[Hỏi Tinh Tế] Bạn có tuỳ biến giao diện của iOS?

vuhai6
8/9/2012 15:52Phản hồi: 672
[Hỏi Tinh Tế] Bạn có tuỳ biến giao diện của iOS?
Cá nhân hoá thiết bị là một nhu cầu cũng như thú vui của rất nhiều anh em sử dụng điện thoại thông minh, iOS với iPhone / iPad / iPod Touch cũng không phải là ngoại lệ. Giao diện mặc định của iOS trước nay vẫn thường bị chê là nhàm chán và đơn điệu, chính vì thế cũng có rất nhiều những phần mềm hỗ trợ bạn tuỳ biến cái giao diện cứng ngắc đó cho nó vui vẻ hơn. Hạn chế là bạn cần phải jailbreak máy để có cydia và có thể can thiệp vào hệ thống. Vậy xin hỏi những bạn đang dùng iOS, bạn có tuỳ biến giao diện trên máy của bạn không? Nếu được thì cùng chia sẻ hình ảnh lên đây cho bà con cùng chiêm ngưỡng nhé.

Nói đến tuỳ biến thì thay đổi giao diện cũng chỉ là một phần đơn giản trong muôn vàn trò mà chúng ta có thể làm sau khi jailbreak. Thực tế là mỗi lần jailbreak xong thì cái đầu tiên mình cài sẽ là SBSetting (giờ là UISetting) và WinterBoard. Với WinterBoard thì việc thay đổi giao diện dựa trên những theme được làm sẵn thật là đơn giản. Dưới đây là theme rất đẹp tên SE7EN THEME HD+SD do thành viên nguyenvanthiep tạo.

Tham khảo thêm: iOS Theme - Hình nền - Nhạc chuông

672 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ohkeke
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko thích ios cho lắm

Sent from my IM-A830K using Tinhte.vn
@Táo lon Rẻ tiền
Trọc phú ti toe bàn chính trị
Đĩ già tập tễnh nói văn chương.
Mà đ biết có phải trọc phú k hay lại chém
@huydesign1987 Mấy cái này ko rẻ lắm, ko phải cứ vô văn hóa là có được^^

Muốn bàn về chính trị, văn chương, thơ con cóc--> nhầm diễn đàn.
ohkeke
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trontu20 có lẽ mình dùng quen android rồi
MrSad
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trinh12345 Nói như bạn thì giờ xài cái đt nào mới cá tính,cá tính hay không tuỳ ở mỗi người thôi.

Lao công chứ không phải chị hót rác bạn ạ. Lịch sự khi dùng từ đi bạn. Lao công cũng là 1 nghề hẳn hoi,tử tế để kiếm đồng tiền nuôi cuộc sống của rất nhiều người đấy. Chả ai thích hay thấy vui khi bị gọi là chị hót rác đâu,và ngược lại
Horton7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy giao diện iphone quay đi quay lại vẫn là dễ nhìn nhất. Vẫn là cái có thời gian sử dụng lâu nhất.
Cũng như Windows vậy, thay giao diện gì thì gì, thì giao diện default vẫn là giao diện lâu nhàm chán nhất.
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@Horton7 Giống ăn cơm là 1 thói quen vậy đó, dù 1 2 ngày có ăn gì thì cũng sẽ trở về với ăn cơm 😃
808 kìa <3
@Mr.koi29 để nguyên zin là hoàn hảo lắm rồi, chỉ chỉnh sửa chút xíu cho thuận tiện theo ý mình thôi. ví dụ: hiển thị % pin . bố trí app thường dùng gần lại 1 khu ở màn chính
cuongthi
TÍCH CỰC
12 năm
không của sao thi để nguyên vậy
😁 giao diện mặc định của Ios rất đẹp, mình dùng máy móc gì cũng thích để nguyên bản, chỉ thay hình nền thôi.
để mặc định cho ổn định máy 😁
Kira_hnk
ĐẠI BÀNG
12 năm
sử dụng iOS thích nhất cái đơn giản mà rất chất, nên cứ để mặc định thôi. Mà tuỳ biến giao diện đối với người thích vọc phá. Còn mình cứ để vậy cho pin nó trâu hơn tý :"> Đổi một thời gian lại chán về mặc đinh thôi =))
Vote 1 phiếu cho mặc định
@Kira_hnk Đồng quan điểm với bác này, trước kia Windows hay Android mình cũng rất khoái thay đổi theme cho đỡ nhàn chán. Nhưng cuối cùng trở lại giao diện mặc định của máy vẫn là đơn giản và dễ chịu nhất. Hiện giờ mình đang dùng iOS và OS X, chỉ thay đổi hình nền thôi. phiếu cho giao diện mặc định
Xưa thì có chơi theme
xiaoman
ĐẠI BÀNG
12 năm
iOS có thay đổi giao diện cũng vẫn chán.
@xiaoman Cút =]]
umumti
CAO CẤP
12 năm
Giao diện mặc định vẫn là chuẩn nhất. Thay đổi nhìn màu mè, rối mắt.
prince1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài thêm winterboard mình cảm giác máy hay bị lỗi vs crash hơn
@manhquan90 Vớ vẩn công nghệ là gì .công nghệ nó rộng lắm .bắc có thể bảo dùng iphone ko biết vọc iphone.chứ đừng nói là ko biết gì về công nghệ.vì có bác dùng iphone ko vọc vì họ vọc window chẳng hạn

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@manhquan90 Khoe mẽ?
Ng ta làm ra tiền, thấy đẹp thích thì mua về sài. Có vấn đề gì với bạn ko. Hay là chỉ đc mua 1202 về sài còn tiền thì cho bạn sắm đồ, 1 ng am hiểu công nghệ.
Hay là theo bạn, mua IP về phải ngồi trước cái máy tính biết đọc biết làm theo các hd ..........cũng ăn theo nói leo thôi mà cứ mở mồm ra là chê ng khác " mua về khoe mẽ" rồi là " am hiểu công nghệ"
@manhquan90 khoe hay ko thì chưa biết, chỉ thấy có mấy người lúp ló ghen tức nên nói khoe của. Tôi đang xài ip4s va Nokia 6300, lúc dùng 6300 thì ko sao chứ hễ lôi ip4s ra nghe là có đứa bảo khoe của ngay. Chán mấy bác dc gọi là rành công nghệ ghê, nói chuyện công nghệ thì ít, sock hàng thì nhiều
kungvn
CAO CẤP
12 năm
@manhquan90 đẹp thì người ta mua chứ sao bạn? đừng cho người khác vào cái khuôn của mình!
mrx2811
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa bàn đến iOS dễ nhìn hay không nhưng mà dân ham công nghệ thì chuyện vọc thay đổi theme mang đến rất nhiều niềm vui :"> Em còn tự chế lockscreen cho iOS chơi nữa :p
@mrx2811 Dùng LockScreen kiểu Windowphone em thấy ngon nhất bác ạ..trên màn Lock chỉ hiển thị mỗi ngày-giờ...đơn giản mà đẹp 😁
mrx2811
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangPigg Cái đó của WP em cũng chim ưng, thik cách thiết kế của WP7. Xét ra thì xưa đến nay MS luôn bắt nhịp với xu hướng thiết kế mới. Modern UI là phong cách yêu thik của em :p
càng đơn giản càng đẹp,tùy biến chán rùi lại trở về ban đầu
giao diện mặc định là đẹp rồi, chỉ thay hình nền thôi 😁
hoangmao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn giao diện ios đã tinh tế rồi,chẳng cần phải tùy biến giao diện làm gì nữa.
tugdang92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gét ios ở cái này, đơn giản quá nên nhàm
@tugdang92 có thể nói là chức năng của iOS, WP hay Android là gần như tương đương nhau. Và người dùng thật kì lạ, đi từ A tới B thì đi thẳng vừa gần vừa dễ lại ko thích, lại thích đi qua C qua D rồi vòng lại B cho nó phức tạp 😁
Love[Water]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tugdang92 Chưa dùng đừng phát biểu liều nhé bạn trẻ
prin77
CAO CẤP
12 năm
@Love[Water] Người ta có nguyên cái cydia cho vọc thì nó không vọc,=))) rồi nói nhàm...à mà nó có đâu mà nó vọc.chấp nó làm gì
tuansando
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tugdang92 @_@ IOS mà đơn giản hả bác. Cả 1 núi thú vị khi vọc ra đây. :p
mình thích mặc định nguyên bản
dùng nexus 7 mà cứ default launcher thôi
cái giao diện hiện tại là ổn rùi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM