[Hỏi Tinh Tế] Anh em dùng phần mềm chỉnh sửa ảnh nào trên điện thoại?

Didu
7/7/2014 6:33Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình chạy WP8 Black, dùng Nokia Creative Studio.
camera 360 , miễn phí , nhiều hiệu ứng
Camera 360 mà phang
venda90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu là người dùng iPhone thì mình có vài tip cho việc chỉnh sửa hình ảnh.
Mình cũng là người thích nhiếp ảnh nên việc chỉnh sửa ảnh là điều đương nhiên phải làm trước khi up hình lên mạng xã hội hoặc instagram.

Có một số App sau :

1. Faded
2. Afterlight
3. Camera+
4. Camera Bag
5. Typic +

Đó là 4 app mình thường dùng để chỉnh sửa ảnh, Faded vs Afterlight hơi hướng theo kiểu ảnh vintage, retro nhưng vẫn có đầy đủ các tuỳ chỉnh cho ảnh bình thường mà ko bị mất đi chất lượng bức hình.

Camera+ có khá nhiều filter hữu dụng vs có phần photo lab pro chỉnh sửa khác chuyên nghiệp, bản thân mình rất thích sử dụng tuỳ chỉnh clarity, có lẽ đó cũng là phần đặc sắc nhất của camera+, hình ảnh được làm sáng lên, contrast cao hơn và bức hình nổi bật hơn. So với trước kia thì các filter giờ có thể xếp đè lên nhau và có tuỳ chỉnh opacity. trước kia mình đã sử dụng camera+ thay cho app chụp ảnh mặc định của apple h mình chụp ảnh từ máy ảnh hoặc gopro rồi chuyển vào chỉnh.

CameraBag chỉnh có rất nhiều filter hay chỉnh sửa tuy hạn chế nhưng đủ dùng, nếu bạn dùng Mac thì có cả app cho Mac và app này dùng tốt hơn nhiều so với trên iPhone hay iPad. Mình thường chỉnh theo phong cách Vintage và app này đáp ứng rất tốt.

Typic + là một app không hẳn chuyên về chỉnh sửa hình nhưng mình vẫn dùng kèm vì nó chuyên về text vs typography, mình thường dùng Typic+ để thêm các text trang trí hoặc các hoạ tiết có sẵn bên trong app khá hay. có thwr tuỳ chỉnh được mầu sắc chữ, font, opacity ... cũng có một số filter cho bức hình, frame... đại khái hữu dụng cho việc thêm nội dung text và ảnh của bạn, có mỗi khuyết điểm là ảnh chỉ có hình vuông thôi ko có kích cỡ khác, vì mình dùng để up ảnh lên instagram nên đối với mình thì hoàn toàn đủ dùng 😁

Các bác có thể tham khảo các app trên và dùng thử xem có hữu dụng không, các bác có app nào hay hơn chia sẻ vs em với :D
Đây ko xài cái nào hết (nokia 1280!!!!):eek::eek::eek:
Chỉ dùng hiệu ứng mặc định của camera, đổi tông màu.
P/s: Nhờ có camera 360* tinh tình cũng thành gái xinh, chí phèo cũng thành hot boy 😁
van_bich
ĐẠI BÀNG
10 năm
Link tải về Afterlight cho iOS

hơn 1$ có nên mua không nhỉ ?
tranduc_bb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pixlr express
leminhkha
TÍCH CỰC
10 năm
photo wonder
Em không dùng gì cả vì đẹp trai sẵn rồi :rolleyes: =))
ASin1268
ĐẠI BÀNG
10 năm
Adobe Photoshop express cho IOS ok
Theo các bác thì BB10 dùng phần mềm nào tốt?
anhbboy
TÍCH CỰC
10 năm
PicsArt trên Z10
Kall4Me
TÍCH CỰC
10 năm
@anhbboy Cũng thế......
congthach
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng Astuni 😆
vsco cam và instagram
Aviary
binmsc
TÍCH CỰC
10 năm
Iphone dùng Adobe Photoshop Express rất ổn.
tgreen23
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình sài Photowonder, Pixlr Express, hiện h thì sài Cymera (ứng dụng chạy ngon lắm).
snapseed và photowonder ;)
Nhân tiện trên Amazone app đang free phần mềm Handy Photo, các bạn vào tải về

Gửi từ D6503 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019