữa hè vừa rồi thì phải. Vẫn có các loại hoa nở quanh năm như hoa hồng, bãi cỏ lau, và nhiều loại hoa mình không biết tên khác. Ở bãi đá sông Hồng thì hướng dương mùa này cũng không còn đẹp, hồ sen cũng đã tàn, cúc họa mi thì mình thấy đang trồng như chưa nở thì phải. Tuy nhiên, chúng mình lại mò mẫm phát ra hiện ra có khu tiểu cảnh mà lần trước đi không hề biết. Ở đây thì có những ngôi nhà được xây theo nhiều phong cách khác nhau như Cổ trang Trung Quốc, Hàn Quốc, rồi cả nhà lá mộc mạc của Việt Nam. Nên nhìn chung lang thang khắp bãi đá, cũng chả sợ không có background chụp hình, chỉ lo không có sức mà đi thôi các bạn ạ.
Ngắm hoàng hôn tại bãi đá sông Hồng
Đi chụp ảnh bắt đầu thấy đuối, chúng mình quyết định dừng buổi photoshoot tại đây và đi sang quán cà phê hot hit để có chỗ ngồi nghỉ, chờ ngắm bình minh. Cho ai chưa biết thì quán tên là Poetic Sunset nhé. Mình cũng khá bất ngờ vì lúc mình sang mới khoảng 4h30 chiều, mà ở đây đã rất đông rồi. Mọi người phải xếp hàng mua nước nhé. Nước ở đây mình thấy cũng ổn, có nước ép, bia, cocktail, giá thì có vẻ hơi chát, nhưng chắc do view đẹp nên thôi vậy cũng chấp nhận được. Có lẽ tại quán nước bãi đá sông Hồng này khá đông nên thời gian có đồ uống của chúng mình chắc cũng phải 20-30 phút cũng nên ấy. Ở đây thì được bày trí với những chiếc ghế lười màu cam hoặc có bàn gỗ ngồi trên thảm. Chúng mình thì nhanh chóng kiếm được một vị trí cũng khá gần sông. Thì thầm nhỏ to những câu chuyện không tên, lặng ngắm dòng sông Hồng êm trôi, phía xa xa bờ bên kia là thành phố ồn ã và tấp nập. Chúng mình cũng lâu lắm mới có thời gian bình yên như thế này thì phải. Khi đến với bãi đá sông Hồng thì những muộn phiền, áp lực của cuộc sống trưởng thành hình như cũng theo làn gió mát tan biến đi phần nào. Mặt trời cuối cùng cũng buông những ánh nắng cuối cùng, không còn chói chang như ngày hè rực rỡ, hoàng hôn mùa thu hình như cũng trầm lắng hơn. Từng vệt nắng cuối chân trời ánh lên dưới dòng sông, khung cảnh lãng mạn này mà có ai nghiêm túc ngắm cùng thì tốt quá. Thay vào đó là ngồi cùng lũ hề bạn mình, chúng nó cười khà khà làm mình cũng hết deep được luôn. Mặt trời ở đây hơi lệch, nên phải chụp chéo chéo thì mới lấy được nha.
Nhìn chung, bãi đá sông Hồng đối với mình vẫn luôn là một địa điểm chụp ảnh xịn xò, nhất là với những bánh bèo thích hoa cỏ như mình. Còn về trải nghiệm ngắm hoàng hôn thì mình thấy cũng không có gì đặc biệt. Tuy nhiên ở chỗ này mình thấy có bbq tối khá vui nha, nhưng bọn mình không đặt bàn, nên thôi lại hẹn lần sau vậy. Để biết thêm thông tin đầy thú vì về tại:
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019