Honda Việt Nam mở đầu năm tài chính 2019 thuận lợi; Wave Alpha, Vision và CR-V bán tốt nhất

Tuannph
24/5/2018 7:12Phản hồi: 73
Honda Việt Nam mở đầu năm tài chính 2019 thuận lợi; Wave Alpha, Vision và CR-V bán tốt nhất
Kể từ năm tài chính 2019 (Tháng 4/2018 – Tháng 3/2019), hàng tháng, Honda Việt Nam sẽ chia sẻ kết quả kinh doanh cả mảng ô tô và xe máy. Cụ thể, doanh số xe máy tháng 4/2018 tăng trưởng 21% so với tháng trước và tăng 22% so với cùng kỳ năm ngoái. Mảng xe ô tô tăng trưởng vượt bậc với mức tăng 115% so với tháng trước và tăng 309% so với cùng kỳ năm ngoái. Trong đó, các sản phẩm đứng đầu nhóm xe số, xe tay ga và ô tô lần lượt là Wave Alpha, VisionCR-V.

Tổng số xe máy Honda bán ra trong tháng đầu tiên của năm tài chính 2019 là 209.244 chiếc. Hai mẫu xe bán tốt nhất tháng 4/2018 là Wave Alpha và Vision. Cụ thể Wave Alpha, doanh số đạt 38.163 xe, chiếm 18 % tổng sản lượng bán xe máy của HVN trong tháng 4/2018, còn dòng xe ga Vision đạt doanh số đạt 44.762 xe, chiếm 21% tổng sản lượng bán xe máy của HVN trong tháng 4/2018.

Tháng 4/2018 Honda ô tô có tổng doanh số là 2.815 chiếc. Đây là mốc kỷ lục doanh số bán hàng theo tháng cao nhất từ khi HVN bắt đầu hoạt động kinh doanh ô tô tại Việt Nam. Hai mẫu xe bán tốt nhất là Honda CR-V và Honda City. Cụ thể Honda CR-V đạt doanh số 1.507 xe, chiếm 54% tổng sản lượng bán ôtô của HVN trong tháng, còn Honda City với 833 xe bán ra, chiếm 30% tổng sản lượng bán ôtô của HVN trong tháng. Các số liệu trên được tổng hợp bởi Cửa hàng bán xe và dịch vụ do Honda ủy nhiệm / Đại lý ôtô Honda giao cho khách hàng và theo ước tính của HVN.

73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn mặc quả quần sơ vin ko thắt lưng, chống tay cười cười sao thấy khó chịu thế nhở o_Oo_O
@adagioleonard ý là sao ? 😃 ý là thèm quá ý hả 😁
@adagioleonard quan trọng là có mu, nhưng thứ khác đứng sau hết
@adagioleonard Nữ thì ko sao, nam dạo này thấy phổ biến kiểu mặc quần tây sơvin ko dây nịt+ngắn tới mắt cá+giày ko vớ 😁
Wave Alpha bán tốt, chỉ tội con Blade ế xưng ế xỉa. Km đủ kiểu vẫn ế vì quá giống ...Sirius :]]
@O.R.A.N.G.E Thậm chí 3 cái bài báo này còn lập lờ Sirius lắm, để cho mấy thằng fan cuồng được phen xl =]] !!!!! Trong hình thì để Sirius 110, còn thông tin thì kêu sirius 115 =]] !!!! Thật ra doanh số sirius nó lấy Sirius Fi + sirius BXC cộng gộp lại thì chả cao ?? Móa nhảm thật =]] !!!! Thử tách riêng ra xem còn top ko ???? Bị Wave Anpha quật chết ngay lập tức !!!!
@fr3nzjpl4nt Mình ở ngoài bắc toàn thấy chạy honda thôi, ra đường khoảng 5, 6 chiếc honda mới có 1 chiếc yamaha. Thanh niên toàn thấy đi alpha với rsx.
@O.R.A.N.G.E Nó bán dưới giá đề xuất toàn 1-2tr đó bạn. Mình dô mua xe chính mấy anh bán xe Head Hồng Đức, head lớn nhất nhì toàn quốc, nói bán chậm so với sirius quá nên phải bán dưới đề xuất. Nguyên nhân do xe cốp bé tẹo, mẫu cũng khá kén. Và quan trọng là độ bền xe khách phản hồi kém, nên bán ai là cả gia đình, bạn bè ng đó ko mua nữa.
@Rich Leon thì t có nói nó bán đc chạy so với Sirius đâu, nhưng bảo nó ế sưng ế xỉa trong khi nó vẫn lọt top bán chạy thì là ko đúng. Blade ngoài Sirius thì còn bị chính người ae của nó là dòng Wave đè cho thì đâu thể kì vọng gì nhiều, dòng thì mới, bán đc vậy là quá ngon r
Tam giác quỷ đẹp quá
TyTysalon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã đặt cọc 20 triệu. Honda CR-V ...nhưng đến tháng 10 mới giao xe...😔:(
@TyTysalon Lâu vậy hả bạn @.@
@TyTysalon Chậm cọc tý nữa còn đến 2019 mới có ^^

Cơ mà thấy bảo động cơ 1,5 turbo này đang lỗi rò xăng vào dầu máy. Bên China cấm bán 1 thời gian, sau anh Honda làm sao đó lại bán trở lại. Bên Canada thì giải quyết theo kiểu hướng dẫn khách hàng sử dụng “đúng cách” để hạn chế lỗi.
Honda là bọn đểu nhất, chỉ có suzuki và sym còn bán đúng giá thôi
@w810i Kaka
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
Nhiều khi cũng muốn ủng hộ Yamaha lắm vì specs tốt mà giá ổn ít bị làm giá. Mà nhiều người cứ chê Yamaha quài. Chiếc xe chục triệu chứ ít ỏi gì.
Anh em ai xài NVX rồi cho xin ý kiến với.
@bhuubao Ai chê Yamaha? Có Honda fan chê chứ ai mà chê 😁
@bhuubao Tớ cũng đi NVX 150. Máy ngon, xe nhẹ hơn SH nên lướt lắm. Có thể chạy tốc độ cao ko đầm = SH.
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@baotam2101 cám ơn ông. Ông chạy được bao nhiêu km rồi? Xăng cộ sao nhỉ?
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cu_cai_nho Ý tao là tao ko thích đi xe đụng hàng nên mới mua NVX, mà dạo này ra đường gặp NVX hơi bị nhiều, không muốn nhiều thêm nữa, nên mới khuyên thằng thớt mua AB hoặc PCX đi cho tao đỡ bị đụng hàng. Với nó sợ mua xe Yamaha bị người ta dị nghị chê bai nên mới khuyên nó mua honda cho lành. Hehe.
hix, khe đẹp quá man
Năm 2002 mua cái Wave Alpha. Vẫn đang chạy tốt dù công tơ mét quay mấy vòng về 00000 rồi.
Mấy năm đầu tiên chinh chiến khắp nơi. Vài ngày lại đi hết nghìn km.
Huỳnh57
TÍCH CỰC
6 năm
@vnstockguru Đó là của 2002. Ai cũng công nhận, thậm chí ám ảnh đến bây giờ. 2011 trở đi chỉ là đồ bỏ. Từ Fu đến Wave 110. Đến super bê đê nhìn tởm.
Bán ở vn sướng, làm sp lè tè với giá cao.
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@cosmos47 cục thuế ăn chứ doanh nghiệp ăn được bao nhiêu đâu
Ra đường toàn thấy AB mà sao ở đây Vision lại bán chạy nhỉ?
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LRA Vision nhiều hơn AB nhiều. Mà con nào cũng nhiều 😃
honda có cái hộp số chán bỏ mẹ @@, sang số tụt cả chân 😆
@mimi_emyeu Tụt chân ? Diễn đạt hay lắm 😃))
Kendu86
TÍCH CỰC
6 năm
Fan mu
Anh em cho hỏi chu kỳ sắp tới để SHMode nâng cấp thiết kế là bao giờ nhỉ, lâu lắm rồi ko đổi thiết kế
@kobebryant bán vẫn chạy thế thì đổi làm gì 😁 Đúng là trường hợp hiếm hoi khi mà ko hề đổi tí thiết kế nào trong nhiều năm mà vẫn bán tốt, Honda tung ra con này quá cao tay :D
@kobebryant Chắc sắp nhé, vòng đời nâng cấp toàn diện xe là 5 năm, giữa đời thì khoảng 2. Tuỳ thuộc vào độ hót của sp quy trình này sẽ nhanh hay chậm. Theo tính toán thì có thể cuối năm nay sẽ có sh mode mới. Quan điểm cá nhân thôi nhé: sh mode là xe có thiết kế xấu nhất trong các xe tay ga honda bây h (thua cả xe pcx) vậy mà ko hiểu thấy chạy đầy đường, hihi!.
@GreendoglearnsPHD Mình cùng quan điểm với bạn, nhưng muốn đổi xe cho vợ. Mình thì thấy Lead dành cho vợ là đúng chuẩn mực nhưng đã đi Lead đời cũ rồi giờ nâng Lead đời mới thì cũng ko khác gì lắm, len Mode thì thiết kế gớm òm mà cốp để đồ chán bỏ xử.
Mình cũng đinh ninh năm nay theo vòng đời sẽ thay đổi thiết kế, có lẽ giống như bạn nói là cuối năm. Nếu thiết kế mới ko gì đặc biệt chắc mình chuyển wa Lead mẫu mới cho bà xã
Hình như winner tăng giá lại rồi phải ko ae
@*nguyen_an* Lạc chủ đề rồi Cơ mà tăng thật, đường trường mới biết "ngựa" hay
Balu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@*nguyen_an* Honda dùng chiêu giảm giá tặng đồng hồ để chiếm thị phần. Khi đã đạt được mục đích và coi như là thành công thì tăng giá thôi . Đó là chiêu kinh doanh để tiêu diệt đối thủ và thêm một lượng fan ủng hộ tích cực để đè bẹp đối thủ
Con Sh 150 chạy rè rè nghe bực cả mình bao nhiêu head kỹ thuật cũng qua loa cho qua chuyện
bỏ 100 chai mua cục tức chừ ự mang tên Honda SH rè rè rè
@VõKhải Mình cũng đang đi 150 đời 2017. Công nhận là dàn nhựa đầu chạy kêu rè rè thật, mình đi dán thêm lớp keo hai mặt, h ko kêu rè rè nữa, bác làm thử xem sao.
CRV hơn cả tỷ bạc mà bán đắt như tôm tươi 😁
@quanghaith2 Hihi! Xe nó ngon mà bác, vượt trội sorento tucson và cả santa fe. Bác mua chạy thử hay đăng ký test drive đi, bác sẽ thấy nó ăn đứt xe Hàn. Mà giá vậy hợp lý mà, con tucson lăn bánh cũng cả tỷ, santa fe hơn tỷ, suy ra crv đắt là đúng rùi!.
@GreendoglearnsPHD CRV đắt hơn tận mấy trăm lận 😁
Chúc Mừng Honda!!! Hãng luôn làm tốt từ mọi khâu nên luôn dẫn đầu trong mảng xe máy. Sắp tới cũng mong hãng sẽ nhập chính hãng một số dòng xe thể thao côn tay cỡ nhỏ để thêm phong phú.
Còn về mảng ô tô có lẽ mọi người cũng dần thay đổi quan điểm chuyển dần từ Toyota sang các hãng khác. Tiêu biểu Honda có City, CR-V
Ford có Ranger, Ecosport...
Mazda có CX5, Mazda 3
...
Ra đường đa phần Honda.
@nguyenmanh287 Đường nào thế? Chỉ VN thôi nhé!
@onglaodanhca_hn ko vn b nghĩ đâu. đường nào còn hỏi? nhìn thị phần bán xe nó đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019