Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hỏi anh em về pin iPhone 5S

hcdt
23/2/2014 16:32Phản hồi: 13
Hỏi anh em về pin iPhone 5S
Tình hình là mình mới rước em 5s 16GB bản lock Viettel được 3 hôm, sạc được 2 lần 8 tiếng rồi. Ngày thứ 2 xài thì rất ít bật 3G, chỉ toàn wifi, chạy app và thỉnh thoảng lướt vài trang web, chụp vài tấm hình. 9h sáng pin 100% mình rút sạc và đến 11h15 tối thì kết quả như hình ở dưới. Hỏi anh em có kinh nghiệm rằng pin như vậy có gọi là hao không?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

b4csi
ĐẠI BÀNG
10 năm
vay đúng rui ban oi.hi vong fw 7.1 cai thien hơn xui.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
@b4csi Cảm ơn bạn, cũng hy vọng 7.1 cải thiện cho bà con nhờ :|
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
😃Vậy OK và bình thường bạn ạ
Như vậy là bình thường mà bạn.mình cũng mới lấy con lock mạng viettel 32gb.dùng wifi gần như liên tục để chat chít cũng được khoảng 6h bạn ạ

Gửi từ iPhone 5s Gold của tôi sử dụng Tinhte.vn
Pin như vậy là bình thường mà! IP pin chỉ được như vậy thôi
Mình cũng bị vậy. Tưởng đâu máy mình bị lỗi chứ. Yên tâm rồi 😃

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Còn đây máy của mình.mình chỉ dùng 3G ko wifi nè
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu muốn tiết kiệm pin thì chỉ có nghe nhạc thôi bạn ạ . Nếu bạn nghe nhạc tầm 30p thì nó tụt tầm 1% . Mấy ông chém pin mạnh thì nghe nhạc là chính @@
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
@vuchoan e vào = 3g liên tục đc 7h đồng hồ, còn nếu nghe nhạc thì ko tính, time sử dụng mười mấy h thời gian chờ hơn 2 ngày lun 😆 (nhưng e để độ sáng có 30% thoai)
vuchoan
TÍCH CỰC
10 năm
@bom0110 😁 Không đọc cái ghi chú độ sáng 30% của bác em tí ói máu
3g của bác chắc sóng căng đét và ở yên 1 chỗ hả . Chứ khu em sóng vina yêu bật 3g máy nó cứ tìm sóng mà sóng nó cứ ở đâu thì k đc nổi 5h đâu @@
bom0110
TÍCH CỰC
10 năm
@vuchoan vâng e ở tầng 2 và những ngày trời quang mây tạnh hoặc khi nào về nhà ngoại giữa lòng HN thì sóng khỏe lắm, còn xuống tầng 1 (nhà e ở ngoai ô) hoặc trời mưa bão thì thôi rùi có 2 cục sóng nhưng vào mạng ko đc luôn. Nếu để độ sáng 50% như nhìu bác hay để thì chắc chỉ trụ đc tầm 4h30' tới 5h là cùng thui
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
Vậy là tất cả đều bình thường, tí nữa ra Viettel đập bàn đập ghế rồi 😆 cảm ơn các bác nhiều 😁
Ngon rùi, sài 3g mà trâu phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019