HoodCap Flower - bản mẫu kết hợp cả nắp ống kính và loa che nắng

Duy Luân
6/8/2011 14:55Phản hồi: 46
HoodCap Flower - bản mẫu kết hợp cả nắp ống kính và loa che nắng
Bạn có bao giờ thấy vướng víu khi phải mang theo vừa nắp ống kính vừa loa che nắng không? Các tác giả ở trang Yanko Design đã đề ra một bản mẫu mang tên HoodCap Flower. Đây là thiết bị lấy cảm hứng từ loa che nắng dạng hoa. Điểm đặc biệt của nó là bạn có thể xếp các lá che nắng lại và thiết bị sẽ biến thành nắp cho ống kính. Các lá che nắng này được làm bằng vật liệu linh động nên dễ dàng xếp lại hoặc "bung ra". Việc chuyển đổi được thực hiện dễ dàng thông qua một vòng xoay ở cuối HoodCap Flower nên bạn không cần phải gỡ bất cứ thứ gì ra khỏi ống kính. Hi vọng bản mẫu này sẽ sớm được đưa vào sản xuất đại trà và phân phối đến tay người dùng với một mức giá hợp lí.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này hay mà tiện kinh.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này thật tiện lợi vừa thẩm mỹ vừa có ít....!
Cái này tiện nhưng chưa chắc đã hay, em không muốn cái gì tiếp xúc trực tiếp với thấu kính, cái này khi xếp lại chắc có cạ vào kính, lâu ngày làm xưỡ hết kính của em!
thím không thấy cái hình demo trên kia nó xếp gọn trên cái gờ của hood à :|
pikachu3d
TÍCH CỰC
13 năm
Cẩn thận quá bác à! Nhìn qua cũng thấy không sao mà
ubeo
TÍCH CỰC
13 năm
Cho em chém bác 1 phát.
Cái gờ nó dày thế kia thì cạ vào kính của các bằng niềm tin hay hy vọng ?
Bác lo xa vượt giải ngân hà rồi, về đê !
lâu rồi em có xài 1 bản mẫu, ý tưởng là thế, nhưng những tấm cánh hoa khá mỏng, khi đựng trong ba lô nó sẽ bị ép để cạ vào kính 😃
Nikon đang tuyển ksư thiết kế kìa ..........:giggle:
Danamuan
ĐẠI BÀNG
13 năm
thiết kê này hay nhưng mà chụp ở những nơi nhiều gió thì không biết thế nào nhỉ, mấy tấm chắn bay phấp phới thì ...😕
e thấy hình như nó bằng nhựa cứgg mà
Chờ ngày ra mắt { Hoa mà làm chất liệu mềm như vải nhung lau luôn thấu kính 😃 }
Nó vẫn là nhựa cứng nhưng xếp lại như cửa trập máy ảnh thôi mà bác. Chỉ có điều nó xếp khít lên nhau và không có lỗ hổng ở giữa. Cái này tiện ghê nhỉ, nó xếp gọn trên gờ rồi thì không đụng tới thấu kính đâu các bác ạ!
Tin vui cho dân chụp ảnh đỡ tay xách nách mang.
Nắng đã có mũ. Mưa đã có ô. Với hoodcap flower máy ảnh của bạn sẽ ko còn lo cảm cúm!?
Mình nghĩ nó sẽ được làm bằng nhựa
Thiết kế nhìn đẹp quá, nhưng mình có cảm giác là cái hood này nó lỏng lẻo sao ấy ^^
Hood bình thường cũng chỉ cần vặn ngược đầu vô Len là gọn gàng thôi mà.... Trông cái này kỳ dị thì đúng hơn, em chỉ thích nguyên bản.
bad_child88
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thì làm sao lấy nét tay?
KienQue
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn hay thật , nhưng kô biết có ảnh hưởng gì đến ống kính kô ....?
cái này tuyệt nè ^^ hy vọng rẻ rẻ khỏi mua đồ TQ ^^
pron nguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
tiện nhưng ko an toàn lắm. nó xếp vào đc đồng nghĩa với nó cũng mềm, mà mềm thì sẽ ko bảo vệ đc lens khỏi những va chạm "hơi mạnh" một chút (lý do khách quan, ko ai muốn va chạm bao giờ). Trap + Hood sẽ ok hơn (ý kiến cá nhân thui ^_^ )
Cái Concept này cũng đang trong giai đoạn hoàn thiện mà mọi người, mà nhà sản xuất thừa biết mọi người yêu cái máy ảnh dến thế nào rồi nên chắc sẽ ko đến mức ... tệ đâu....chờ tinh te về có 1 bài trên tay là biết ngay ấy mà...^.^
gooner
TÍCH CỰC
13 năm
hay quá... nhưng vẫn cảm thấy chưa chắc chắn cho lắm :|
😁 cũng là một ý tưởng hay, chỉ sợ mắc tiền thôi :D
Đẹp quá, hầm hố nữa ! Có làm 1 em tặng ẻm kkee !
matmeo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này thiết kế không kỹ thì nguy : đang say sưa chụp mà lỏng ốc, làm che ống kính...
ước mơ 😔 .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019