Hỏi về Firmware cho P990

traiothiem
3/8/2007 3:2Phản hồi: 28
Hi Các Bro!
Hiện tại mình đang dùng P990i. Khi vào Status của máy thì thấy phần PHONE ghi là CXC160237 R9F011. Vậy xin hỏi các Bro là nó đã được update firmware mới nhất chưa?Vì mình thấy trong diễn đàn có giới thiệu bản R6 như vậy bản mình đang dùng là mới hơn có đúng ko?

Cám ơn các bro đã quan tâm!
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn phải đưa CDA chứ không phải phần phone nha ,ghi phần CDA thì anh em xem dùm bạn là có phải firmeatr mới nhất chưa
Hi sonyVaio
Phần CDA của mình ghi là CDA162007/1 R5A13.Như vậy có nghĩa là chưa dùng Firmware mới nhất phải không?

Mình đã 1 lần upgrade thử, nhưng nhận thấy nếu PC ko kết nối Internet thì Update Service không cho update và báo ko kết nối dc với Server.Còn khi kết nối Internet thì nó dowload dc 53% thì đứng mãi và báo là"đang tải phần mềm vui lòng đợi" mình đã đợi cả buổi chiều mà vẫn là 53%, mình liều mạng rút cáp luôn, may mà vẫn open lên dc.Nhưng ko dám liều nữa.các bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình nhé.Minh rất muốn update nhưng ko muốn máy mình biến thành cục gạch sau khi up.
thứ 1 CDA của bạn là thuộc GW nên rất tốt ,hoàn toàn có thể up firmware mới nhất ,firmware mới ra cách đây 2 ngày của SE luôn đó
Khi update ,như bạn miêu tả tức là mạng của bạn không ổn định ,bạn phải đảm bảo đường truyền ổn định ít nhất là trong 20 phút để việc up thành công,nên up vào sáng sớm cho an toàn ,lúc đó mạng ít người dùng ,up sẽ an toàn hơn
Khi đang chạy 53% và vui lòng đợi là lúc đó nó đang down firmware về chứ chưa tiến hàng update ,chứ nếu nó bước qua giai đoạn update mà bạn rút ra nửa chừng thì không tốt cho máy ( không đế nỗi teo máy đâu ,đừng lo )
Chúc bạn update thành công nhé
Hi SonyVaio,
Cám ơn bạn đã cung cấp thông tin, hôm nào rảnh mình sẽ update thử.
Milanista
ĐẠI BÀNG
17 năm
Chào bạn
Mình download Update Service từ trang chủ Sonyericsson về cài đặt nhưng nó cứ báo là "Incompatible Macromedia version. Required verision available from http://www.macromedia.com. Application will terminate." Mặc dù mình đã cài Flash Player 9. Bạn vui lòng cho mình biết cách khắc phục không? Cảm ơn bạn nhiều
như vậy máy bạn sử dụng flash Player 9 for Firefox, Opera ..., bạn phải vào trang Adobe down Flash Player ActiveX for Internet Explorer cài bổ xung thì mới sử dụng Update Service của SE được.
Bạn dùng phiên bản flash active_x này :
install_flash_player_active_x.zip
bạn thử nâng cấp lên Flash 10 xem ,trong trang chủ của SE có hỗ trợ down flash mà
Dear Sonyvaio and traionhhiem!
mình cũng có cái CDA: CDA162007/2 R5A13 như vầy nè (chỉ khác của traiothiem là /1 và /2 thôi).Cho mình hỏi là cái Firmware này có khác gì với cái Firmware của traiothiem không? như vậy cái của mình là mới hay củ? xin chỉ dẫn! Cảm on!
Của bạn lả bản cũ rồi; bản mới nhất CDA 162007/2 R6E28 (tháng 8/2007)
firmware của bạn Dennisnguyen là của Generic Worl nhưng thuộc vùng 2 ,rất tốt ,hàng cho CHâu Âu đấy ,bạn có thể trực tiếp vào trang của SE để nâng cấp lên firmware mới nhất hoặc có thể dùng R5 nếu chưa đủ can đảm nâng cấp ,nên tham khảo kĩ trước khi nâng cấp firmware nhé
Đã update được firmware mới!

Dear Vinhvnf2!
Mình đã up được firmware moi cua Sony rồi CDA 162007/2 R6E28, chạy mượt hơn trước nhiều nhưng vẫn không thấy khác biệt cho mấy. Nếu cộng thêm fần mềm tăng tốc Tweak Peaks thì vô cùng tuyệt vời.
Các bro nào chưa up được thì cũng đừng có sợ máy hư, vì trước đó bạn phải backup dữ liệu vào máy tính trước mà, phục hồi lại là ok.
Nếu trong quá trình dowload bị hỏng, bạn có thể làm lại từ đầu, vậy là không còn sợ hư nữa.
Hãy thử đi nhé, chúc may mắn.
Tweak Peaks Full.rar
Bạn có thể nói rõ hơn về Tweak Peaks được không ? Thanks trước nha!
cugieo
TÍCH CỰC
17 năm
À tôi hỏi nhìn FW mới trông bàn phím ảo chán quá chẳng biết có cách nào nhìn đẹp hơn không ? và tôi chắng bít cách nào bật đèn flash để quay phim cả, hay là cài fonts tiếng việt và cái đèn bên trái để khi khóa phím có nháy không ? Tôi mới dùng P990i nên chưa biết gì chỉ mới up lên FW mới nhất thông qua trang chủ của Sony Ericsson thôi. Mong các bạn chỉ giáo dùm tôi.
Muốn dùng chế độ quay phim có đèn flash bạn thử làm như sau:
Bạn vào chế độ chụp ảnh, nhấn phím chụp giữa chừng nhé để cho đèn sáng lên, máy phải để chế độ Light On, ấn nhẹ nút chụp hình chuyển jod dial sang một nấc không cần ấn hẳn nút chụp hình xuống. Quay phim trong điều kiện thiếu sáng khá đẹp nhưng chỉ có thể quay gần thôi.
Nhược điểm; Mau hết pin + giảm tuổi thọ đèn flash.
Chúc thành công!
Bác có biết làm cách nào dùng flash để làm đèn pin không vậy? Nghĩa là đèn vẫn sáng khi mình không giữ nút chụp đó. Cảm ơn bác
Son_Do
TÍCH CỰC
17 năm
Mình cũng muốn quay phim có flat nhưng mỗi lần làm như bạn hướng dẫn thì lại bị đứng máy phải khởi động lại. Mình chẳng biết tại làm sao nữa.
Tweak Peaks Full tăng tốc cho P990i

Tweak Peaks Full là chương trình tăng tốc cho P990 chạy dưới dạng ẩn trong hệ thống, chương trình này rất nhẹ 83Kb nhưng có có công dụng lớn, nhằm tận dụng bộ nhớ trống để load ứng dụng hay 1 menu nào đó. Tweak Peaks này sẽ tắt chức năng Transitions trong Device của P990i. Nếu cài đặt rồi, không muốn dùng tiếp thì tháo ra như những chương trình khác.
Hiệu quả khi bạn kích hoạt vào chương trình, bẻ khóa bằng key đính kèm ở nút About, trong mục Display Acceleration chọn "on". Save lại. Rồi cảm nhận độ nhanh nhạy khi mở menu hay ứng dụng.
Bạn thử đi nhé. Chúc vui vẻ
Son_Do
TÍCH CỰC
17 năm
Máy mình có cài SM1.51 vậy nếu mình cài Tweak Peaks thì khi đóng flip phần mềm này có bị end không?
Cám ơn.
Tweak Peaks

Không sao đâu bạn ơi! Chương trình này cũng như cái SM1.51 cua bạn thôi, luu ý khi bạn vào Task Manager/Open chọn End all thì cái này cũng End luôn, phải chạy lại thôi. Khi đóng flip thì phần mềm vẫn không end, vẫn chạy ngầm theo hệ thống.
Cảm ơn bạn quan tâm!
haicbsx
ĐẠI BÀNG
17 năm
Tweak peaks khi đăng ký k** nó không báo là có đúng hay ko nhi? KHi vào lại about thi vẫn thấy Re.. k**?
Có bản mới nhát là CDA162036 R6E28 bạn update bản này là bản mới nhất tôi đã làm và đạt 100% yêu cầu máy chạy nhanh hơn và không bị treo máy (máy P9900i)
Tweak peaks cho P990i

Không sao đâu bạn ơi. nếu bạn dùng cái key của mình kèm theo thì ok rồi, mình vẫn dùng nó và ..... 1 lần thôi là ok. mình cũng thử lần 2, 3 nhưng cũng thế và chạy ngon lành. nói chung là tốt.
Chúc bạn vui vẻ.
jimmydao
ĐẠI BÀNG
17 năm
Bro oi,
Mình kô hiểu mình cài Tweak peaks xong rồi, các menu chạy ầm ầm, nhanh hơn thiệ̣t.
Nhưng trong lúc cài, nó chẳng hỏi key hay ..... gì hết hả.
Như vậy có bình thường ko bro?
Hoang mang quá.
Tks bro nha.

Gõ tiếng Việt có dấu nha bạn.
CDA của mình là CDA162024/51 R4A là cũ hay mới hả bạn,mình có thể up đc ko,thanks nhiều
Cũ rồi bạn à! Up lên R6D28 đi.
Tweak peaks !!!!

Không sao đâu bạn ơi!
Bạn có thể vào mục About/ nhập key đi kèm. Máy báo "Thank you!" là ok. Đây chỉ là 1 trương trình hỗ trợ. Nếu không dùng, bạn vào mục Task Manager/ Open/ sổ thanh menu xuống chọn End All là xong. tắt hẳn luôn, khi nào thích thì vào Control panel chạy ctrình lại là xong. Lưu ý: Nếu bạn dùng máy P990i thì khi đóng flip ctrình vẫn còn chạy bình thường.
Thank's!
Son_Do
TÍCH CỰC
17 năm
Nếu máy của bạn có cài Swissmanager thì vào phần setting lựa chọn chế độ star Tweak Peaks, như vậy khi khơi động SM thì TP cũng khởi động theo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019