[Hot] Mới xúc ab 2k11 màu trắng (pic)

hugodepzai173
23/8/2011 14:55Phản hồi: 119
[Hot] Mới xúc ab 2k11 màu trắng (pic)
Thân gởi các bác...
Lời đầu tiên mình sr các bác, vì lúc trước mình có nói sẽ mua nouvolx 2011 luxury màu trắng đen ánh kim. Nhưng 33 mình ko chịu nên đành chuyển hướng qua con ab trắng 2k11 này. Thực sự trong dòng ab 2k11 mình chỉ khoái có màu trắng, còn đen, đỏ, và 2 cái màu "tắc kè bông" kia thì chẳng iu tí nào. Cảm nhận của mình là em nó cũng rất sang, sơn ánh kim rất đẹp. Do chưa lấy biển số, mới chạy đc 3km nên mình ko có cảm nhận nhiều về máy móc con này. Sau này sẽ làm 1 bài về máy móc sau. Và sau đây mình có vài tấm hình chụp bằng còn O Black (cũng mới xúc đc 1 tháng) hihi ( các bác chém nhiệt tình nha) :giggle:

119 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ở đâu, HN hay HCM, yêu cầu dẫn anh em đi "rửa xe" ra mắt và test hàng nào :p

Xe mới nhìn đẹp quá, mình cũng thích xe màu trắng nhưng yêu cầu công việc đi lại nhiều nên lần nào mua xe cũng suy tính thật nhiều rồi chẳng lần nào dám mua chiếc màu trắng :-s
Mình ở HCM. hihi, "rửa xe" thì mình rửa rồi. Rửa xe đi mới sạch.kaka... nói vậy chứ mình chưa dám khoe vs bạn bè, tại mua xong hết tiền, tiền này mình để dành gần 1 năm ấy. Chỉ có con gệ bik thôi.
Vậy thì còn chờ gì nữa mà ko tham gia hội off chung với các anh em ở HCM để còn trao đổi giao lưu, ngoài ra còn cf nữa chứ 😃
mua bao nhiêu đó bạn ơi ^^ tháng sau mình cũng làm 1 em màu trắng như bạn đấy mà sợ lại lên giá 😔
Giá của em nó là 39tr2 bạn ah. Bao giấy tờ luôn. Mình mua ở Head Tường Nguyên trên đường Hùng Vương Q5. Tại nhà mềnh gần đó :running:
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng đang đi chiếc màu trắng! khuyên bạn nếu có ý định dán keo thì đừng dán, dễ ngả màu làm hư nước sơn xe, đem đi phủ nano tốt hơn giá lại = tiền cho 1 lần dán keo!
Xe mới mua về chạy ở ga đầu tầm 10-30km máy sẽ kêu rất to! đi dc khoảng 3000km roda rodiec xong hết rồi thì tiếng máy nghe sẽ êm hơn( êm hơn chứ ko hết kêu vì là bệnh kinh niên của dòng này)
Hội gì vậy bạn? Mình tham gia với :giggle:

---------- Post added at 10:38 PM ---------- Previous post was at 10:36 PM ----------

Mình cũng đang định đi dán keo nè. Sao dán keo lại làm ngả màu vậy bạn....? Phủ nano là sao bạn? Làm cái đó ở đâu vậy....?
Đúng rồi chạy 10-30km kêu ù ù như gà rù ấy. :banghead: Với lại mình nghe mấy anh nhân viên bảo trì ấy, nói là xe này ko cần rodai gì hết
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Dán keo trong để bảo vệ xe đặc biệt đối với xe màu trắng rất tai hại! xe mình dán dc 1 tháng thì bị ngả màu vàng đục ( đi nắng, đi mưa )nhìn dơ dơ còn chống trầy thì cũng ko chống dc bao nhiu! gửi xe ở hầm dắt xe va quẹt nhẹ vẫn trầy như thường!
Phủ nano mình làm bên 1 sạp ở Bikervn, a chủ sạp làm kĩ rất ok có j bạn qua đây xem chi tiết, có hình xe mình trong đó nữa

http://www.bikervietnam.com/bfrm/forumdisplay.php?f=340
Ah bạn ơi, thế phủ nano xong rồi có thể dán keo đc hok....? tại mình muốn xe mình ko bị trầy nữa, a ấy nói nano chỉ là 1 lớp phủ chống lại thời tiết thôi bạn ah....?
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
2 Cái chỉ nên chọn 1! vì phủ lên để làm bóng nước sơn chống xuống màu, vàng xe mà giờ dán keo thêm là sau vài tháng lớp keo hư rồi bị vàng lại ăn xuống nước sơn tiếp cũng như ko! Cùng lắm trầy thì ra tiệm tốn ít tiền sơn dặm tuốt lại vết trầy là xong! trầy hay ko thì do mức độ va chạm thôi
màu trắng nhìn đẹp, bạn nên chạy rodai đi, đừng như chị mình, nghe nói khỏi rodai, chạy kéo tới 100km/h, chạy được vài bữa, tiếng máy nó gào gào ghê lắm.
Leonids178
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mua xe nào thích là được mà, trong t/h này có vẻ chủ 2pic không thích lắm nhưng chiều ý 33, mà 33 thì lại là người cho xèng, lấy con này mình thấy có vài lợi ích nhất là:
- Tỏ ra là người con có hiếu 😃
- Xe đẹp, long lanh (mình và nhiều người nhận thấy là màu đẹp nhất của AB 2011)
- Tiết kiệm xăng nhất là trong khi giá xăng cao như thế này
- Xe giữ giá khi muốn bán.

@ Ngok: Ab2011 thì mình chưa chạy nên ko biết nhưng nghĩ rằng chắc cũng như 2009 và 2010, động cơ giống nhau mà, không thể nào kéo lên được 100km/h đâu, 95 là hết vị à =)) chạy 2 người 90 có lẽ là max
haihapc2
TÍCH CỰC
13 năm
bạn tính sơn hay nano😁
chạy 90km/h hay 100 hay 120 hay 150 đụng đều cực kì nguy hiểm chạy càng nhanh càng nguy hiểm cho bản thân, nên việc chạy nhanh k quan trọng nhất là đừong sài gòn
ai chạy lên 150 ghê vậy? nói cho mà biết ha tech, cái xe phân khối lớn không chỉ để maxspeed đâu. Phân khối lớn sẽ khỏe hơn và nhẹ nhàng hơn khi leo dốc hay chở nặng. Ví như cho 1 thằng 18 tuổi và 10 tuổi ném cục tạ 5kg đi, dĩ nhiên thằng 18 sẽ ném 1 cách nhẹ nhàng và xa hơn chứ không như cái thằng 10 tuổi lấy hết sức ném đc có 1 khúc....

---------- Post added at 09:31 AM ---------- Previous post was at 09:29 AM ----------

p/s: chúc mừng chủ top có xe mới. Bác chủ top rất sáng suốt khi chọn màu trắng bản thường. Nó là con đẹp nhất trong đời 2011 của AB... 😁 đơn giản mà sang chứ không có xẹc xẹc như cái bản sport...
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Ủa chứ ko phải ông noreason mới là anh í hả bác ?
Trời đất ơi bạn tôi, tôi kiếm bạn lâu quá trời nè, bữa bạn nói NouLX của bạn bị hú chịu ko nổi phải ko? Nhà bạn ở Võ Văn Tần q3 phải ko? Xời công ty mình gần đấy mình hẹn nhau ra cafe đi, mình chỉnh thủ công cho, bảo đảm xe hay người gì cũng hết hú hà! 😁
nó xài quá trời nik mà bác! nhưng qua cách nói chiện là lòi mặt ra à! hehe!... bác biết ròi mà cứ còn giả vờ hỏi cơ!...
Màu trắng nhìn ảnh ko đẹp bằng nhìn ngoài đời thực.
Ôi, thính quá. Ngửi thấy hơi ₫ây mà
Em hỉu í bác 🆒

---------- Post added at 04:57 AM ---------- Previous post was at 04:55 AM ----------

33 chỉ cho 7tr thôi, còn nhiu là tiền của mình. Mình thjx LX hơn nhưng thui, con này đi cũng ok. Mình cũng tạm hài lòng

---------- Post added at 04:59 AM ---------- Previous post was at 04:57 AM ----------

Uk chắc cứ chạy chầm chậm cho chắc cú. Mà rodai tới bao nhiu là đc ya ....?

---------- Post added at 05:01 AM ---------- Previous post was at 04:59 AM ----------

Chắc là mình sẽ dán keo quá. Mình định là lớp keo hư sẽ dán lớp khác. Mình giữ xe cũng kỹ lắm. Kung em nó như trứng ấy. Mình thấy chủ sạp có vẻ good đó. Có dịp mình sẽ gé wa
Leonids178
ĐẠI BÀNG
13 năm
@ Lâm Bình Chi: Ngoại trừ dân tổ lái ra, đúng là max speed không quan trọng lắm, nhưng quan trọng ở đây là gia tốc hay còn gọi là độ vọt. Đi trong thành phố ít khi phát huy tác dụng nhưng khi chạy đường trường or trên đường cao tốc sẽ cảm nhận thấy rõ tác dụng khi tham gia vào dòng phương tiện giao thông di chuyển với tốc độ cao. Tác dụng chính ở đây chính là thoát ra khỏi "đoạn nguy hiểm" vi dụ như vượt 1 cái xe trọng tải lớn chạy chậm hơn với tốc độ di chuyển của dòng phương tiện. Vừa rồi có vụ cotainer đổ giữa đường suýt đè chết người, ngoài phản xạ của người lái ra, cái xe cũng rất quan trọng, trường hợp đó nếu là em Charly cúc cu thì chắc là dẹp lép rồi. Do đó, tùy mục đích sử dụng, xe phân khối lớn hơn sẽ phát huy tác dụng hơn khi chạy đường trường, chưa cần đường cao tốc, chỉ cần đường bình thường thôi thì max 90 là sẽ cảm thấy không đủ, khi đang di chuyển với tốc độ 60km/h (~ với tốc độ của dòng phương tiện), muốn thoát khỏi "đoạn nguy hiểm" mà kéo mãi ko lên thì... lúc đó sẽ cảm thấy như là "bất lực" (Giống như tự cung rồi muốn xơi cũng không được)
chúc chủ thớt có xe đẹp, tốt nhất là ae mình k nên bàn tán về đặc điểm xe nữa...vì dù j chủ thớt cũng đã mua rồi.......kẻo có thằng mượn gió bẻ măng...
chúc mừng bạn có xe mới, khi nào rảnh thì viết 1 chút về cảm nhận lái nhé bạn, mình cũng đang định mua xe này mà còn băn khoăn giữa nó và Nolx
Chúc mừng bác chủ topic, có xe mới, hài lòng là được. Khi nào rảnh làm bài review về em này nhé. Nói cảm nhận về em này thôi, đừng có so sánh với mấy xe khác vào để hòa bình vui vẻ.

Bao giấy luôn mà chưa tới 40 triệu. Vậy là bác mua đúng giá rồi. Quá đã😁
sao nhà bác chủ chật chội thế. xoang nồi chén bát chứ tá lả vậy? chiếc xe này không hợp với ngôi nhà này đâu bác à? chiếc xe màu trắng ánh kim tuyệt đẹp này phải ở trong ngôi nhà cao sang lộng lẫy. chật kiểu này có ngày xoang nồi rơi trúng xước xe uổng lắm đấy.
Có đam mê, có khả năng tài chính là được ah bác. Miễn sao thấy hài lòng là được.
Hihi, cám ơn bác góp ý. Nhưng thực ra đây ko phải nhà mình. Đây là nhà mình mướn ở tạm trong mấy tháng xây nhà thui
Sói hay con ...nuôi giữ nhà có tiếng sủa như nhau thôi bạn.

Con mình nuôi thì sủa đều , con sói thì ngửi hơi mới vào sủa, mặc dù lang thang trong rừng ít khi ghé qua nhưng lại có mũi thính, thấy là vô, không thì đi hoài.

Ngụ ngôn tí, mong mod đừng xóa
sao bác không chọn LX. đi AB rồi sẽ thấy "trong chăn có rận nhé"
mình cũng từng giống bác lúc đầu rất thích LX nhưng ngĩ là ya thì ko bền và tiết kiệm xăng bằng Honda. thế là mình quyết dịnh mua AB (bỏ qua kiểu dáng ko mạnh mẽ bằng LX) sau 1 thời gian chạy đi làm. cho tới khoảng hơn 10.000 km. thì máy xuống rất tệ. khoang thời gi gian đi thì thấy máy rât yếu. đôi khi cần tăng tốc nhanh cho máu nhưng thấy xe ì rất thê thảm và máy kêu (quê quá) . khi dừng đèn xanh đỏ thì nge cọc cọc, ọc oc, cạch cạch... đủ thứ tiếng kêu. lên diễn đàn thì mới biết là bệnh kinh niêm. bất mãn vô cùng với 1 con xe mua vào thời điểm đó là hơn 40 chai. nhưng cố gắng đi và tự nhủ rằng.." thôi kệ, tay ga mà. đi cho người ta ngưỡng mộ thôi" nhưng đến giờ thì mình ngán tới cổ họng. xe mình đi nay đã hơn 20.000. mình ngán đến mức ko muốn đi. xe rất yếu và nặng nề( mặc dù hay kiếm đường trống và chạy tốc độ cao cho máy nó nhẹ đi phần nào) nhưng được vài ngày nó lại nặng nề và ì ạch. hôm trước làm quen 1 em chở nó đi mà nó phán 1 câu " xe anh bệ quá, máy kêu to". mình quê quá nên nói nãy h đi chậm nên xăng xuống ko kịp khi tăng tốc.😔
và cuối cùng ngán đến mức... mua chiếc LX đi cho nhẹ. xe đã mua nhưng đang chờ láy số đẹp. hiện tại vẫn miễng cưỡng đi AB ì ạch này. chắc vài ngày nữa sẻ có biển số ngay và vứt em AB này đi. anh em có muốn xem biển số xe ko?
Cứ post đi bác. Làm thêm cái clip tiếng máy của 2 xe cho bác tech lun nha :giggle:
có người mà ai cũng biết ở topic này rồi hả? đúng là lũ c... bắt mùi nhanh ghê.
tinhtecaca
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn này sạo quá, nói là biết không thường xuyên dùng AB
Đúng là AB ko bằng LX, so với độ bốc thậm chí cũng ko bằng hayate. Vì lớn xác mà máy có 108cc. Nhưng mình thấy nó đâu tệ lắm đâu, mình thấy bạn nói hơi bị quá thì phải (mấy bà dì nhà mình toàn đi AB, nên đời nào cũng có). Minh thì mới làm AB 2011, đi tàn tàn, cũng được.
Trên 1 triệu người đi Ab Fi. Trên 300 ngàn người đi Nou LX. Xe Honda bảo hành 2 năm, công nghệ mới hơn. Xe Yamaha bảo hành 1 năm, công nghệ cũ hơn

Không khó để rút ra kết luận là nên mua xe gì nhỉ 😁
thằng này ngu vãi ra. người ta sẽ chọn LX. Vì sao ah ? vì AB đc bán tới 3-4 thế hệ rùi. và cũng xuất hiện lâu rùi mình ko nhớ chính xác là năm mấy nhưng LX năm 2008 mới ra đời vậy thì LX chiếm 1 thị phần đáng kể gần 40% chỉ trong 3 năm thì thằng ngu cũng dủ hỉu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019