Hết chỗ để đĩa rồi anh em ạ.
AudioPsycho
2 thángBình luận: 9
Mình nghe 90% là jazz từ những label như Blue Note, Prestige, Columbia và Impulse. Trong đó nhiều nhất là Blue Note với 230 album, 10% còn lại chia ra cho đĩa Classical và Rock cổ và pop. Nhạc mới thì nghe streaming chứ ko mua đĩa.
9 bình luận
Nge con meze 109 pro chưa bro
@tamle_o chưa, mới ra mà 😁
Cả 1 gia tài
G O T
CAO CẤP
2 tháng
Cả kệ này cỡ 200 đĩa không Mod? Ngưỡng mộ cái sự đầu tư của Mod
@GGDWW Hơn. Có mấy cái đĩa trong này đã hơn $5000 rồi 😂
@AudioPsycho Đĩa pop rock mới ra thì còn rẻ chứ đĩa cổ giá cao lắm. Lý do là vì họ ko tái bản nữa, hoặc nếu có tái bản cũng ko có âm thanh tốt như đĩa cổ (do đĩa trc 1980 được lấy source từ băng cối gốc). Ví dụ như album debut của Wayne Shorter này, đĩa cổ sương sương cũng $400
https://www.discogs.com/sell/item/592934771
Fiio M11S vs Sony ZX507 nên lụm con nào Mod ? Có sẵn con Hifiman He400se, mình nghe tạp Ngọc Lan, EDM, Classic @@. 2 con DAP ngang giá khó chọn quá. Thank mod trước.
@zozolozozove Để ghép với tai nghe fullsize thì tui nghĩ nên né 2 con này ra luôn cho, cả 2 đều có công suất ko phải là cao lắm, trừ khi ông thay dây cho con he400se thành dây balanced 4.4mm để dùng với 4.4m out trên m11s đc thì tuyệt, còn đánh single ended 3.5mm thì M11S đã thọt, Zx507 càng thọt hơn. Trong tầm giá ~15tr thì nghiên cứu con idsd gryphon của ifi ý. Nhỏ, gọn, công suất cao, DAC đỉnh, có Bluetooth luôn.
@AudioPsycho Vậy mình mua 1 con DAP rẻ rẻ như Hiby R3 Sabre rồi mua con DAC/Amp kết nối vs nhau bằng type C to C rồi cắm tai nghe fullsize được ko mod Nhật?? Mình có vài Album DSD128 nên bỏ máy tính hay laptop điện thoại không đọc được. Mua con DAP rẻ rẻ cho nó đọc DSD r truyền qua cho con Amp đánh. DAP + Amp khoảng 11-12tr cho cả 2 món, mình ko chi thêm tiền được. Không biết mod có con Amp nào ghép vs Hiby R3 sabre qua type C ko nhỉ?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019