Hỏi chỗ dán keo xe (HCM)

Naruoi
8/5/2016 13:16Phản hồi: 29
Mọi người cho mình hỏi chỗ dán keo xe tốt và uy tín ở Hcm với. Thấy ở Nguyễn Chí Thanh nhiều vô kể nên phân vân quá
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ShadyL
ĐẠI BÀNG
8 năm
decal4bike, khanhdecal, hồng decal, xmask, hoàng kim
dán keo thì như nhau thôi, loại nó cũng vậy, quan trọng lúc dán nó có làm ẩu hay ko thôi
h chỗ nào cũng vậy, vắng thì tỉ mỉ, đông thì ẩu
qua khu đó thì nhớ hỏi giá trước hãy dán. Thấy ok thì dán nha bạn vì keo cũng như nhau. Keo xịn thì 4 năm cũng ko vàng (tầm 2 năm thay keo là vừa). keo cùi di tầm 1 năm là thấy ghê rồi.
AQTLM
ĐẠI BÀNG
8 năm
@digimonxxx Bác chỉ em chỗ nào ở SG dán keo xịn này với bác ơi. Dán chiếc xe màu trắng mà vài tháng nó vàng vàng rồi chán quớ
@AQTLM Keo chỉ có keo mỏng và dày thôi . k có sịn hay zỏm . xe bạn màu trắng dán keo nào cũng chỉ 6 tháng vàng ố rồi. chỉ khác nhau xấu đẹp khi bạn đừng va chạm bong tróc nhiều . keo thường 1m=12k . keo dày= 14k. dán con xe tùy chiếc . giao động 3..5m keo . con ab 2016 ngốn keo nhiều nhất vì phần sơn con ấy wá nhiều . bạn chon xe màu trắng thì phải chịu số phận vàng ố thôi. thợ nào nói keo k vàng là lương tâm họ đã bị bán rồii bạn nhé
tất cả màu khác,keo cũng vàng vì khi dán keo đã bị ảnh hưởng nhiệt từ từ lửa ống quẹt và nhiệt từ máy xoáy , do màu khác tiệp với vàng nhạt của keo nên nghĩ keo k vàng là sai.
garuluv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinh81 Bác biết mua keo đó và loại dán choá mua ở đâu có giá tốt ko?
@garuluv khuy nguyễn chí thanh khúc gần vòng lý thái tổ có nhiều tiệm chuyên bán keo, mà ng ta bán sỉ 1 cây lận đó.
Dán chóa trang trí là chính, m thấy dán đi được 1 thời gian nó cũng bong à. trừ đầu đèn pha ra mấy vị trí khác như xi nhan hay đèn sau thì ok.
Ở gò vấp bạn qua tiệm Trung Tá trên đường lê đức thọ ,mình thấy khá đông khách và thợ làm khá tỉ mỉ.
@Quoc viet 60 Bạn ơi cho mình địa chỉ cụ thể được ko bạn, mình cũng ở gò vấp. Thanks bạn trước nhá
thusinh22
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dán cái xe hơn 3h sao k kêu dịch vụ dán tại nhà cho khỏe
Cảm ơn các bác nhiều nhé vì thật sự trên đường NCT cả 1 rừng nên chả biết nên vào đâu mà tốt nên hỏi trên này ấy mà.
Khanh decal được đó bạn. Nhớ trả giá . Còn Decal4bike thì dẹp đi, làm ăn mắc dịch lắm, vào lại mang cục tức. Ánh hồng cũng ok
vipvn1
ĐẠI BÀNG
8 năm
tránh xa decal4bike ra nhá làm ăn mắt dậy nói chuyện với khách như ra lệnh vậy ức chế lắm
Mình cũng là thợ dán keo ở ÁnhHồng decal.
Xin chia sẻ cùng bàn .
Nói đơn gian dể hiễu, đồng tiền đi trc đồng tiền khôn. Bạn k cần đến anh hồng,hoàng kim,4bike.Đó chỉ là thương hiệu bạn sẽ trả phí rất cao,hcỉ khác nhau là bạn biết sống thế nào cho thợ làm tốt hay k.
Thứ 1: chỉ cần ghé tiệm nào gần nhà là đc . vì 2..3 ngày sau ghé tỉa keo dư cho tiện , thợ nào dán cũng vậy 1..2 ngày sau cũng fải tỉa keo thừa mới đẹp , vì lúc dán thợ cắt mí luôn trừ hao wá trình keo còn giật mí.
Thứ 2: bạn chỉ cần nhét 20k vào túi thợ trc khi dán,k đáng là bao ,đó là vc làm khôn của bạn,vì bạn đã truyền lửa,truyền cảm hứng cho thợ, thợ sẽ xem xe bạn như xe của họ, sẽ tỉa cắt,lặn mí 1 cách chi li ,tỉ mỉ và k để dao phạm sơn xe bạn. chúc bạn thành công
huykhungheo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinh81 Làm nghề có cái tâm 1 tý chứ cứ hở 20k của khách mà coi như cái xe ghẻ thì ai dám lần sau ra mà dán. Lại mấy thánh sì phố e có xe cũng k dám lên mà dán lại lần thứ 2 có sao cứ chạy vậy thôi và có sao cứ nói vậy thôi.
huykhungheo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đừng qua mấy cái quán cốc ở nguyễn chí thanh nghe. Bọn đó làm ẩu lắm cắt keo vs dán canh tem k chịu nổi được . Nói chung đừng qua đó. Đôi lời cùng bác
Các anh em có dán keo xe thì tránh xa chỗ này nhé, nếu không thì rước bực vào mình: HIEU DECAL, 689 Phạm Văn Chí, p.7, quan 6.. Mình vừa dán keo xe Airblade 2014 cách nay 10 ngày. Dán thì chắp vá tùm lum, có nhiều chỗ trên xe ko chịu dán, sau khi dán được 5 ngày vì hở bong tróc tùm lum mình mang qua yêu cầu những chỗ bong thì dán lại, vì bong rất nhiều. Thì Chủ tiệm nói nếu dán lại thì tính tiền. Bực không chịu được. Anh em tránh xa chỗ này nhé!
@Tuan128 chính xác né bố này ra . 2017 mình cũng từng dán ở đây , chưa đc 1 tháng đã boc tróc từa lưa
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
4 năm
@TTVĩ Thường khi dán sẽ nhìn okay, nhưng tầm 2-3 ngày sau sẽ bong ra 1 số chỗ. Đợt đó chỗ này có dặn mình 1 tuần sau qua check lại. Mà mình lười chả qua. Ở nhà tự lấy quẹt hơ lại chỗ bong. 3 năm rồi nhìn vẫn okay.
Nếu ở Quận Bình Thạnh thì mình thấy trên đường Nguyễn Văn Đậu có tới mấy tiệm dán. Mình hay dán ở Cao Sang DecalTuấn Decal thấy cũng ok. giá hợp lí, làm tương đối kỹ. Bên Cao Sang thì ngồi chờ có khuyến mãi nước suối lạnh. Bạn có thể tham khảo xem sao. Thân.
phamphong34
ĐẠI BÀNG
6 năm
decal 46 thì sao các bác
@phamphong34 Hơi ẩu. Với vẻ 1 hồi là 1 đống tiền
Report chỗ anh em nên tránh xa. Cơ Sở Dán Keo Xe Lâm Hùng (324 Nguyễn Thị Định, Quận 2, Hồ Chí Minh)
Việc là mình là khách tới đây dán keo nguyên chiếc xe. Nhưng khi dán xong, mình ý kiến vài chỗ chưa dán và dán không đẹp thì bị chủ cửa hàng viện đủ lý do để ko làm.
Đặc biệt là cái thái độ cực kỳ không cần khách hàng (vì ỷ đông khách).
Nay xin report cho anh em ở quận 2 nên né chỗ này ra để tránh tiền mất mà còn ôm cục tức giống mình.
Trên đường Nguyễn Chí Thanh có nhiều chỗ dán decal. Mình khuyên các bạn không nên qua chỗ TRUNG DECAL ở địa chỉ 135A, vì mình đã dán ở đó 1 lần và sẽ không quay lại. Dán rất ẩu, lỗi nhiều, cắt phạm vào nước sơn xe, nhân viên đùa giỡn làm hư tem xe của mình.
@huan2379 mình cũng vừa dán ở TRUNG DECAL, ( trước tiệm thường để 1 chiếc excelter độ rất nhiều)dán xong tức quá mới lên diễn đàn nói cho mọi người biết. dán xe mình là 1 anh tên Tí( cỡ khoảng hơn 40 t). Dán thì ẩu,dùng dao rạch vào sơn có dấu luôn. 2 ngày sau mình tới để kiểm tra lại mấy mũi bị bung, làm xong nhìn xe còn tùm lum chỗ. nói chung mọi người tránh xa chỗ này ra.
@huan2379 Mình thấy bản thân Ngu nhất cuộc đời là đi dán xe khu Nguyễn Chí Thanh
Lời khuyên chân thành là tránh xa khu Nguyễn Chí Thanh (khúc gần vòng xoay Nguyễn Tri Phương)... Dán ẩu lắm, cắt phạm vào sơn xe, hầu như tât cả chổ nào cắt đều để lại 1 đường do dao cắt... Chẳng bao giờ quay lại dán ở khu này lần 2
Đánh dấu nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019