IFA 2024

IFA 2024

Học tiếng anh giao tiếp cấp tốc ở đâu.

Thanh.Thanh.Pham
10/12/2020 3:42Phản hồi: 39

Mình cần tìm lớp học anh văn giao tiếp , học với giáo viên nước ngoài tại trung tâm. Vì mình tự học ở nhà thì thấy không được như ý cho lắm, kiểu mình phải có động lực mới học được vậy đấy, học online mình cũng đã thử qua nhưng lại không hài lòng . Mình đang có nhiều thời gian sắp tới nên muốn cần tìm lớp học nhanh, cả tuần mình cũng học được luôn cả nhà ạ. Mình mong muốn bạn nào đã từng học, hay biết chỗ nào học tốt và hiệu quả thì chỉ giúp mình với , mình rất biết ơn. ^*^

39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình biết bên chỗ trung tâm anh ngữ ILI quận 10 có lớp học tiếng anh buổi sáng trong tuần. Nếu ở gần quận 10 thì tiện đường thì mình qua đó tìm hiểu thêm. Chỗ ILI học cũng khá ok và nắm tốt kiến thức lắm nè bạn
@sweet cassava Em cảm ơn, em sẽ tham khảo khóa học ở ILI. Vì em cũng đang cần tìm lớp học vào ban ngày đo ạ
Bạn đã học tới đâu rồi, đang ở đâu đấy chế ơi.
@Pham Thanh Vy M ở quận 5 gần trường đại học Sài Gòn nhé bạn ơi
cục bộtt
ĐẠI BÀNG
4 năm
1 tuần liên tiếp học vs gv bản ngữ ,học thì ok đó,học có được môi trường vậy là ok rồi,nhưng học liên tiếp thì mệt quá ,nhưng bạn nào có time học như vậy cũng rất ok,học liên tiếp vừa nhanh lại vừa tốt nữa
@cục bộtt Dạ vâng ạ, vì m tập trung học và cũng như muốn học nhanh chứ rê ra cũng mấy năm nay rồi . Thời gian tới có nhiều time nên học nhiều một chút í bạn ạ
Cười vô mặt
quả sấu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới đi tìm hiểu thông tin thấy nhiều bạn chia sẻ ILI nên qua trục tiếp tìm hiểu rồi học luôn đó,chứ có biết đâu,thấy nhiều bạn commnet xuất sắc quá mà,nhưng khi học rồi thì mình thấy cũng rất ok,gv giảng dạy vậy là ok rồi,chỉ cần mình chịu học nữa là xuất sắc
ripetran
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình chia sẻ 1 trung tâm mà ở đây mình thấy cũng có nhiều bạn nói,trung tâm ILI,hihi,thật sự nếu như dk học ở trung tâm,bạn nào chmă thiệt chăm và thật sự muốn học thì sẽ học rất nhanh và nói cũng rất ọ,gv của trung tâm tuy là gv bản xứ nhưng họ dạy các kỹ năng đều rất có chuyên môn ,dễ hiểu không khác gì gv việt nam đâu,nhất là chịu nói thì thôi,học mà nhanh pk nói,nói lại bao hay nữa
cobemet52
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu ở TPHCM thì chạy qua chỗ một trung tâm ở quận 10 ngay gần công viên lê thị riêng học tốt lắm nhen bạn. Trung tâm ILI có lớp cả tuần vào buổi sáng nữa đấy. Bạn bạn cần học full thời gian thì đến đó mà tìm hiểu . Học với giáo viên nước ngoài mà dạy dễ hiểu và tiến bộ lắm luôn í........................................
Tả Ngạn
ĐẠI BÀNG
4 năm
chẳng biết như nào, em ngại học tiếng anh quá
ripetran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tả Ngạn hihi ráng học bạn ơi nếu m có điều kiện và thời gian chứ như tui đây cách đây 2 năm lỡ một chỗ cviec tốt cũng vì dốt tiếng anh. giờ lo cày ngày cày đêm vì cái môn anh văn này, và cũng thấy rất phí cho thời gian những năm tháng sinh viên.
Cười vô mặt
Mình biết anh ngữ ILI học cũng khá ok nhé cả nhà, nhất là bạn Thanh.Thanh.Pham, bạn ở gần q10 chạy qua đó hỏi thử chương trình học có phù hợp cho m ko nè
Từ lâu, tiếng Anh không chỉ được xem như một ngôn ngữ quốc tế mà còn là cầu nối trong giới kinh doanh, đưa mọi người trên thế giới xích lại gần nhau hơn... Để thành công, người ta phải học và trang bị cho mình một vốn kỹ năng tiếng Anh nhất định.
Những câu hỏi “tại sao?”
Tại một nước đang phát triển như Việt Nam, môn Tiếng Anh đã được đưa vào chương trình giáo dục từ rất sớm và trở thành một môn học quan trọng đối với học sinh. Tuy nhiên, những cuộc khảo sát về giáo dục và thị trường lao động trong các năm qua đã đặt ra những vấn đề mà không phải ai cũng có thể trả lời thấu đáo. Tại sao trong hàng chục ngàn sinh viên tốt nghiệp hàng năm, chỉ có một số ít đáp ứng được những yêu cầu về kỹ năng giao tiếp tiếng Anh để hòa nhập vào môi trường lao động quốc tế? Tại sao nhiều người sở hữu chứng chỉ tiếng Anh loại trung bình nhưng khả năng giao tiếp tiếng Anh chỉ ở mức yếu - kém?…

Có ai đó đã nói rằng: “Kiến thức là cái mà không ai có thể đánh cắp”. Nếu điều này là đúng thì vì sao chúng ta không mang đến cho học viên một phương pháp dạy và học tiếng Anh phù hợp để họ có một tương lai bền vững và ổn định hơn? Nếu bạn muốn tìm hiểu làm thế nào để nấu món ăn Nhật Bản, bạn sẽ thuê một đầu bếp đến từ Úc hay bạn sẽ thuê một người được sinh ra, lớn lên và nấu món ăn Nhật Bản? Điều này cũng giống như học một ngôn ngữ mới. Nếu phụ huynh học sinh muốn cho con em mình học tiếng Anh, họ nên chọn những nơi có giáo viên người bản ngữ. Có rất nhiều giáo viên người Việt dạy tiếng Anh tại Việt Nam. Tuy nhiên, họ chỉ có thể làm tốt việc dạy ngữ pháp và từ vựng chứ họ khó có thể dạy cho học viên làm thế nào để sử dụng ngữ pháp, từ vựng và phát âm đúng cách khi bản thân họ không lớn lên trong môi trường sống mà mọi người đều sử dụng tiếng Anh như tiếng mẹ đẻ. Vì vậy, đa số các sinh viên Việt Nam rất giỏi ngữ pháp và từ vựng nhưng lại rất vụng về khi áp dụng những kiến thức mình có được vào giao tiếp tiếng Anh hàng ngày.
Nên học với 100% giáo viên bản ngữ

“Học” và “hành” là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau. Vì vậy, đôi lúc “học” giỏi nhưng chưa chắc “hành” đã giỏi nếu bạn không thường xuyên tiếp xúc thực tế. Làm thế nào để lựa chọn một môi trường học tiếng Anh phù hợp giữa hàng trăm cơ sở đào tạo tiếng Anh như hiện nay? Đó không chỉ là câu hỏi thường trực của nhiều sinh viên mà còn là băn khoăn của hầu hết mọi người trong xã hội. Ai cũng muốn chọn cho mình một nơi học tiếng Anh hiệu quả nhất. Nếu học sinh muốn tìm hiểu các quy tắc ngữ pháp và từ vựng thì bất cứ một trường dạy Anh ngữ nào cũng có thể đáp ứng. Nhưng nếu học sinh muốn sử dụng thành thạo ngữ pháp, từ vựng và giao tiếp một cách hiệu quả thì chỉ có một số ít nơi tại Việt Nam có thể làm được điều đó.
Do đó, nhiều sinh viên tỏ ra không hài lòng với việc học tiếng Anh của mình vì mặc dù họ đã học 1 đến 2 năm tại các trường Anh ngữ nhưng vẫn không thể tự tin vào khả năng của mình hoặc thoải mái khi giao tiếp với người nước ngoài. Điều cốt lõi không phải xuất phát từ khả năng của người học mà do họ chưa chọn được một môi trường học phù hợp. Nếu làm một phép so sánh giữa một trường toàn giáo viên bản ngữ và một trường có cả giáo viên người Việt và giáo viên bản ngữ ta có thể dễ dàng nhận thấy: mặc dù có số lượng giờ lên lớp là như nhau nhưng việc giao tiếp tự nhiên bằng tiếng Anh qua các thành ngữ trong cuộc sống, cách phát âm… sẽ khác nhau đáng kể. Vì vậy, cho dù học sinh có thể mất thời gian như nhau nhưng những người được học 100% thời gian với giáo viên bản ngữ sẽ ở một “level” cao hơn. Trong khi đó, đa số sinh viên và học sinh Việt Nam không có cơ hội làm việc trong môi trường quốc tế hoặc du học...

Qua việc xem xét tầm quan trọng của việc thành thạo trong giao tiếp tiếng Anh, bạn sẽ chọn môi trường học tiếng Anh như thế nào? Chọn một nơi vừa có giáo viên người nước ngoài vừa có giáo viên người Việt hay chọn một nơi có 100% giáo viên bản ngữ?
Với tầm quan trọng của sự hiểu biết và sử dụng tiếng Anh hiệu quả như vậy, bạn có chọn một trường học mà không có 100% giáo viên nói tiếng Anh bản ngữ?

<Rất rất hay , những câu nói rất đúng , mình xin phép được share nó. Ngoài việc bản thân tự học thì chính bản thân mình phải quyết định đúng môi trường học tập của mình . Chắc chắn là muốn giỏi anh văn , muốn phản xạ tốt và phát âm chuẩn , bạn phải chọn với môi trường giáo viên bản ngữ.>
@nuocnguocdong Em không ngại học,không ngại đường xa,không ngại khó khăn , em chỉ cần tìm đúng môi trường học anh văn cho em động lực cả nhà ạ. ..............
qua bên anh ngữ ILI quận 10 học đi bạn, chỗ đó học khá tốt nhé
@Đức Đạt Nguyễn Thầy Larry dạy hay lắm luôn nhé cả nhà
Yêu quá
I LIKE IT
Một lớp học của mình tầm 10 người
môi trường học tập với 100% người bản ngữ
chất lượng dạy dễ hiểu , truyền đạt kiến thức đến học sinh của mình rõ ràng, tương tác và hiểu từng học sinh của mình
tân tâm và nhiệt tình, chuẩn bị bài tốt
đặc biệt mức học phí dường như với môi trường bản ngữ thì khá rẻ

Môi trường học như vậy nhưng mình tiếc một điều lại ít người biết đến, vì hiện tại nó có một cơ sở thôi, nhưng lại nằm trong hẻm nữa nên nhiều khi cũng không ai để ý , mình học và biết đến ili cũng qua người quen giới thiệu , từ nhà mình chạy qua trung tâm cùng nửa tiếng rồi, nhiều khi mưa gió cũng làm biếng lắm, nhưng nghỉ lại bỏ một buổi thì tiếc quá với lại thầy dạy cho mình cũng rất nhiệt tình và vui nên ráng mà cày
ripetran
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình học ở ILI 1 tuần 5 buổi luôn đây,cũng vì học 1 tuần 5 buổi mà học vs gv nước ngoài nữa nên biết nói nhanh lém lận
cúc trắng
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có học 1 tuần 5 buổi ở trung tâm ILI đây,mới đầu cũng siêng siêng học,nhưng giờ gần tết rồi nên cũng có làm biếng chút chút,hihi,nhưng vì sự nghiệp nên sẽ cố gắng
Để việc học tiếng Anh được cải thiện 1 cách hiệu quả nhất thì bạn nên tự học thêm ở nhà nữa nhen, cố gắng mỗi ngày luôn, mình chọn khoá học giao tiếp quốc tế bên ICES để có gv kèm mình sát sao cũng như có phương pháp học cụ thể, ngoài giờ học mình còn tự học bằng mã code học online trường tặng nữa, bạn muốn nâng cao khả năng giao tiếp thì tham khảo khoá học bên này xem nha 0913.335.203
Học tiếng anh tớ chọn bên anh ngữ ILI quận 10. Tuy hơi xa chỗ trọ nhưng học cảm thấy rất cải thiện và yên tâm lắm
Chỗ ILI nằm địa chỉ ở 22 lô c, trường sơn, quận 10 nó nằm gần cv lê thị riêng, mọi người có thể đến đó tham khảo xem ạ.
IELTS , đó là một từ khá lạ lẫm đối với m khi mới vừa chậm chừng bước chân lên xì phố.
Lạ lẫm đến mức m chẳn hiểu IELTS là gì, tại sao phải học nó, nghe cũng có vẻ rất buồn cười luôn phải không mọi người.
Đặc biệt ồi xưa giờ m dở nhất là môn anh văn đấy ạ.
Hahaha học giỏi quá mà, thật ra thì cũng siêng lắm nhưng không hiểu sao môn anh văn thời học cấp 2 cấp 3 mình không có tinh thần để học luôn. Đến khi lên đại học , cũng công nhận phải học nhiều thứ đấy nhỉ, áp lực lắm . Mà trong lớp các bạn hầu như cũng có nền tảng hết rồi, còn m coi như phải bắt đầu từ đầu luôn.
Mịnh bắt đầu lên mạng tìm hiểu về nhữn quan trọng của việc học ngoại ngữ, rồi đi đám cưới ông anh họ, gặp người bà con . Nhìn phong thái thành đạt của họ mà m thật ngưỡng mộ.
Từ đấy cái tinh thần quyết tâm của m trỗi dậy, và cũng chính vì sự tò mò tìm hiểu mà đến giờ m vẫn quyết tâm thi được cái bằng IELTS 7.0 các bạn ah. Hiện tại tiếng anh của m về khả năng nói chuyện với người nước ngoài cũng đã cải thiện đáng kể rồi. chỉ là giờ phải cần thời gian học chuyên sâu hơn về các kỹ năng của IELTS nữa thôi. M muốn học nắm chắc chắn luôn. Hiện tại m đang tham gia khóa luyện IELTS 6.0 tại anh ngữ ILI, một môi trường dạy av mà m ưu tiên và tin tưởng hàng đầu nhất sau khi đã thử qua khá nhiều nơi. Tất nhiên đê có được kết quả như hôm nay m cũng đã phấn đấu và bỏ công sức rất nhiều.
M có vài lời khuyên cho các bạn như sau: Muốn ọc tốt anh văn cần: CÓ ĐỘNG LỰC ĐỦ MANH-PHƯƠNG PHÁP TỐT-KIÊN TRÌ CỦA BẢN THÂN, vì thực ra nhiều bạn sẽ dễ bỏ cuộc giữa chừng lắm đấy. M cũng đã từng một thời gian như vậy rồi nên phải có ý chí kiên định mới thành công.
Chúc tất cả các bạn sẽ đạt được những ý nguyện và thành công
:emoji_heart_eyes::emoji_heart_eyes::emoji_heart_eyes::emoji_heart_eyes::emoji_heart_eyes::emoji_heart_eyes::emoji_heart_eyes::emoji_heart_eyes::emoji_heart_eyes:
throbbing
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bạn học vs gv nước ngoài không,thấy vậy thôi chứ học hơi bị nhanh,nhất là phát âm á,mình học vs họ,nghe quen tương tác nhanh
Thích học cấp tốc nhưng phải học với giáo viên nước ngoài luôn,nghe thì có hơi khó khăn nhưng nếu có cơ hội học như vậy thì quá tốt luôn ,cũng như thường xuyên tiếp xúc thì sẽ nhanh biết hơn vậy đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019