Help?? Win 8 Không kết nối máy in qua mang Lan

quanITgrobest
17/9/2012 4:27Phản hồi: 17
Hiện tại mình đang dùng bản win 8 pro, nhưng khi connect máy in với máy trong mạng lan thì không được,kết nối dc với máy tính nhưng khi connect máy in thì chạy dòng dòng 1 lúc rùi báo ko tìm thấy,mình dùng 2 cah là gõ IP tới máy có kết nối máy in và add print trong control panel dều ko dc, ngày trước khi dùng win 7 thì ok, có ai bị lỗi này hoặc bit cah fix mong chỉ giáo.
Thank u.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dangduy123
ĐẠI BÀNG
12 năm
vao network tren man hinh, xem da share may in chua nhe

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
vote cho bạn nè đang dịnh cài thử win8 nhưng mấy đứa dùng rồi lại trở lại với w7.
hthhus
TÍCH CỰC
12 năm
Cùng câu hỏi với bác này mà chưa làm được, toán báo không thể kết nối với máy in dù nhì thấy to đùng, share file thì ngon lành!
sau 1 hồi mày mò cuối cùng cũng đã fix được rùi
@quanITgrobest -> Fix nhu the nao vay ban? minh cung dang gap tinh trang nay. help me pls
@quanITgrobest Có nên nói lấp lửng như thế ko?
bao nhiêu ng` ko làm đc bạn thả 1 cau ngán quá
làm đc thì chỉ cho ng ta còn nói vậy
Mình cũng gặp trường hợp này, share file ngon lành nhưng kết nối máy in trong mạng LAN thì báo lỗi không có driver.
Mình đã chỉ đường dẫn tới driver cũ nhưng máy cũng báo không đúng driver, pó tay thiệt.
Có Pác nào biết cần khai báo thêm cái gì để Win8 nó chấp nhận driver cũ không?
hthhus
TÍCH CỰC
11 năm
@271tinhte Giống mình, share file ngon, nhưng kết nối máy in lần đầu bắt tìm driver, chỉ đến driver win7 thì từ lần sau báo không kết nối được nữa! ai biết giúp hộ nhé!
mình cũng gặp trường hợp như vậy! Bác bảo fix được lỗi lại không share
chính xác! mình cũng gặp trường hợp như vậy! không biết fix thế nào?
tình hình em bị lỗi như thế này! bác nào biết cách fix chỉ dùm em với! e xin chân thành cảm ơn
tìm ra rồi! các bạn tìm theo đường dẫn bên trên như dưới hình nhé! fix lại nó là ok
Bạn kết nối với máy in qua địa chỉ IP, khi kết nói nó sẽ thông báo thiếu file *.dll, bạn cho đĩa cài máy in vào và tìm file đó
Hey, cuối cùng cũng làm được, mình bị lỗi y như các bạn nói, sau một hồi tìm kiếm và thử mình đã làm được rồi. Đầu tiên các bạn search IP đã share máy in, chọn máy in cần kết nối, bấm chọn vào, sau khi máy báo thiếu file ( ví dụ *.IFN ) các bạn đưa đĩa cài đặt máy in vào ( tìm trước một số file có đuôi *.IFN trong đĩa driver máy in vì đôi khi nó bị ẩn đuôi đi ) chon các file có đuôi như thế ( ví dụ ở đây mình chọn file : hpok209a-z_VP) chọn ok để máy tự load cấu hình ) mình đã test thử và thành công. xin chia sẻ.
Screenshot (6).png
Screenshot (7).png
phongnvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình nghĩ là cái này do trong HomeGroup chưa Enable Printers đó. Bạn vào HomeGroup trong Settings, ngay chỗ Printers kéo thanh sang phải cho sáng lên là được.
hero229
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cuối cùng sau một buổi sáng vật lộn đã in được, chia sẻ với cả nhà nhé. Máy in trong network cài ở Windows 7 bản 32 bit, máy mình là Windows 8.1 64 bit. Mình đã tải driver cho widows 8.1 về nhưng không cài được. Mình tải driver cho widows 7 64 bit về rồi vào folder chứa máy in share, nhấn đúp vào máy in, và bây giờ là in ầm âm. Hy vọng kinh nghiệm của mình sẽ giúp tiết kiệm thời gian cho các bạn.
sory vì 1time ko vào web, vì là máy in mạng (được gán IP) nên khi add bạn phải Add a Device nó sẽ search ra tên máy và add vào thôi. với bản 64bit thì phải có driver kèm nhé
tiện đây chia sẻ 1 chút kinh nghiệm nữa về vấn đề máy in (có thể có nhiều bạn biết rồi)
đối với những máy in được share mà cài đặt trên máy tinh chay hệ điều hành 32bit, thì những máy chạy win64 bit sẽ ko kết nối in được do kiến trúc khác nhau, mà bạn phải thực hiện cài đặt driver máy in cho từng máy 64bit, sau đó mới tiến hành kết nối tới máy in share trên máy chạy win32 bit như bình thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019