Hội những người dùng Samsung Galaxy A9 pro

lien_lekim
4/8/2016 2:34Phản hồi: 5.070
Như tiêu đề các bạn đã thấy, mình muốn tạo chủ đề xoay quanh Hội những người dùng Samsung galaxy a9 pro. Hiện tại thì note 7 vừa ra mắt, s7 hay s7e cũng là những sản phẩm cao cấp, nhưng cũng không thể không nhắc đến chiếc a9 pro ra mắt cách đấy một tháng này. Một sản phẩm cũng rất hot. Mình muốn lập chủ đề này cho những ai đã, đang và sắp hay có ý định tìm hiểu để mua em nó cùng vào thảo luận, trao đổi và tạo một nhóm cộng đồng cùng chia sẻ đánh giá để có cái nhìn trực quan nhất...
Cảm ơn mọi người.
5.070 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em a9 pro đâu hết r nhỉ. Từ anh em xách tay đến anh em vietel đâu cả r vào đây cho ý kiến đê
thanmeo78
TÍCH CỰC
7 năm
@cuuthien6 Mình thì chỉ ngại nặng thôi, 250g thì nặng gần gấp đôi dt bình thương nhỉ
@thanmeo78 Nó bự thế thông thường nếu muốn xài phải dùng 2 tay nên 250g cũng không nặng lắm

Gửi từ IM-A910S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
thanmeo78
TÍCH CỰC
7 năm
@cuuthien6 Con mimax có hơn 200gr tí thôi mà
Pin còn 30 % từ chiều định xạc pin và cố dùng cả tối nó cứ trơ trơ ra mãi ko xuống đc 15 % để cho nó đi sạc. Trời ơi là trời khó chịu quá.
@lien_lekim 30% là đc hơn 3 tiếng nữa mà 😁

Gửi từ SM-G920F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@tranconghd89 Lát up cái ảnh pin của em nó cho anh em có cái nhìn trực quan
Chiều vừa chạy vòng vòng qua thế giới di động sắm cho e nó cái ốp trong 70k lắp vào ôm máy khá là đẹp...
Mở phây đi bạn ơi. Mình mới chuyển từ Sony sang.

Sent from my SM-A910F using Tapatalk
Ốp mình khuyên bạn dùng ốp Nikkin trong suốt. Ôm máy khá tốt và có các rãnh ma sát cầm chắc tay hơn hẳn.

@bloodheartvn Imark thì hình thức đẹp ôm máy với cũng bền hơn..
@lien_lekim Mình dùng ốp này
Đến lúc này còn 17% sau một ngày hùng hục sử dụng e nó thì đây là kết quả về pin: thời gian sạc đầy từ 10% đến 100% cho quả pin 5000 mah đúng 135 phút.
@lien_lekim Nhớ e nó quá 😔

Hi bác ko dùng a9 pro nữa à...
@lien_lekim E đổi máy khác rồi bác. Trc chẳng lo gì pin. Giờ ngày sạc 2.3 lần 😔

tuan.laptop
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em ko biết nên mua chính hãng hay xách tay , nửa muốn mua xách tay về còn dọc , nửa muốn mua chính hãng để có bảo hành , phân vân quá các bác
@tuan.laptop Mình thì trước khi mua cũng tìn hiểu khá là kĩ. Bản thân mình thích màu đen. Màu đen trên dòng A quá là đẹp luôn. Nhưng thời điểm này máy xách tay lại chưa có bản quốc tế mà chỉ có bản nội địa. Quan trọng là phải up lại rom. Giá thương gia cũng đắt chứ chẳng rẻ. Theo quan điểm của mình bạn nên mua hàng chính hãng. Màu vàng cũng đẹp. Bảo hành chính hãng yên tâm. Nếu ở hn bạn qua cellphones hay hoangha nếu ko lấy sp khuyến mại sẽ đc trừ thẳng tiền bạn nhé. Mình lấy 1 máy ở cellphones trừ thẳng 1 triệu bạn ah...
@lien_lekim
E ở Đà Nẵng ít hàng uy tín mà giá mềm bùn hết cả lòng mề
@tráng đại hiệp Đà nẵng nếu xách tay thím qua didongthongminh.vn lấy nhưng chỉ có màu gold. Màu đen thím ship hàng bên bestmobile.vn ở hn về.
@lien_lekim
Thích màu đen . nhưng ddtm cũng ko có bác ơi. Mới lụm đại e màu gold về. Phê vật vã. Giờ đang đi kiếm ốp va cae dán cường lực
Mới ra TGDD ôm em nó về. Đang tính Root mà phân vân vì bảo hành
@tranquoctuyen Cư dùng đã bạn trải nghiệm đã rồi root sau đc mà.
@lien_lekim Dùng ổn ổn Root luôn rồi. Không cần bảo hành gì cả.kakaka
@lien_lekim
Mới rơi có 50cm đã nứt kính chỗ loa rồi. Có ốp Nikkin.
@bloodheartvn
qphongvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
mấy bạn cho hỏi có miếng dán cường lưc nào ướp hết màn không, xài miếng dán 30k, dán vào hở trấng 2 bên, nhìn xáu quá. hay là dán bình thường
@qphongvn Bạn lien hệ lesang.vn hoặc letuong.com ngoài hà nội bạn nhé. Bên đấy có miếng dán full màn hình cả viền cong. Hỗ trợ ship cod ngoại tỉnh 30k
@lien_lekim Để qua Phố Vọng xem sao. Dán ở CellphoneS chán òm.

doantheanh
TÍCH CỰC
8 năm
@qphongvn Bác order đi nhé,e mới dán xong,full màn hình rất ok
Bingo.vn
cuti7x
TÍCH CỰC
7 năm
@qphongvn Có loại đó mà,ra các cửa hàng bán vỏ máy lón có đấy,trên lazada cũng bán.
luyen
TÍCH CỰC
8 năm
Hình như dòng A có cái khuyến mại dung lượng 3G, đến 31/08 là hết hạn, ai chưa lấy thì nhận đi. Ai ko dùng thì cho mình xin (Vinaphone) 😁
@luyen Check pm bạn nhé.

@bloodheartvn Thánh này chắc pokemon go hả
@lien_lekim Ko hiểu, mình gửi cho bạn kia cái code km 3G thôi mà.

luyen
TÍCH CỰC
8 năm
@bloodheartvn tuyệt vời ông mặt trời, mình kích hoạt đc rồi bạn ạ 😃.
Cảm ơn bạn nhiều.
Thông tin đến các bạn đang dùng a9 hoặc a9 pro đã có ốp lưng Yius bên letuong.com rất rất đẹp. Mình đã đặt hàng 1 cái và đang dùng.190k. Mình chỉ là ng dùng đánh giá khách quan thôi..
doantheanh
TÍCH CỰC
8 năm
Mình vừa chia tay IOS để cưới em nó về cách đây 2 ngày,phải nói sau nhiều năm mới có 1 thiết bị làm mình hài lòng một cách khá toàn diện như vậy,đặc biệt về khoản pin.Mình là con nghiện smartphone nên pin là yếu tố mình đặt lên trên cả cấu hình máy,A9 pro ko làm mình thất vọng khi thỏa mãn hầu hết mọi tiêu chí cá nhân của mình,máy chạy ổn,ram lớn,pin quá ổn (tất nhiên^^),chắc sẽ gắn bó với e nó lâu dài
doantheanh
TÍCH CỰC
8 năm
Có bạn nào ở TpHCM ko,cafe giao lưu đi
@doantheanh Chán quá bác lại ở Sài Gòn
Lesang cũng bảo dán cường lực ko full màn hình 2.5D đâu, chỉ miếng dán cao su thôi, chống bẩn gì gì đó.

Em này so với note4 thì như thế nào các bác nhỉ. Có con note4 đang tính bán để đổi qua em này. Mà không biết về màn hình, và chip con nào chạy ngon hơn. Có bác nào giúp mình so sánh với
@tuanandy So sánh 2 3m này thì nghe vẻ ko hợp lý lắm. 1 em cao cấp 2014.một em trung- cận cao cấp 2016
Note 4 hoàn thiện ko thể bằng a9 pro đc
Note 4 chip exinote nhỉnh hơn chip 652 tý.còn chip snap thì ko ăn đc con 652 64 bit thế hệ mới
Gpu ko bằng a9pro
Pin thì tất nhiên thua xa a9 pro
....
Kết luận 1 câu: chọn a9 pro
@lien_lekim À nếu bác còn phân vân về màn ful hd 6inh trên a9 pro thì mình lấy danh dự là 1 người đã dùng note 5 để khẳng định màn a9pro vẫn rất nét. Tất nhiên ko ăn đc 2k của note nhưng mắt thường thì ko đáng để bạn quá lăn tăn đâu.
Có miếng dán full màn hình 100k bên lêsang hoăc letuong các bác nhé. Full luôn cả cạnh cong mặc dù e chả hiểu full cạnh cong đc kiểu j.
Còn cuông lực thì phải để tràn mép thôi sao full đc.
Hiện tại đang dùng miếng dán 50k bh 3thang dán mới bên tgdd...cũng hài lòng r. Chán lại ra gián lại chém gió với mấy e xinh xinh zip ngắn củn.
Gửi tặng các thím a9pro một vài picbackgr đẹp mà mình đang dùng. Mình đang dùng thằng ios 9.hehe
@lien_lekim Có thím nào để em đầu tiên ko.hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019