[Hình ảnh] Pagani Zonda Cinque, chỉ có 5 chiếc như vậy trên thế giới

levuongthinh
15/8/2013 10:12Phản hồi: 111
[Hình ảnh] Pagani Zonda Cinque, chỉ có 5 chiếc như vậy trên thế giới

Từ "Cinque" trong tiếng Anh nghĩa là quân bài Năm, nó cũng là từ để ám chỉ rằng chiếc Zonda Cinque của hãng sản xuất siêu xe Pagani chỉ có đúng 5 mẫu được xuất xưởng trên toàn thế giới. Với giá bán 1,3 triệu Euro, chiếc siêu xe sở hữu khối động cơ V12 của AMG, dung tích 7.3L cùng công suất 669 mã lực, có thể khiến đám đông những người ghen tị phải thèm muốn, nhưng đó chưa phải là tất cả.

Pagani Zonda Cinque Coupe có thể tăng tốc từ 0 - 100km/h trong vòng 3,4 giây và Pagani tuyên bố rằng chiếc siêu xe sản xuất theo phương pháp thủ công này có thể đạt tốc độ tối đa hơn 347km/h. Ở một thế giới mà những chiếc Lamborghini Aventador, Ferrari 458 hay Mercedes SLS trở nên bình thường tại các thành phố như Monaco hay London, thì Cinque sẽ trở nên nổi bật với một vẻ đẹp và sự say mê mà những chiếc xe kia đơn giản là không thể sánh bằng.

Năm người may mắn được quyền sở hữu và lái chiếc siêu xe mơ ước của nước Ý có địa chỉ ở nhiều nơi khác nhau trên thế giới từ vùng sa mạc Ả rập cho đến các toà tháp cao ở Hong Kong. Và Nicholas Tan không chỉ có cơ hội nhìn thấy và lái chiếc Cinque thứ 2/5, mà anh còn được phép chụp ảnh nó vào nhiều dịp khác nhau ở Singapore, một thành phố đã bắt đầu trở nên quen thuộc hơn với những chiếc xe cao cấp.

Xin giới thiệu với các bạn một số hình ảnh của Pagani Zonda Cinque cùng với một đoạn video quay cảnh Cinque chạy trên đường phố Singapore.

111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa đc cầm lái em này. Nhưng tối hôm nọ ngủ mê đc lái, đúng là sướng Vờ Cờ Cờ 😃
datduongtu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamborghini_08 Haha sao trùng hợp vậy???mình cũng vậy đó
Sướng vãi cả......quần xì líp
@lamborghini_08 chạy sướng ko bạn
locong
ĐẠI BÀNG
11 năm
vãi xe :|
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
kinh thiệt
nhìn em nó đứng 1 mình thì thấy củng bth nhưng để chung với ferari và lambo thì em nó nổi bật và đẳng cấp hơn hẳn
okido
TÍCH CỰC
11 năm
@khonggianbonchieu_dh kiểu dáng của pagani nó khác người mà bác? em thì em thấy 1 mình hay mấy mình cũng "đã" hết
ước gì...
lungle777
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này đời cũ rồi, con mới sau này nó ko cần cái đuôi gió ở sau như kia, coi trên Discovery hay National Geographic gì đó có nguyên 1 video nói về con này luôn 😁
@lungle777 Pagani họ vẫn cho đặt hàng dòng Zonda bác nhé, dù không còn động cơ thế hệ cũ. Để có một biến thể đẳng cấp ngang bằng với Cinque bác vẫn phải nhả ra ít cũng 2tr Obama, có khi lên tới 3tr, 4tr $. Cinque đơn giản là hoàn hảo, chưa bao giờ cũ.
Mac18
TÍCH CỰC
11 năm
@Mr.Es Bác này nói chuẩn
@lungle777
Bác đến trái đất làm gì vậy? Xem Discovery vs NG ko tiếng/sub à? =))
lungle777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Manual Transmission thế bạn đến trái đất làm gì vậy, đến trái đất mà không biết cái TV là cái gì sao, truyền hình cáp là gì sao =))
@lungle777
Thật sự là đến Top Gear chuyên về xe còn ko có cơ hội động vào cinque thì Disco vs NG không bao giờ có cửa nhé. Có thì chỉ làm về Pagani Huayra thôi =)) Em nghĩ bác nên đi kiểm tra hệ thống nghe nhìn ạ =))
Xế khủng. như trong mơ ấy hhehe. cầm chiếc này dạo chắc phê lồi.
@jack1202 lồi gì ra vậy bác?
mỗi lần chuyển số nghe nhứ tiếng roi quất ngựa vậy. phê thật
xe đẹp , đắt và độc ;)

• cuộc đời và sự nghiệp của ông chủ Pagani mới là phi thường , đã đọc về tiểu sử của ông ấy ,😃 rất khâm phục tài năng và ý chí phấn đấu của ông 🆒
từ một người lao động phổ thông ,ông đã phấn đấu ,học tập trở thành kĩ sư ,ông gần như là người tiên phong trong công nghệ composite để giúp nó phổ biến , sau đó sáng lập Pagani và huyền thoại của hãng là Zonda F , dù không tự sản xuất động cơ , nhưng thành công của Zonda F là ngoài sức tưởng tượng ! ;)

>> Có khi nào trên dòng đời tấp nập , ta vô tình vấp phải cục...iPhone 5 <<
wiki27
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon..
tai hoạ xẽ đến với ai sở hữu chiếc xe này! 😁
Em này lái rồi! phê đó 😁 (Trên NFS HP)
Mỗi lần ép số là 1 lần chớp tia lửa điện cùng với tiếng gầm . Ôi con thú hoang tách biệt 5 anh em độc nhất
quana75
TÍCH CỰC
11 năm
@vincent_valentine_123 Chắc tại xăng phun nhiều quá, đốt không hết nên bị nổ ngoài buồng đốt 😁
Bữa trước đi đường gặp một bác đi dream cũng thế, đi vài chục mét bô lại nổ cái "đùng". Giật hết cả mình :D
@huytoanpham em hỏi là sao mỗi lần sang số thì pô xe lại tóe lửa và nổ
@vincent_valentine_123 Xl cái này mình chỉ quan sát thôi mà
@quana75 bác này nói đúng này nhưng phải giải thích như này
1- trong động cơ đốt trong của xe thương mại ( tức là các xe đang chạy thường thấy ngoài đường) thì xăng vào bao nhiêu thì phải đốt hết bấy nhiêu còn với xe đua thì để tăng tốc tối đa cho xe thì không cần đốt hết vì năng lượng tối đa xăng sinh ra là sau khi buzi đánh lửa một thời gian rất ngắn thì đã phải chuyển ngay sang quá trình xả nên trong hệ thống xả xăng vẫn tiếp tục cháy.
2- còn chiếc xe máy bác thấy như thế là do cam có vấn đề nên thỉnh thoảng xupap xả mở sớm tạo ra tiếng pạch một cái như thế.
nghe tiếng bô trong hầm đã quá
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
chắc việt nam mình sở hữu 4 chiếc .
c.bony
TÍCH CỰC
11 năm
nghe tiếng chuyển số đã phê vãi rồi @@
SaoPhaiSo
TÍCH CỰC
11 năm
coi cái video em thấy thằng lái chiếc xe bị làm sao ấy 😁 , sợ tông hay sao ấy nhờ :D !!! nhìn không phê chút nào :go:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019