[HCM] Tặng vé công chiếu Fantastic Beasts & Where To Find Them: 18h ngày 17/11

Nam Air
11/11/2016 8:3Phản hồi: 310
[HCM] Tặng vé công chiếu Fantastic Beasts & Where To Find Them: 18h ngày 17/11
Đã có kết quả bốc thăm, chúc mừng 5 bạn sau đây đã được vé tham dự buổi công chiếu: @darknessone, @quachlaogia, @trancaosieu, @AP1811, @I.Corp
Các bạn kiểm tra hộp thư và phản hồi cho mình sớm nhé. À, bạn AP1811 may mắn hơn, trúng thêm quà Khắc Tên nhé.

Lấy bối cảnh trước Harry Potter, Fantastic Beasts And Where To Find Them kể về hành trình khám phá thế giới kỳ bí của pháp sư Newt Scamander do nam diễn viên Eddie Redmayne đảm nhận. Anh lên đường tới New York vào năm 1926 và bắt đầu quá trình đúc kết những tư liệu về các loài sinh vật mà về sau trường Hogwarts dùng để giảng dạy. Đây cũng là một trong những cuốn sách giáo khoa được nhắc tới trong tập 1 của truyện Harry Potter - Harry Potter và Hòn đá phù thủy.

Trước khi phim chính thức ra rạp ngày 18/11, chúng ta sẽ có dịp xem sớm phim này tại buổi công chiếu phim lúc 18h tối thứ Năm 17/11, ở rạp phim CGV 415 Hoàng Văn Thụ, P2 QTB.

Nói sơ về cuốn sách: Fantastic Beasts and Where to find them:

Cuốn sách này rất ngắn, chỉ có mấy chục trang, thuộc loại sách tham khảo dành cho các phù thuỷ, bên trong chỉ kể tên mấy con beast và địa điểm chúng hay xuất hiện, nói chung là 1 cuốn sách khá chán. (mình đọc rồi vứt rồi đọc rồi vứt đến giờ vẫn chưa đọc xong)

Điều khiến nó thú vị là thỉnh thoảng bạn đọc được những lời viết tay của Harry Potter, Ron và thậm chí của Hermione trong đó, có khi là chửi nhau, ví dụ: Hermione nói Ron, đừng viết bậy vô sách của Harry (Cuốn sách đó của Harry) Ron nói lại vậy chứ đứa nào đang viết đây (ám chỉ Hermione) Nhưng mà mấy cái viết lung tung này không nhiều lắm, nên cũng không vui.

Cuốn sách này chỉ thuộc dạng sưu tầm cho fan của thế giới phép thuật

Còn về phim, thì các nhà làm phim đã chế ra một kịch bản hoàn toàn mới tinh, chưa từng xuất hiện trước đó trong bất kỳ cuốn sách nào cả, nên chắc chắn các bạn cho dù có thuộc lòng sách này rồi, thì vẫn sẽ chẳng biết là mình sẽ xem gì cả đâu 😆

Nhưng mà xem trailer thì thấy rất thích rồi đó!

MV5BNDc5MzM2MTE3MV5BMl5BanBnXkFtZTgwMTk2NzIyOTE@._V1_SY1000_CR0,0,674,1000_AL_.jpg

Thông tin của buổi chiếu phim xin mời xem vé này:
Thời gian: 18h thứ Năm, ngày 17/11/2016
Địa điểm: CGV 415 Hoàng Văn Thụ, P2 Q Tân Bình. TP HCM

Quảng cáo

Chúng ta sẽ có 5 cặp vé dự buổi công chiếu ở TP HCM cho 5 bạn, mời các bạn comment gì đó về một trong những phim liên quan đến thế giới phép thuật trong các tác phẩm của J. K. Rowling để đăng ký bốc thăm nhận vé. Mỗi bạn may mắn sẽ được 2 vé để đi xem với người thân của mình.

Anh em hảo tâm thì share facebook và like bài thì càng tốt, không thì thôi không sao, nói chung sống với nhau đã lâu, tiếc gì cái share đúng không?

Trò vui vẫn chưa hết nha anh em! 😃 Vui chơi có quà khắc tên nữa!
Một trong 5 bạn trúng các cặp vé công chiếu này, sẽ có 1 bạn được chọn ra để trúng thêm 1 bộ móc treo chìa khoá full (bao gồm bọc chìa và dây đeo) do khacten.com tài trợ, thật quá sung sướng luôn! Anh em nếu trúng móc chìa khoá ở TP. HCM thì sẽ đến địa điểm mới của Khắc Tên: Số 209 đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Quận 3, TP. HCM để nhận quà nhé, anh em ở HN thì vẫn đến chỗ cũ 😃

[​IMG][​IMG]

Thời gian đăng ký từ nay đến hết thứ Hai 14/11, trong ngày thứ Ba 15/11 mình sẽ công bố kết quả ở đây và pm cho các bạn được vé, các bạn nhớ kiểm tra hộp thư inbox nhé 😁.

Quảng cáo

Ngoài ra, nhà phát hành phim này ở Việt Nam còn tổ chức một số sự kiện để quảng bá phim, anh em có thể tham khảo tờ rơi về thông tin sự kiện và tham gia nếu có thời gian rảnh. :D

Mời các bạn xem một số hình ảnh của phim Fantastic Beasts and Where To Find Them:

310 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Diễn viên không được đẹp lắm nhỉ?
Em vẫn ưu tiên cái đẹp 😆
đọc nội dung thì hấp dẫn, tuy nhiên dàn diễn viên có vẻ không được nổi bật.
tungsoti
ĐẠI BÀNG
7 năm
hôm qua xem trailer phim này, thích quá 😆
hi vọng trúng vé để rủ gái đi xem cùng 😃
buidothanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng vé đi xem với gấu
Các phần đầu của Harry Potter thì luôn có các sinh vật huyền bí xuất hiện nhưng về sau thì ít dần. Mình thích con phượng hoàng của giáo sư Dumbledore nhất, làm pet thì quá cool
Chỉ mong được trúng lần sau hàng ngàn lần đăng ký tham gia 😃 Thích xem truyện chứ không thích phim Hary Poter, đã đọc truyên rồi mà xem phim thấy hụt hẫng, cắt xén nhiều quá
hôm qua xem trailer phim này, thích quá 😆
Rất muốn xem
Cho e đăng kí 1 cặp vé xem cùng ghệ :-*
Fan cuồng HP chục năm rồi
samo764
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào biết chổ bán cái móc khóa dài dài 2 đầu mở ra có cái tua vít ko giới thiệu chổ mình mua với giá cả bao nhiêu luôn càng tốt. Cảm ơn nhiều 😃
ErIkReCcA
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đã đọc truyện, xem phim thậm chí là chơi cả game HP. Không biết phim này như nào hi vọng là hay
thuc960
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình rất thích thể loại hp, hy vọng có vé free 😃
Một trong những điều mình thích nhất khi xem Harry Potter là những sinh vật huyền bí nên chắc chắn mình sẽ xem phim này. Hy vọng trong tương lai còn nhiều phim nữa liên quan đến thế giới phép thuật.
Mình thích thì mình coi thôi.
Phim phép tuật khoa học giả tưởng là thích rồi
buichinhdat
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không thích thằng nhân vật chính. Ông này đóng phim j mà bê đê đổi giới tính ak nên h thấy ông bê đê thế éo nào
cuhe
Trứng
7 năm
Hy vọng phim hay như Harry Potter 😃
Mình đã đọc truyện, xem phim thậm chí là chơi cả game HP. Không biết phim này như nào hi vọng là hay
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích cái của Khắc Tên thôi. ahihi. 😁
phim hay, thích xem phim thể loại này
sodacom
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình rất thích phim liên quan đến pháp thuật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp