Hỏi phần mềm tắt/mở máy ?

1892
10/12/2010 7:48Phản hồi: 58
Có bác nào biết phần mềm nào tắt mở máy cho android ko ạ ? mỗi lần tắt mở lại phải bấm nút nguồn . . . nó mà lờn thì chết . . . hjc
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh_86
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng screen wiget đêt tắt màn hình. look go hay no look để mở màn hình nhé. tìm trên market
fanliv
TÍCH CỰC
13 năm
No Lock chỉ là phần mềm bỏ qua cái khóa trượt màn hình của điện thoại thôi. Mở máy thì ko biết chứ khóa máy thì có phần mềm LockEnabler Free trên Market đấy. Bạn cài đặt rồi cho cái Widget ra màn hình, khi bấm vào nó là màn hình tự khóa và tắt ngúm. Lúc đầu nó mặc định là 3 giây sau khi bấm mới tắt, bạn có thể thay đổi bằng cách bấm vào Lock Enabler, khi nó hiện ra cái bảng (chuẩn bị tắt) thì giữ liền vào nút Setting rồi chỉnh xuống còn 1s.
Mình cài phần mềm này trên 2 máy nhưng chỉ chạy được trên con XT720 còn con Legend thì không hoạt động.
Dùng lock 2.0 cho nó lành, chot cái lock máy, chọn kin được hiền thị pin, nghe nhạc vv..
Có phải bạn đang cần cái này

reboot_v1.0.1-restart tat mo may

cái này sẽ rất có ích đấy. bạn nên cài vào máy để dùng khi muốn tắt nguồn / khởi động lại máy. đỡ cho phím cứng tắt nguồn đi. vì nếu dùng lắm phím tắt nguồn nhỡ 1 lúc nào đó nó ngỏm mất thì chỉ có mà khóc

link đây http://www.mediafire.com/?dlga9awe4eaxyk1
Đã cài vào HTC Wildfire nhưng không chạy được. Máy chưa Root.
Phải root đả ban nhe'.root dễ can thiệp sâu hơn.
thân....!
Cám ơn bác em sẽ dùng thử . . .
Dùng lock 2.0 cho nó lành, chot cái lock máy, chọn kin được hiền thị pin, nghe nhạc vv..
cái này thấy ok nhất
bác lên market seach tim lock 2.0 nhé
njkex9
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cứ như em này. Muốn rs cậy lắp tháo pin cho nhanh 😆
sututam
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cài phần mềm LockEnabler vào máy htc wildfire cũng không hoạt động, máy chỉ tối màn hình một lúc rồi lại trở lại bình thường, không tắt máy được.
không biết có phần mềm nào tắt máy cho htc wildfire ko nhỉ,
bạn nào cho minh link dow quick lock nha link MF càng tốt và hường dẫn sơ cho mình cách sử dụng nha.xài cái nút mặc định lâu ngày sợ hư quá.bạn nào có phần mềm nào mà vừa dùng nó để khóa máy rồi bấm vào màn hình hay sao đó để mở máy mà kô cần đụng tới nút khóa máy mặc định kô mình đang xài milestone.thân.chúc vui vẽ
ckctm1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ cũng đang cần đown quick lock nèk, lên Martket tìm mờ mắt chả thấy 😔
kô có ai giúp mình hết ah` ai giúp dùm mình đi
cái này đúng là cần thật sự,mình cũng đang muốn có phần mềm nào đó có thể thay thế nút nguồn khóa máy hay mở bằng phím khác trên máy hơn là phím nguồn(nguy hiểm tính mạng máy trong tương lai)
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai biết phần mềm nào xài cho legend ko. lúc trước 2.1 xài goto đc nhưng bây giờ mới up lên 2.2 lại phải bấm nút nguồn mới mở đc. ai giúp mình với
Up cho bac bunokuzi mau tìm đc app . . .
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bồ tèo nha. ;)
Unicorn9x
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cứ ấn đi... xài mà sợ hư thì thôi đưa em xài dùm cho =))
Có bác nào cài được phần mềm nào thay cho nút nguồn chưa vậy!? mình cũng đàng dùng wildfire thây cứ phải bấm cái nút nguồn bất tiện quá! chắc chóng hỏng lắm!
sẽ k bjo có phần mềm mở máy thay nút ngồn đâu các bác ah...dung các PM hỗ trợ tắt ,bật màn hình và restart máy thôi....dành chọn 2 chữ: chấp nhận
up và hóng 😃
Qua 1 thời gian ngâm cứu tìm hiểu cách mở khoá màn hình không dùng nút nguồn thì mình phát hiện ra các này làm này hay (đã test OK, mình dùng 02 ứng dụng dung lượng cũng nhỏ) hnay chia sẽ cho mọi người (nếu ai không thích hoặc làm rồi mà không ưng ý thì đừng ném đá, thanks). Còn tắt nguồn để khởi động lại máy thì vẫn phải dùng nút nguồn.

B1: Để mở khoá màn hình {Ứng dụng này có thể mở bằng nút Nguồn, Camera, Volume (-)}
Đầu tiên cài ứng dụng Finger Scanner của thành viên quochuy209, tải và xem hướng dẫn tại đây: http://www.tinhte.vn/threads/688365/
các bác cứ làm theo hướng dẫn là OK. Tuy nhiên có lưu ý là khi dùng DT sạc qua cáp máy tính thì tính năng này bị mất, nên khi sau khi sạc xong mở ứng dụng để kích hoạt (Nếu màn hình tắt thì dùng nhấn nút nguồn để mở & mở khoá theo chương trình mặc định của máy)

B2: Để tắt màn hình
Thì cài ứng dụng Lock Screen, cái này tìm trong diễn đàn chưa thấy nên download tại đây https://play.google.com/store/search?q=lock+screen&c=apps (hình đây )
Vậy là các bác có thể mở tắt màn hình chuyên nghiệp rồi (Đặc biệt là có thể sử dụng đến 3 phím cứng, không lo sợ nhanh hư). Tôi để chế độ sáng màn hình đến 1 phút nếu cần tắt nhanh thì dùng Lock screen còn không thì thì cứ để đến thời gian đó màn hình tự tắt, tiện lợi.
Chúc các bác thành công.
dâu cần rắc rối dữ vậy , dể tắt màn hình dùng screnn off and lock , mở màn hình dùng wake up screnn , app này vừa lắc mở hoặc dùng 3 phím home+menu+back dể mở , 2 app trên nhẹ lại hiệu quả 0 cần dụng dến nút nguồn
@tungzn51964
2 ứng dụng bạn nói có 1 số máy sử dụng không được, mình cũng làm theo diễn đàn nhưng bó tay chỉ tháy cái này hay dễ thôi.
3 phím bạn nói là với các điện thoại có phím cứng dạng đó còn của mình với 1 số dòng máy khác thì không có nên không sử dụng được (mình đã nói rõ là dùng phím camera, volume, phím nguồn).
Hôm qua con milestone bị liệt nút nguồn, ra tiệm nó chém mất 150k đấy các bác ợ...😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019