Hội Galaxy Note N7000 - Thủ thuật, kinh nghiệm sử dụng, up ROM,v.v.

poisonpure
10/11/2011 1:47Phản hồi: 18.392
18.392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
H up bản nào dc đây các bác.
Mọi người cho em hỏi. Em đang dùng Note1 chính hãng SS, chưa root, đang dùng 4.1.2. Lúc trc xài rất mượt nhưng dạo này cứ hay giật giật, xử lý chậm và bị ngốn ram rất nhiều (em ít game, máy chỉ có flappy bird, 2048 ).

Em tham khảo thấy root may có nhiều bản rom có thể cải thiện được nhiều tính năng cho máy, nhưng em lại mù tịt về khoản đó. Có anh em nào có thể chỉ giúp em được không ạ ? Nếu tiện ở SG thì em vác máy qua nhờ ace giúp giao lưu càfe (nếu ace vui lòng 😃 )

Mong được sự giúp đỡ của mọi người ! Em chân thành cảm ơn.
@namfat
cũng có thể nói là mem GSM 😁
mình chỉ mới tập tành quậy phá smartphone dc 1 tháng :D , tìm hiểu ở nhìu forum để biết cách up rom , thấy bài của forum này khá đầy đủ nên củng follow .
mong dc chỉ giáo thêm , bên đó bạn cũng xài tên này à :D
P/s: 1 tháng trc vẫn còn 2 lúa chả biết xài smartphone :D
namfat
CAO CẤP
10 năm
@Xinxin.spirit Cũng là namfat luôn, nhưng mình ít post bài lém, về hưu roài.:p:p

Send from my SM-N9105 using Tapatalk 4 Pre
@namfat Đã xài thử rom CyanogenMod chưa vậy bác namfat
namfat
CAO CẤP
10 năm
@caophi Xài nhiều rồi bác ah. Thời N1 mới lên 4.1 :p:p

Sent from my N910C using Tapatalk 4 Pre
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho e hỏi phát nữa, sao cái n7000 của e cắm sạc nó chỉ báo tiếng mà trên biểu tượng pin lại k hiện tia sét nhỉ? vào trong cài đặt -> pin cũng thấy ghi là k sạc nhưng ở ngoài màn hình khóa lại ghi là đang sạc. cắm sạc thì vẫn thấy lên pin, lỗi này có nghiêm trọng k các bác, nguyên nhân do sao nhỉ? Máy e đang chạy stock 4.0.4 h up lên 4.1.2 có hết k nhỉ?
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhthe2812 Chưa, nhưng vẫn vào pin thì lo gì. Có lẽ factory reset thử coi sao.

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namfat Thử rồi bác ạ.
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhthe2812 Lâu lắm kô xài N1 nên kô rõ nữa, up rom mới coi sao.

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namfat mà rom 4.0.4 của em sao đang dùng wifi thỉnh thoảng lại tự tắt, k biết bị sao 😔. vừa khởi động lại máy mà pin từ hơn 40% xuống còn 12% báo cắm sạc luôn @@.
xác định chai pin rồi
mình đang bị như vậy nè , tháo pin ra thấy pin hơi phồng ở giữa cho coi
khẳng định chai pin
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xinxin.spirit vậy phải sắm pin mới rồi à bác? Mà máy e sao thỉnh thoảng lại bị đơ wifi là sao nhỉ, nó cứ hiện là đang bật wifi mà mãi k thấy bật, tắt cũng k tắt, vào phần bật tắt nhanh trên thông báo thì biểu tượng wifi lại sáng mờ. sao nhiều lỗi quá.
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhthe2812 N1 giờ hiếm pin xịn lém, lâu lém rùi muh.:p:p:eek:

N1 cũng chưa hoàn thiện mà , dòng note nó đi đầu nên lỗi nhìu thôi,
giờ sang Neo rồi ngon lành hơn rồi . nhưng thật sự mình thích dòng LTE thấy nó hợp mắt
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy e nó bị đơ wifi ntnay mọi người cho e biết nguyên nhân và cách khắc phục với. Nó cứ hiện đang bật mà chẳng thâý bật đc, nhấn tắt cũng k có tác dụng gì.
@anhthe2812 thử xài bản rom của cyanogenmod xem , có thể tốt hơn đấy
nếu ko dc nữa là rip rồi
anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi người cho e hỏi là up lên 4.1.2 gốc thì full wipe đc đúng k nhỉ?
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhthe2812 Full wipe ở CWM v5.8 trở lên vô tư, giờ CWM 6 hết rồi.

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namfat mình cài rom gốc, chưa root và cwm thì có full wipe ở 4.1.2 đc k?
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhthe2812 Đc bạn ah.🆒

@namfat mà full wipe làm gì thế ông , tui chả biết về cái này
kpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình được cho con Note 1 n7000 fw 4.1.2, mình đã chỉnh input lẫn typing là tiếng việt vậy mà vẫn không soạn tiếng việt được cả telex lẫn vni, cho mình hỏi chỉnh như thế nào nữa hay phải cài phần mềm ngoài 😁
các bạn cho mình hỏi ngu tí?
Tình hình em root con máy này bị treo nên em về lại bản 2.3.6 bản tiếng anh. xin hỏi bây giờ em muốn lên luôn 4.4.2 có được không? nếu được nhờ ace hướng dẫn chi tiết với cám ơn rất nhiều.
Cho mình hỏi tý!
Mình vừa kiếm được cái bao da Note 1 có 2 lỗ ngang ở phía trước. Tuy nhiên, khi đóng nắp lại rồi gọi thì tên người gọi và vị trí để gạt nghe hoặc từ chối không nằm ở 2 lỗ ngang này mà bị lệch. Mình dùng smart cover life cũng thế. Vậy mình dùng phần mềm hay có cách nào để sử dụng hiệu quả cái smart cover có 2 lỗ ngang của note 1 này ko?? Cảm ơn các bạn!
Cho mình hỏi tý!
Mình vừa kiếm được cái bao da Note 1 có 2 lỗ ngang ở phía trước. Tuy nhiên, khi đóng nắp lại rồi gọi thì tên người gọi và vị trí để gạt nghe hoặc từ chối không nằm ở 2 lỗ ngang này mà bị lệch. Mình dùng smart cover life cũng thế. Vậy mình dùng phần mềm hay có cách nào để sử dụng hiệu quả cái smart cover có 2 lỗ ngang của note 1 này ko?? Cảm ơn các bạn!
các bác cho em hỏi là hội này cũng là hội dùng note 3 docomo hay toàn qt với xách tay usa vậy
namfat
CAO CẤP
10 năm
@Dũng Thuận Thiên Hội này là hội Note 1, kô phải Note 3.

@namfat ý lộn, cho mình xin lỗi nhá
namfat
CAO CẤP
10 năm
@Dũng Thuận Thiên N900D qua đây nhé.
https://www.tinhte.vn/index.php?threads/2249213/

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
Note 1 đã thay chip wifi vs cáp nguồn 1 lần rồi thì có thay đc lần nữa k nhỉ?
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhthe2812 Đc chứ.

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namfat Con note của e đem lên cho mấy a samsung thì các a bảo chịp wifi và chân sạc đã bị hàn chết nên k thay đc. K biết có đúng k nhỉ? E vẫn chưa hiểu hàn chết là ntn. Đem ra thợ ngoài k biết mấy bác ấy có sửa đc k.
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhthe2812 Chịu, mình chưa bung máy nên kô biết. Bạn mang qua thử xem.

các bác cho e hỏi : gear 2 neo nó tương thích với các smartphone android 4.2 trở lên,mà sao con note 1 e lên 4.4 rồi mà nó củng ko nhận đc nhỉ,có cách nào giúp e ko các bác
Đã hỏi vậy là có ý nếu xài rồi thì cho cái nhận xét luôn mà :mad::mad::mad: Sao bác ác namfat keo thía :p:p:p
namfat
CAO CẤP
10 năm
@caophi Kô nên xài bạn ah. CM cho N1 tốn pin, kô có Spen.:p

@namfat Hơ hơ hơ vậy đi, cám ơn thông tin của bác ác nhá 😁 vậy có phải là bạn tốt không :p
@namfat bác chỉ e cách uprom CM11 được không, thanks bác nhiều
namfat
CAO CẤP
10 năm
@nghia9123456 Rom nó có hướng dẫn đính kèm mà.

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhờ các bác giúp e vụ này tiếp, bực quá. E tải app trên google play đc 100% rồi thì nó báo lỗi: "unknown error code during apllication install 919", sau đó là lỗi: "unknown error code during apllication install 961" và "Storage space running out (Some system functions may not work)". Hiện tại e đang dùng rom stock 4.1.2 nhé. liệu đây có phải là do rom k nhỉ?
namfat
CAO CẤP
10 năm
@anhthe2812 Do ROM thoai.😁:D

anhthe2812
ĐẠI BÀNG
10 năm
@namfat nếu chỉ do rom thật thì còn đỡ, chứ do phần cứng thì mệt, mấy bữa nữa chắc up rom vuidoi dùng thử xem tnao. Tiện thể bác hướng dẫn dùm e h download rom vuidoi kiểu gì đc k? vào topic NÀY thấy loạn quá k biết nên download bản vuidoi nào. e lại ít có thời gian ngồi máy nữa
bây giờ xài rom gì là mượt và ok nhất các bác, các bác cho em cái link nhé
Appleking
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới mua con Note 1 trong logo khởi động và setting báo là GT-N7000 nhưng khi vào download mode lại thấy mã là E160L.
Máy của em cũng không có anten.
Biết là máy đẻo, nhưng bây giờ nếu up rom cho nó thì nên up rom gì ạ? Up rom stock quốc tế (N7000) được không?
@Appleking đúng rồi cảu mình cũng như vậy, dùng sim micro nữa hic. Dungf rom 4.1.2 giwof muốin up xuôgns 4.0.4 không biết ntn, tại 4.1.2 tốn pin quá
bác nào chỉ em cách giúp chuyển sang 3g vs chuyển hoài ko dc trong menu ẩn cũng ko dc lun.ai bít chỉ cách giúp chuyển hộ em sang 3g với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019