Hỏi về Canon 60D ko lên nguồn !

allianzboys
29/7/2012 8:6Phản hồi: 19
em đang sử dụng 60D chạy Magic Lantern FW 1.1.0 !
thì máy e bị lỗi ko lên pop up flash, e nghĩ lỗi phần mềm nên down cái FW 1.1.1 về (vì e kiếm quài mà ko thấy FW 1.1.0)
sau đó bỏ vô thẻ nhớ và update firmware. Sau khi chạy xong thì nó tắt và đèn đỏ chớp nháy liên tục.
e để 1 hồi sau đó tháo pin ra, cắm lại thì bật không lên nữa.

ai rành hay có cách nào ko chỉ giúp em với !
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huck23
TÍCH CỰC
11 năm
bạn lên trang chủ của ML tải bản mới nhất nhé, v2.3 mới dành cho fw 1.1.1
còn v2.2 chỉ tương thích với f.w 1.1.0 thôi.
bạn không tìm đc fw 1.1.0 là đúng rồi, vì các bản fw của canon đều rất nhẹ và dễ down nên chẳng có ai down về rồi up lên host khác để lưu trữ cả, toàn lên trang chủ down cho lẹ. ;)

ML v2.3 dùng đc cho 60D fw 1.1.1 nhé. Mình đang dùng, rất ổn!
huck23
TÍCH CỰC
11 năm
ngoài ra, nếu bạn format thẻ nhớ là coi như sẽ mất ML và máy cũng không khởi động đc. Bắt buộc trong thẻ nhớ của bạn phải có các file của ML. ;)
Em cũng đang sài 60D mới hôm 25/12/2013 em vẫn sử dụng bình thường, tuy nhiên tối qua đem máy ra để chép ảnh vào máy tính. kết quả: Máy không khởi động được, em suy đoán hết pin; đem pin đi sạc thì đèn sạc báo liên hồi (sạc nguyên đêm qua) sáng nay bỏ lại vào máy vẫn không khởi động được.
Rất mong các cao nhân chỉ giáo.( máy em mua ở Khánh Long, tháng 07/2013)
@dung3555 máy này của bác thử với quả pin khác xem thế nào,
vietneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dung3555 Nếu sạc nháy đèn liên tục thì pin tèo rồi. Mih cũng bị 1 lần. K quả là 2 củ cho quả pin mới 😕
arileo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietneu bác bị lâu chưa???em định mua mới mà tình hình thế này nản quá
trong lúc bác dang up có bị mất diện ko vậy, em nghi của bác dang up ma bị mất điện đột ngột thì máy mới ko chạy dc, con binh thường up firmware thì ko có lỗi xảy ra
em đang đặt mua pisen về để thử xem sao? em ở Quảng Ngãi nên ít lựa chọn. Tuy nhiên tại sao pin rin của em sản xuất tháng 8/2012 mà sao chóng hư thế các bác ( em đem ra tiệm điện thoại nhờ đo và kích thử họ bảo pin em chết rồi)
- Còn về loại picen có sài ổn định không các bác?
@dung3555 dùng dc nhưng đọ bền không cao bác ah
arileo
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy của bác chủ thớt lên lại chưa???sao nguy hiểm quá vậy???em đang định mua con này...hic hic
vietneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ah, pin của mih dùng hơn năm mới bị, mà chắc là do để lâu ko dùng pin về 0% trong tgian dài nên nó tèo. Chứ máy thì dùng hơn 2 năm r ko v đề j. Bác chủ top chắc số đen nên mới dính lỗi thôi chứ tỷ lệ này ko cao đâu, cứ yên tâm mà mua.
arileo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietneu vậy chụp xong bác không lấy pin ra mà cứ để trong đó luôn phải không???con này pin trâu...không chụp cật lực thì không hết nổi pin...cũng khó
arileo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietneu bác trả lời giùm em với..đang lăn tăn với nikon d7000...em phải quyết định ngay
vietneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mih ko để pin trong máy. Để lâu là để vài tháng ấy nên nó mới hết. Mấy đồ này cũng ko dễ hỏng đâu, mua máy thì quan tâm đến mục đích với nhu cầu... chứ cứ sợ hỏng thì lo hơi xa r.
arileo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietneu Ẹc. Vậy bác vẫn dùng em nó hay là lên đời rồi?em cứ thấy sao sao ah.nghe người ta bảo mới chơi thì dùng canon 60dthif rất thích nhưng khi có nghề rồi thì lại tiếc ko mua nikon d7000...em cũng bối rối vì xác định là mua một lần ah
vietneu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vì khách quan thì D7000 vẫn nhỉnh hơn 60D, đắt hơn nữa, nhưng những cái nhỉnh hơn đấy thì ko quan trọng với ng mới dùng. Mih mua 60d vì dùng canon từ 500d nên r nên ko định chuyển sag nikon, và cũng mới thanh lý 60d để lên 6d r. chơi cái món này chả biết thế nào mà gọi là mua 1 lần đc đâu, sau này kiểu j cũng có nhu cầu lên tiếp, he he.
arileo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietneu Giờ giá nó chỉ chênh nhau 1tr5 thì nên xúc nikon ròi.hehe.thanks bác
@arileo canon EOS 60D hay có nhiều lỗi xảy ra bác ah, vd: E70, E20...
cho tôi hỏi máy tôi lỗi này lỗi gì mà nó cứ thế này ko hiện thêm một cái gì nữa . thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019