Heroclip Medium: móc treo balo kiêm carabiner, tải trọng 27 kg, giá 600 nghìn

MinhTriND
2/1/2021 19:18Phản hồi: 66
Heroclip Medium: móc treo balo kiêm carabiner, tải trọng 27 kg, giá 600 nghìn
Heroclip là chiếc móc treo balo có 2 tác dụng: đó là treo balo trên bàn (hoặc một mặt phẳng, vị trí nào đó) và cố định balo vào một nơi mà bạn muốn. So với cái móc treo túi hơn 200 ngàn mà cuhiep trước đây mua ở Muji thì cái của Heroclip còn đóng vai trò là một cái carabiner nữa. Theo mình tìm hiểu thì có tổng cộng 3 size khác nhau, từ Mini, đến Small và cuối cùng là Medium.

Mỗi một kích thước sẽ có mức độ chịu tải khác nhau. Như cái mà mình sử dụng là loại Medium, treo được tối đa tới 27 kg. Con số này quá thừa so với cân nặng thông thường của một chiếc balo mà loài người hay sử dụng.

Một sản phẩm cùng tính năng khác: https://tinhte.vn/thread/tren-tay-moc-treo-hon-200-ngan-nho-va-tien-nen-co-trong-balo.3241379/

Trên tay móc treo: hơn 200 ngàn, nhỏ và tiện, nên có trong balo

Mình được người bạn cho cái móc này hơn 2 tháng này và mình ước gì biết đến nó sớm hơn. Mình treo nó ở mọi nơi, nhiều nhất là các quán ăn, quán cafe hay quán bia mà mình đến. Mình thậm chí là dùng nó ở nơi mình làm việc nữa.
tinhte.vn

Tại sao cần có cái này?

Lý do 1: đó là anh em treo cái balo lên trên bàn, nơi anh em ngồi làm việc hoặc khi đi uống cafe. Đầu tiên là anh em sẽ không chiếm thêm một cái ghế để đặt balo. Cái nữa là anh em không nên để balo xuống dưới đất vì ngoài đường khá dơ, bạn không biết là bề mặt mà bạn đặt balo xuống trước đó đã có ai làm gì.

Lý do 2: mình không đeo balo khi chạy xe mà thường đặt nó lên baga trước của xe. Cái móc này giúp mình dễ dàng cố định balo vào xe, không sợ rớt và ngăn tình huống giật balo.

Có 2 vấn đề nhỏ trong quá trình sử dụng Heroclip. Đầu tiên là cái điểm tiếp xúc của nó lên mặt bàn khá nhỏ, không tạo cảm giác chắc chắn. Trong quá trình dùng khoảng 2 tuần, mình 1 lần làm rơi balo xuống đất vì điểm tiếp xúc không đi đủ sâu vào bên trong mặt bàn. Vấn đề thứ 2 là thao tác mà mỗi lần chúng ta muốn mở cái khoá ra để treo balo hơi cồng kềnh chứ không đơn giản như cái của Moji.

Cái Heroclip Medium trong bài này mình mượn của mấy anh bên IT Shop, giá bán là 600 nghìn.

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là mắc hơn cái của cụ Hiệp giới thiệu. Không chơi
Tiền đâu mà mua
Ko thích cái này, nhìn thô, ko tạo được nét tinh tế cần có 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Chát quá đi
lnmkhoa
TÍCH CỰC
3 năm
Giá cao quá so vs nhu cầu treo balo
@leminhkhoadn Nhiều khi giá còn cao hơn cái balo
Cười ra nước mắt
tieu.ngao
TÍCH CỰC
3 năm
Đẹp
Hữu ích
Mà mắc tiền quá
HMToon
CAO CẤP
3 năm
Phải chê thẳng thôi, xấu và mắc!
K biết các bác thế nào chứ em mà dc cho cái này e cũng vứt chứ k dùng tới
@Văn phòng phẩm pk bán lại nửa giá là có tiền rồi bác
insoul
TÍCH CỰC
3 năm
Mắc
Đẹp lạ mà giá khá cao. 120k mua được.
Chát qúa
Thô và mắc
iMess
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cần thêm câu chuyện về quá trình thiết kế và chọn nguyên liệu chế tạo cái móc này nữa mới đủ 600k
nghikhongra
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nhìn thì phức tạp, giá thì......Thôi bỏ qua
600k mua dc kha khá cafe lun ấy
dontask123
TÍCH CỰC
3 năm
Từ khi cụ tổng sử dụng từ loài người thì một số mod cũng mạnh dạn dùng theo nhỉ. Nói mạnh dạn thì là lịch sự, còn nói vuốt đuôi thì là trần trụi chăng?
Cóa ai có link cái mà cuhiep xài ko ạ. Cho em xin link
@bestofstrongman Sao bro không inbox hỏi thẳng A Cuhiep
Có lão nông nào nghĩ giống em, mua 2 cái móc chữ D này rồi chế lại là xong ko ? Tổng chi phí khoảng 25 - 30k. Chỉ là e lo ngại treo nhiều sẽ làm hư shape của balo
TONYPHAN254
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khoai_lang_nuong hầu hết bàn k có móc, mà tiện thể cho hỏi mấy cái này mua ở đâu vậy bạn
@TONYPHAN254 Bác lên shopee đầy 😆
@TONYPHAN254 Trên Shopee bán nhiều, còn muốn chất lượng thì bác kiếm mấy shop chuyên bán đồ phượt nhé như ở đây có bán https://fanfan.vn/vi/moc-da-nang-carabiner

Móc Đa Năng Carabiner Leo Núi | Dao & Dụng Cụ | Shop Dã Ngoại FanFan

Móc đa năng Carabiner, móc khoá leo núi và các loại móc chìa khoá đa năng, là dụng cụ hỗ trợ đắc lực cho chuyến đi của bạn, từ việc treo móc đồ cá nhân tới leo núi chuyên nghiệp
fanfan.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019